บางแก้วทีบ้านไม่เห็นดุเลย
โดย ปอบ สุขใจ - Thursday, 18 December 2008, 03:29PM

ทีบ้านซื่อบางแก้วมาเลี้ยงไว้เฝ้าบ้านตอนนี้ 11 เดือนแล้วยังไม่เห็นดุเลยครับ
ตอบ: บางแก้วทีบ้านไม่เห็นดุเลย
โดย ปอบ สุขใจ - Thursday, 18 December 2008, 03:31PM

อีกรูป
ตอบ: บางแก้วทีบ้านไม่เห็นดุเลย
โดย prachum kia - Thursday, 18 December 2008, 04:20PM

ส่วนผมงับไปแล้วสองคนครับ

เพราะว่ายื่นมือเข้าจับตัวผมโดยไม่ทันรู้ตัวก่อนน่ะครับ

โดย bukbig krub - Thursday, 18 December 2008, 04:37PM

หน้าเหมือนลูกชายที่บ้านเลยค่ะ   แต่เจ้าลูกชายจอมโหดที่บ้าน2ขวบแล้วค่ะ เราว่าก็ดีแล้วนะคะที่เค้าไม่ดุ แต่ขอให้เค้าเห่าเวลาเจออะไรแค่นั้นก็พอค่ะ ถ้าดุแล้วควบคุมเค้ายากค่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ)เจ้าลูกชายที่บ้านก็ถือว่าดุเลยทีเดียว โดนเขี้ยวไปหลายคนแล้ว แถมเจ้าของเอง(ตัวเราเอง )ก็เย็บไป22เข็มเลย  ถ้าที่บ้านคนเยอะเราว่ามันอันตรายค่ะ ยิ่งเป็นเด็กรึว่ามอเตอร์ไซด์จักรยาน เห็นไม่ได้ กระโดดใส่เลยอ่ะ  ไอ้ลูกชายตัวแสบเมื่อก่อนชอบเด็กมากเด็กเข้ามาเล่นเข้ามากอดไม่เคยอะไรเลย นอนให้เล่นนอนให้กอด แถมยังหวงอีกตะหาก แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เลยค่ะ เข้ามาเป็นฟัดเลย  เจ้าตัวแสบก็เพิ่งเริ่มดุเมื่อตอน8-9เดือนค่ะ

เราว่าที่เค้าไม่ดุเพราะว่า อาจจะมาจากพ่อแม่พันธุ์เค้าไม่ดุด้วยมั๊งค่ะ สัญชาติญาณหมาป่าน้อยลงแล้วค่ะ

โดย Chakrit Chuaykarn - Thursday, 18 December 2008, 09:38PM

หน้าตาคล้ายๆน้องหมูหยองของผมเลยครับ หมูหยองตอนนี้อายุ 11 เดือนเหมือนกัน แล้วก็ยังไม่ดุเหมือนกันครับ ผมว่าอย่าไปกังวลเลยครับ บางแก้วตัวแรกที่ผมเลี้ยงกว่าจะเริ่มดุก็อายุปีกว่าแน่ะครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง โดยเฉพาะการเลี้ยงดู
โดย napat suetanuwong - Thursday, 18 December 2008, 10:22PM
  คุณปอบ สุขใจครับที่ว่าไม่ดุเลยคือตอนกลางคืนเห็นคนแปลกหน้าก็ไม่เห่าหรือครับ
โดย beezx za - Friday, 19 December 2008, 03:26AM

ถ้าออกอาการดุ ประมาณอายุเท่าไหร่ครับ  ผม BATMAN ครับ

โดย พิศุทธ์ อุตตราพัธ - Friday, 19 December 2008, 07:34AM

ของผมตอนนี้ 7 เดือนแล้วก็ไม่ดุเหมือนกัน พาไปหาหมอ เห็นหมอบอกว่าถ้าหมาจะดุก็จะเริ่มดุตั้งแต่ 5-6 เดือน ก็จะแสดงนิสัยให้เริ่มเห็นบ้างแล้ว แต่ถ้าจนถึงตอนนี้ไม่มีอาการดุให้เห็น ก็คงเป็นประเภทขำ ๆ แล้ว ยิ่งของผมจูงเดินเล่นยังถูกพุดเดิ้ลเห่าไล่เลย (เสียสัญชาติบางแก้วจริง ๆ)

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew