อยากทราบสมาชิกคนเลี้ยงบางแก้ว (บางใหญ่ - บางบัวทอง)

สวัสดีครับ พี่น้องคนรักบางแก้วทุกท่าน

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ทราบมาว่า มีผู้ใหญ่ใจดี ที่เลี้ยงสุนัขบางแก้วแถวบางใหญ่-บางบัวทอง เป็นจำนวนมาก อยากให้มีการรวมตัวกันทำกิจกรรม หรือนัดแลกเปลี่ยนความรู้การเลี้ยงบางแก้วกัน และช่วยกันทำให้สุนัขที่เรารัก เป็นที่ยอมรับของสาธารณะชนและนำไปสู่สากล อยากตั้งเป็น "ชมรมบางแก้ว บางใหญ่-บางบัวทอง"

ข้าวกล้องข้าวปุ้น    :   อยู่หมู่บ้านลลิล บางใหญ่ครับ!!!!

ตอบ: อยากทราบสมาชิกคนเลี้ยงบางแก้ว (บางใหญ่ - บางบัวทอง)
โดย พิศุทธ์ อุตตราพัธ - Saturday, 20 December 2008, 07:59PM

Bobby รายงานตัวด้วยตัวหนึ่ง อยู่ซอยท่าอิฐครับ
ตอบ: อยากทราบสมาชิกคนเลี้ยงบางแก้ว (บางใหญ่ - บางบัวทอง)
โดย sutad witikun - Sunday, 21 December 2008, 08:37AM

หวัดดีคับ เห็นด้วยคับคุณเลี้ยงบางแก้วมานานหรือยังคับผมเลี้ยงมา8ปีแล้วอยากให้บางแก้วทั้งหล่อ และสวย เก่งนิสัยดีคนที่คิดจะเลี้ยงบางแก้วต้องศึกษาอุปนิสัยใจคอและที่สำคัญต้องรู้ถึงวิธีควบคุมมันฝึกสอนแล้วจะได้อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขแล้วคุณจะมีลูกน้องที่ยอมตายเพื่อคุณได้แถมคอยยอกล้อคลายเครียดที่สำคัญอีกข้อไม่มีกลิ่นรบกวน ไม่อยากเห็นคนที่เลี้ยงตามกระแสสุดท้ายเดือดร้อนวัดอย่าเลยคับบาปกรรม

เป็นไงคับงานประกวดที่สามพราน ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยอาจจะไม่ตรงกันไม่ว่ากันนะคับ กรรมการต่างชาติอาจจะเก่งแต่ทำไมเค้าดันเอาตัวที่มีข้อบกพร่องถึงแม้จะเล็กน้อยแต่ตัวที่สมบูรณ์ครบถ้วนกว่า กับมองข้าม ทำให้คนที่ตั้งใจพัฒนาหมดกำลังใจเบื่อการประกวดที่จริงเรื่องนี้เป็นมานานแล้ว ทำไมปล่อยให้เกิดซ้ำแล้วซ้ำเล่าทางสมาคมที่จัดควรทบทวนเลือกกรรมการและให้ความรู้ถึงมาตราฐานสายพันธ์อย่างเข้มงวด ไม่ใช่ผลออกมาค้านสายตาแบบนี้

โดย sutad witikun - Sunday, 21 December 2008, 08:53AM

ดูเล่นๆ
โดย นางวราภรณ์ สิงหรา - Sunday, 21 December 2008, 09:31AM

ผม แกงจืด อยู่ซอยไทรม้าครับ

สวัสดีครับ bobby และ แกงจืด

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ช่วยกันแนะนำเพื่อนสมาชิกชมรมคนรักบาวแก้ว บางใหญ่ - บางบัวทอง เข้ามาโพสต์เยอะนะครับ

พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น

โดย prachum kia - Monday, 22 December 2008, 10:15AM

หวัดดีครับ ผมอยู่พื้นที่ใกล้เคียงคือ ชินเขต2/2 แถวๆพงษ์เพชรครับ

อายุ 1 ขวบแล้วครับ

หน้าที่หลักเฝ้าบ้านครับ  ถ้าเจอตัวอื่นสงสัยว่าวงแตกแน่นอน ฮิ ฮิ

โดย Kitti Kavin Kennel - Monday, 22 December 2008, 11:00AM

ผมอยู่ ถ. 345 มบ.ทิพย์พิมาน ยินดีที่รู้จักฮับ โฮ่งๆ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 December 2008, 12:41PM

สวัสดีค่ะ เพิ่งหัดเลี้ยงค่ะ อยู่บางบัวทอง หมู่บ้านบัวทองแลนด์ค่ะ ตัวนี้ชื่อ น้ำเค็ม ลูกชาย อีกประมาณสิ้นเดือนหน้าจะได้ลูกสาวเข้ามาอีก 1 ตัวค่ะ

สวัสดีครับ พี่ ๆ และ น้องน้ำเค็ม

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ยินดีที่ได้รู้จักครับ!!!

ว่าง ๆ แวะมาเที่ยวหมู่บ้านลลิล บางใหญ่ นะครับ

ยักคิ้ว  ยักคิ้ว  ยักคิ้ว  ยักคิ้ว  ยักคิ้ว  ยักคิ้ว

โดย charunda soncharoen - Monday, 22 December 2008, 06:34PM

อยากร่วมด้วยแต่บ้านอยุ่บางนา

ไม่มีรถยังเรียนอยู่ รักบางแก้ว

สวัสดีครับ พี่น้องคนรักบางแก้วทุกท่าน

โพสต์ภาพแล้วอย่าลืมใส่ชื่อน้องหมากันด้วยนะครับ

เพื่อน ๆ จะได้รู้จักชื่อน้องหมาด้วย

( น้องหมาซอยชินเขต , น้องหมาบางนา ชื่ออะไรครับ! )

โดย พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น - Wednesday, 24 December 2008, 09:11AM

สวัสดีเพื่อนสมาชิกคนรักบางแก้วครับ

เมื่อคืนมีเพื่อนสมาชิกคนรักบางแก้ว (อยู่ ม.พระปิ่น 3)

พาน้องหมาบางแก้ว 2 ตัวมาเล่นกับข้าวกล้อง ข้าวปุ้น

ไว้มีโอกาสจะไปเอารูปเจ้ากี้ กับ เจ้า..... (จำไม่ได้)

มาลงให้เพื่อนสมาชิกดูนะครับ

โดย prachum kia - Wednesday, 24 December 2008, 10:57AM

แนะนำตัวครับ

ผมชื่อ โคล่า        นามสกุล หมาเฝ้าบ้าน  ครับผม

เกิดเมื่อ 29 พย.2550   เพศผู้  สีน้ำตาล

อายุ 1 ปี กับอีกยี่สิบกว่าวันครับ

มาจากคอกสวนหลวงบางแก้ว  หมายเลขหู 1 - 1 -173

สายพ่อชื่อ มีโชค   ชื่อปู่ -วันใหม่  ชื่อย่า -ฟ้างดงาม   ชื่อทวด  ฮาร์เลย์

สายแม่ชื่อ หงษ์ทอง   ชื่อตา ขุมทรัพย์  ชื่อยาย เพชร   ชื่อทวด ขุนศึก

โดย พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น - Wednesday, 24 December 2008, 02:36PM

สวัสดีครับพี่โคล่า น้องข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ยินดีที่ได้รู้จักครับ

พี่โคล่า กินอาหารบำรุงขนและอาหารเม็ดของอะไรครับ ขนสวยจัง

โดย prachum kia - Wednesday, 24 December 2008, 01:58PM

กินอาหารเม็ดยี่ห้อ กัสโต้ ครับ

วันเสาร์อาทิตย์ ก็จะได้กินตับย่างเป็นของแถมครับ

โดย prachum kia - Wednesday, 24 December 2008, 02:01PM

เมื่อก่อนใช้กัสโต้หมาเด็ก ถุงจะสีชมพู

ตอนนี้ใช้กัสโต้หมาโต ถุงสีฟ้าครับ

โดย พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น - Wednesday, 24 December 2008, 02:49PM

ขอบคุณครับพี่โคล่า  ช่วยวิจารณ์น้องข้าวกล้องหน่อยซิครับ

ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ตอนนี้อายุ 10 เดือนกว่า ๆ ครับบบบบ!!!!

โดย aumpika kantawong - Wednesday, 24 December 2008, 03:00PM

หวัดดีค่ะ พี่ๆ ทุก ๆ คน คนรักบางแก้ว แถว บางใหญ่บางบัวทอง

หนูชื่อน้องขนฟูค่ะ ได้ 7 เดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ

ไม่ได้อยู่ที่บางใหญ่ บางบัวทองนะคะ แต่หนูอยู่ที่ สมุทรปราการค่ะ

แวะเข้ามาทักทายพี่ๆ ค่ะ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกคนมีความสุขมาก ๆนะคะ

โดย aumpika kantawong - Wednesday, 24 December 2008, 03:04PM

รูปขนฟูปัจจุบันค่ะ ....... น่ารักมั้ยคะ
โดย aumpika kantawong - Wednesday, 24 December 2008, 03:06PM

ตอนนี้นู๋ยังไม่มีแฟน คงจะต้องรออีกนานเลยค่ะ....

มีใครคนไหนสนใจจะจับจองมั้ยคะ 5555555+++

โดย พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น - Wednesday, 24 December 2008, 04:37PM

สวัสดีครับน้องขนฟู

พี่ข้าวกล้องขอจองไว้ก่อนล่ะกัน แล้วจะให้พ่อแม่ไปสู่ขอ

แก้มแดง         แก้มแดง        แก้มแดง     แก้มแดง

โดย prachum kia - Thursday, 25 December 2008, 10:33AM

ข้าวกล้อง ก็หล่อนะครับ เดี๋ยวขนก็จะค่อยๆยาวขึ้นเรื่อยๆครับ

ส่วนน้องขนฟู หน้าหวานดีครับ น่ารักดี

ปล.ทั้งคู่เหมาะสมกันดีครับ ถ้ามีทายาทเมื่อไหร่ขอมาเป็นเพื่อนโคล่าสักตัวนะครับ ฮิ ฮิ

โดย SIRIPHONG LUADTAHAN - Thursday, 25 December 2008, 11:05AM

กระผมชื่อ ซาดอง ครับ มารายงานตัวแต่ว่าอยู่แถวพุทธมณฑลสาย 3 นะครับ

อยากมีส่วนร่วมด้วย

โดย วัลลภา เวชวิเวก - Thursday, 25 December 2008, 09:14PM

หวัดดีจ้ะน้องข้าวกล้อง+ข้าวปุ้น  ฟังชื่อทีแรกคิดว่าอยู่ไกลที่แท้อยู่ใกล้ๆกับพี่ olive+popeye และครอบครัวนี่เอง  บ้านเราอยู่ในซอยวัดลาดปลาดุกเลยหมู่บ้านพฤษา3มานิดเดียว รั้วสีขาวมีท้องนารอบบ้านเลย  คุณแม่ชอบคิดว่าพวกเราเกเร  ไม่ค่อยมี-หมา-นุด-สัมพันธ์ กับตัวอื่นเลย ความจริงoliveเป็นตัวเริ่มก่อนทุกครั้งpopeyeเป็นช้าง(หมา)เท้าหลังก็เลยต้องทำตามไล่กัดตัวอื่นกระเจิงเลย ตอนนี้กำลังเริ่มฝึกกินโครงไก่สดๆอร่อยดีครับ
โดย วัลลภา เวชวิเวก - Thursday, 25 December 2008, 09:19PM

นี่แม่oliveและครอบครัวของพี่กำลังวุ่นวายกับอาหารค่ำ หน้าตาคุณแม่ออกอาการเซ็ง

โดย วัลลภา เวชวิเวก - Thursday, 25 December 2008, 09:23PM

กินอิ่มแล้วนอน.....สบายจัง....นี่แหละร้าย-เดียง-สา-ตัวจริง
โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Friday, 26 December 2008, 09:15AM

พี่โจโจ้ อายุ 1 ปี 2 เดือน อยากมีส่วนร่วมบ้างได้ไหมครับ บ้านอยู่แถวศาลายาครับ น้องข้าวปุ้นหูอีกข้างยังหักงออยู่เลย แต่อีกหน่อยก็คงตั้งเอง
โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 26 December 2008, 01:37PM
  ให้คุณแม่หรือคุณพ่อของ พี่ข้าวปุ้น น้องข้าวกล้อง เป็นประธานชมรม ซิครับ เดี๋ยวพ่อ SPY จะเป็นเลขาธิการ ให้ครับ 555
โดย jo ppm - Saturday, 27 December 2008, 01:55AM

ผมชื่อก๋วยเจ๋งคับ
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Saturday, 27 December 2008, 08:06PM

พี่ข้าวกล้อง พี่ข้าวปุ้น บาลูก็อยากไปร่วมด้วยแต่อยู่ตั้งบางเสาธงสมุทรปราการน่ะครับ อดเลย

สวัสดีปีใหม่ พี่หมา น้องหมาทุกท่านนะครับ

มีความสุขกันมาก ๆ นะครับ

แก้มแดง

สวัสดีปีใหม่ พี่หมา น้องหมาทุกท่านนะครับ

มีความสุขกันมาก ๆ นะครับ

แก้มแดง

โดย prachum kia - Monday, 5 January 2009, 12:53PM

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ

จากโคล่า หมาเฝ้าบ้านครับ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่โคล่า...

โดย sutad witikun - Tuesday, 6 January 2009, 10:01AM

ลูกหมาน่ารักจังพ่อแม่สายไหนคับเลี้ยงไม่ไหวแบ่งสักตัวได้ไมคับ โทรบอกได้คับ0815537098 ผมอยู่ดอนเมืองคับ

โดย sutad witikun - Tuesday, 6 January 2009, 10:09AM

หวัดีคับเจ้าโคล่า ขนสวยแต่ผอมไปหน่อยสายเดีคับ ไม่ทราบดุมากไม๋แล้วที่สำคัญ

มีไข่ครบฟันสวยเป่าคับ มีตัวเมียจะขอไปผสมด้วยคับ

โดย sutad witikun - Tuesday, 6 January 2009, 10:20AM
  คุณวัลลภาผมลืมใส่ชื่อคุณเรื่องลูกหมานะคับ
โดย วัลลภา เวชวิเวก - Tuesday, 6 January 2009, 04:19PM

ตอบคุณsutad เจ้าolive+popyey เป็นหมาหัวเน่าค่ะเจ้าของเดิมเลี้ยงไม่ไหวยกให้เลยไม่รู้ว่าสายไหน (ถ้าจะให้วิเคราะห์ก็คงจะเป็นสายไยรักที่ดิฉันมีให้เค้า  และเค้าก็มอบความรักและความซื่อสัตย์ตอบแทนดิฉันทำให้ครอบครัวเรามีความสุขมากๆค่ะ) ส่วนลูกๆมีญาติขอจองตั้งแต่อยู่ในท้องoliveแล้ว  ดิฉันเลือกให้เฉพาะคนที่รักสุนัขจริงๆ  และตั้งใจจะทำหมันทั้งคู่(olive+popeye)  ตอนนี้เจ้าตัวเล็กอายุ46วันกำลังซนสุดๆ กินเก่งมากๆเพิ่งฉีดวัคซีนค่ะ ต้องขอโทษคุณsutadด้วยที่ไม่พอแบ่งให้ชื่นชม (บางแก้วเสน่ห์แรงจริงๆ มีแต่คนรัก พาไปฉีดยายังมีคนมาขอเลยค่ะ)

สวัสดีครับ คุณพ่อ คุณแม่ น้องหมาทุกท่าน

วันเด็กนี้พาน้องหมาบางแก้วไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ

ข้าวกล้อง - ข้าวปุ้น จะได้ไปด้วยครับ

สวัสดีพี่น้องคนรักบางแก้วครับ

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น คิดถึงทุกท่านนะครับ

แวะมาเยี่ยมเยี่ยมข้าวปุ้น ข้าวกล้องและทุกท่านชาวชุมชนคนรักบางแก้วครับ
โดย Anuwat Thanasodsai - Wednesday, 14 January 2009, 06:44PM

สวัสดีครับทุกท่านชาวชุมชนคนรักบางแก้วบางแก้ว ยังจำกันได้ไหมเอ่ย..เราอดีตพี่เลี้ยงเจ้าสิงห์ทองไงครับ(อดีตนามแฝงชื่อRaphael Yayoiครับ)...ทุกวันนี้เรายังมาแวะเยี่ยมเยียนเว็บนี้อยู่ครับ^^ เอาละครับเราอยู่บางบัวทองแถวคลองลากฆ้อนใกล้ๆร.ร.ศาลสาร์สฯอ่ะครับ ปัจจุบันเราเรียนอยู่ร.ร.พระแม่ฯครับ อ่อแล้วก็ข้าวปุ้น ข้าวกล้องนี่เป็นไงบ้างครับยังอยู่สบายดีไหมครับ

โดย ake 1977 - Thursday, 15 January 2009, 11:01AM

หนูชื่อข้าวใหม่ค่ะ อยู่ปากเกร็ด นนทบุรีครับขอรายงานตัวครับยิ้ม

โดย prachum kia - Thursday, 15 January 2009, 03:31PM

เรียนคุณsutad

เจ้าโคล่า ก็ดุพอสมควรครับ สำหรับคนแปลกหน้า

ถ้ามายืนหรือเดินที่หน้าบ้านก็เห่ากระจายก่อนครับ+กระโดดอยู่ในรั้วบ้านครับ

แต่ถ้ายังเข้ามาในบ้านมันก็ทำท่าจะเข้าไปกัดครับ

ส่วนฟันสวย ไข่ครบครับ ไม่ทองแดง 

โดย ทาโร่ จอมป่วน - Thursday, 15 January 2009, 03:42PM

ผมชื่อทาโร่ อยู่พุทธมณฑลสายสาม เหมือนกัน พี่ซาดองอยู่ตรงไหนของสายสาม  ที่บ้านผมมีพี่อีกตัว ชื่อไข่เจียว

โดย prachum kia - Thursday, 15 January 2009, 03:47PM

ภาพประกอบครับ

ตอนเกาะรั้วเห่ารถขายของนอกบ้านครับ

โดย prachum kia - Thursday, 15 January 2009, 03:48PM

อีกภาพครับ
โดย charunda soncharoen - Thursday, 15 January 2009, 04:38PM

สนใจน้องขนฟูจัง พี่ชื่อโดโด้ น่าไม่หล่อแต่พี่เท่นะ ตอนนี้ 1ขวบ กับ 2เดือน

บ้านอยู่สมุทรปราการเหมือนกัน อยู่แถวเคหะบางพลี แล้วน้องขนฟูว่ายังไง.....

เก็บพี่ไว้พิจารณา

โดย charunda soncharoen - Thursday, 15 January 2009, 04:44PM

สนใจน้องขนฟูจัง พี่ชื่อโดโด้ 1 ขวบ กับ2 เดือน

พี่ไม่หล่อแต่รักจิง น้องขนฟูสนใจมั้ย... สมุทรปราการเหมื่อนกัน

แถวเคหะบางพลีงับ

โดย ยูโร /2008 - Thursday, 15 January 2009, 05:07PM

ผมชื่อยูโรครับยังโสด

สวัสดีคร๊าบบบบบบ ทุกคน คุณ Anuwat น้องข้าวใหม่ น้องทาโร่ / ไข่เจียว แล้วก็พี่โดโด้ด้วยคับผม ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น สบายดี ซนมากเหมือนเดิม อิอิ ช่วงนี้อากาศค่อนข้างเย็นทีเดียว ดูแลรักษาสุขภาพกันด้วยนะคับ ด้วยความห่วงใยจากน้อง 2 ข้าวจ้า
โดย ยูโร /2008 - Thursday, 15 January 2009, 05:10PM

ผมขอจองขนฟูอีกคนได้ไหมครับ

ช่วงนี้อากาศเย็นเจ้า 2 ตัวเลยไม่ค่อยได้อาบน้ำ ปกติจะอาบน้ำสัปดาห์ละครั้ง ช่วงนี้ขอซักแห้งไปก่อนคร๊าบบบบบบ ตอนนี้ก็เลยกลายเป็นหมามอมแมมไปก่อน อะอู้ อะอู้ zzzzzzzzzZZZZZ

สวัสดีพี่น้องหมาครับ !!!!!!

น้องข้าวใหม่เป็นพี่น้องตระกูลข้าวด้วย

ข้าวกล้อง กับ ข้าวปุ้นอยากกินข้าวด้วยจังเลย!!!!!

โดย sutad witikun - Friday, 16 January 2009, 02:10PM

น้ำเพชร 2 เดือนรายงานตัวด้วยจ๋า อยู่แถวดอนเมือง
โดย sutad witikun - Friday, 16 January 2009, 02:15PM

อีกรูป
โดย charunda soncharoen - Friday, 16 January 2009, 05:59PM

หวาดดีคราบบ น้องข้าวกล้อง ข้าวปุ้น และเพื่อน ๆ ทุกคน เอ้ย!!ทุกตัว

ตอนนี้โดโด้ไม่สบายจามทั้งวันเลย น้ำมูกไหลเลยให้ยาซาร่าของเด็ก

กินยังไม่กล้าอาบน้ำให้เลย

สวัสดีครับ พี่โดโด้ น้องน้ำเพชร และพี่น้องบางแก้ว

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

โดย Lycan Werewolf - Saturday, 17 January 2009, 11:52PM

ผมว่าดีนะครับที่จัดเป็นชมรมขึ้นมา เพราะว่าที่กระทรวงสาธารณะสุขเค้าจะมีชมรมไซบีเรียน ชมรมโกลเด้น นะครับ เราน่าจะมีชมรมบางแก้วนนทบุรีบ้างนะครับ อยากให้คุณพ่อข้าวกล้อง-ข้าวปุ้นเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงจะได้มีสมาชิกเยอะๆครับ
พี่ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น จำพี่จุ้นได้ป่าวครับ พี่จุ้นมีน้องสาวตัวใหม่ด้วยนะมาจากฟาร์มบ้านโชกุนครับ ชื่อน้องตัวป่วน(ลูกของเป็นหนึ่ง+ปุยฝ้าย)  ยังไงก็เมลล์มาคุยกันครับผมก็อยากให้เกิดขึ้นจริงๆ mettaew@hotmail.com

โดย prachum kia - Monday, 19 January 2009, 08:45AM

เห็นด้วยครับที่น่าจะมีการตั้งเป็นชมรม หรือกลุ่มคนรักบางแก้วแถวนนท์-บางใหญ่ และพื้นที่ใกล้เคียงครับ

โคล่าขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยตัวหนึ่งครับ

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น น้อมสวัสดี
สหายบางแก้วทุกท่าน ทุกคน และ ทุกตัว

1.bobby ซ.ท่าอิฐ
2.แกงจืด ซ.ไทรม้า
3.โคล่า ชินเขต 2/2
4.K.tivakorn ม.ทิพย์พิมาน ถนน. 345
5.น้ำเค็ม ม.บัวทองแลนด์
6.K.charunda บางนา
7.ขนฟู สมุทรปราการ
8.ซาดอง พุทธมณฑล สาย 3
9.Olive+Popeye ซ.วัดลาดปลาดุก
10.โจโจ้ ศาลายา
11.ก๋วยเจ๋ง ...............
12.บาลู บางเสาธง สมุทรปราการ
13.ข้าวใหม่ ปากเกร็ด
14.ทาโร่ + ไข่เจียว พุทธมณฑล สาย 3
15.น้ำเพ็ชร ดอนเมือง
16.โดโด้ .................

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แนะนำ เสนอแนะต่าง ๆ ได้ที่allforone_9@hotmail.com นะครับ

จริง ๆ แล้วก็อยากให้มีการตั้งเป็นชมรมคนรักบางแก้วนะครับ
สมาชิก "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" เห็นควรว่าอย่างไรบ้างครับ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Monday, 19 January 2009, 02:41PM

สวัสดีครับพี่ข้าวกล้อง และพี่ข้าวปุ้น และพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกตัวค้าบ
ผมก็ตระกูลข้าวเหมือนกัน ชื่อ ข้าวตัง ครับ
เห็นด้วยก็พ่อพี่จุ้นและพี่ป่วนค้าบ เพราะผมก็ไปเล่นที่กระทรวงสาธารณสุขเหมือนกันค้าบ อยากให้คุณพ่อ คุณแม่ท่านไหนที่ว่าง พาลูกๆไปเล่น และเข้าสังคมกันนะค้าบ เพื่อทำความรู้จักแลกเปลี่ยนความรู้กันค้าบ
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Monday, 19 January 2009, 02:45PM

บ้านผมไม่ได้อยู่บางใหญ่-บางบัวทอง แต่บ้านผมอยู่บางโพ ค้าบ
นี่ก็ไปครั้งที่ 2 เริ่มคุ้นสถานที่ ก็มีเพื่อนมาเล่นด้วยค้าบ
โดย พิศุทธ์ อุตตราพัธ - Monday, 19 January 2009, 08:00PM

เห็นด้วยนะครับ ที่เราจะมีชมรมกันในโซนทางนี้บ้าง จะได้พบปะแลกเปลี่ยนความรู้ ตลอดจนพาเจ้าจอมซนของเรามารู้จักเพื่อนใหม่ ๆ บ้าง
โดย พิศุทธ์ อุตตราพัธ - Monday, 19 January 2009, 08:09PM

เพราะไม่งั้นวัน ๆ เจ้า Bobby ของผมก็ได้แต่ตั้งตารอผมกับแฟนกลับจากที่ทำงานมาเล่นกับเค้า หรือพาเค้าออกไปเดินเล่นขอขนมคนในหมู่บ้านกิน พอตกดึกก็นอน วงจรชีวิตมันก็มีอยู่แค่นี้ ในหมู่บ้านก็มีหมาอยู่แค่ 10 ตัวก็รู้จักหมดแล้ว แถมอิจฉาเจ้า Bobby ซะอีก ที่ได้ออกมาเดินเล่นทุกวัน
โดย ช้อนทอง นนทบุรี - Tuesday, 20 January 2009, 08:19AM

มาเป็นสมาชิกด้วยค่ะ ชื่อ ช้อนทอง อยู่หมู่บ้านบัวทอง บางบัวทองค่ะ อายุ 1 ปี 4 เดือนค่ะ
ยินดีที่รู้จักค่ะ
โดย ถิรจิต แสนพล - Tuesday, 20 January 2009, 11:42PM

ถุงเงิน อยากแจมด้วยง่ะคั๊บ อยู่พุทธมณฑลสาย 2 ตอนนี้อายุ 4 เดือนแล้วคั๊บ ชอบนั่งรถไปเที่ยวที่สุดเลย หวังว่าจะได้นั่งรถไปเที่ยว เล่นกะพี่ๆ นะคั๊บ

โดย ยูโร /2008 - Wednesday, 21 January 2009, 12:20AM

น่ารักกันทั้งนั้นเลยผมยูโร1ขวบกับ1วันครับ
โดย ยูโร /2008 - Wednesday, 21 January 2009, 12:50AM

2

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น น้อมสวัสดี สหายบางแก้วทุกท่าน ทุกคน และ ทุกตัว

ช่วงนี้อยู่ระหว่างรวบรวมสมาชิก “คนรักบางแก้วเมืองนนท์”   นะครับ

แล้วจะหาโอกาสนัดพบปะสังสรรค์ หรือหากิจกรรมดี ๆ ทำกันนะครับ

สามารถแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารได้ที่

allforone_9@hotmail.com

1.bobby                                ซ.ท่าอิฐ
2.แกงจืด                                ซ.ไทรม้า
3.โคล่า                                   ชินเขต 2/2
4.K.tivakorn                                         ม.ทิพย์พิมาน ถนน. 345
5.น้ำเค็ม                                                 ม.บัวทองแลนด์
6.K.charunda                                       บางนา
7.ขนฟู                                                   สมุทรปราการ
8.ซาดอง                                                พุทธมณฑล สาย 3
9.Olive+Popeye                                   ซ.วัดลาดปลาดุก
10.โจโจ้                                                 ศาลายา
11.ก๋วยเจ๋ง                                             ...............
12.บาลู                                                   บางเสาธง สมุทรปราการ
13.ข้าวใหม่                                           ปากเกร็ด
14.ทาโร่ + ไข่เจียว                               พุทธมณฑล สาย 3
15.น้ำเพ็ชร                                           ดอนเมือง
16.โดโด้                                                .................

17.จุ้นจ้าน                                             นนทบุรี

18.ตัวป่วน                                             นนทบุรี

19.ข้าวตัง                                              บางซื่อ

20.ช้อนทอง                                         ม.บัวทอง

21.ถุงเงิน                                              พุทธมณฑล สาย 2

22.ยูโร                    .                              ...................

ขอบคุณครับ

- ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น -

โดย prachum kia - Thursday, 22 January 2009, 08:42AM

ติดต่อพูดคุยกับผมได้ที่

prachum.kia@tat.or.th

ยินดี ที่จะมีการรวมกลุ่มคนรักบางแก้วในโซนนนทบุรี บางใหญ่และพื้นที่ใกล้เคียง

ตลอดจนเพื่อนๆทุกท่านครับ

โดย พสิษฐ์ ทิพย์มณเฑียร - Friday, 23 January 2009, 10:04PM

ขอแจมด้วยคนนะครับ ชื่อ ลักกี้คร๊าบ รูปนี้อายุ 8 เดือนครับ แต่ปัจจุบันจะ 10 เดือนแล้วครับ บ้านอยู่กรุงเทพ-นนท์ 27 แต่เร็วๆนี้จะย้ายไปอยู่บางใหญ่แล้วคร๊าบ

สวัสดีครับคุณพสิษฐ์ พ่อเจ้าลักกี้ 

พรุ่งนี้สะดวกหรือเปล่าครับ พอดีนัดกับพี่น้องที่เลี้ยงบางแก้วแถวนนทบุรี

ไปรวมตัวกันที่กระทรวงสาธารณะสุข ถ้าว่างอยากให้ไปเจอกันนะครับ

จะได้เป็นการแลกเปลี่ยนทัศนะ  และพบปะกันอย่างเป็นทางการครับ

ถ้าเป็นไปได้ข้าวกล้องข้าวปุ้น รบกวนขอเบอร์ติดต่อหรือ e-mail.ก็ได้นะครับ

เพื่อเป็นการรวบรวมสมาชิกบางแก้ว นนทบุรีครับ

ส่งมาที่ allforone_9@hotmail.com หรือ 081 375 0194  (หนึ่งครับ)

อ้อ จะย้ายมาอยู่บางใหญ่ช่วงไหนครับ เผื่ออยู่ใกล้กัน ข้าวกล้องข้าวปุ้นอยู่หมู่บ้านลลิล

ปากทางเข้าวัดเสาธงหิน.

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew