สิงห์ทอง ยอมซี้ด้วยละครับ(บ้านใหม่สิงห์ทอง ภาค2)
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Thursday, 18 December 2008, 09:06AM

สวัสดีครับ หลังจากผ่านมา 11 วัน เจ้าสิงห์ทองก้อได้ออกมาจากกรงจนได้ ตอนแรกทำท่าว่าจะไม่ได้ลง เพราะมันไม่ยอมให้อุ้มออกจากกรง แต่สุดท้ายมันก้อออกมาเอง สมาชิกในบ้านให้กำลังใจคนจูงออกมากันเต็มที่เพราะตอนนั้นมันสนิทอยู่คนเดียว หลังจากนั้นเลยพาไปเล่นน้ำฉลองซะเลย ติดแหง่กอยู่ในกรงมาซะนาน อิอิ

นี่3วันที่แล้วคับ ยังต้องใส่ถุง(มือ)อยู่

ตอบ: สิงห์ทอง ยอมซี้ด้วยละครับ(บ้านใหม่สิงห์ทอง ภาค2)
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Thursday, 18 December 2008, 09:11AM

ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้ตัวแสดงแทน 555+

ตอบ: สิงห์ทอง ยอมซี้ด้วยละครับ(บ้านใหม่สิงห์ทอง ภาค2)
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Thursday, 18 December 2008, 09:14AM

เปรียบเทียบกะน้องถุงทอง(4เดือน) ยังกะลูกหมา (ตอนนี้ฟันกำลังงอกมันไม่ยอมกินอาหาร จะทำไงดีครับ)
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Thursday, 18 December 2008, 09:15AM

ว่าแล้วก้อพาลงเล่นน้ำซะ(หลังบ้าน) ตอนแรกก้อรอหน่อย มันยังตื่นอยู่ไม่กล้าลง
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Thursday, 18 December 2008, 09:17AM

จนแร้วจนรอดก้อยังมะกล้าลงเต็มตัว เด๋ววันไหนกล้าลงไปว่ายแล้วจะมาโพสใหม่ครับ ขอบคุณครับ (^_^)
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 18 December 2008, 10:23AM
  หลังบ้านติดธารน้ำดีจังเลย   เป็นสวรรค์ของบางแก้วแท้ๆ

อยู่แถวไหนครับ  ยังมีที่พอแบ่งขายไหม  จะพอด็อตคอมไปเล่นน้ำบ้าง

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2643
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 18 December 2008, 01:07PM

เรียนคุณพ่อบุญธรรมเจ้าสิงห์ทอง ผมขอขอบพระคุณแทนในนามของครอบครัวคุณกวงนะครับ โชคดีที่บ้านคุณมีเนื้อที่มาก เหมาะสำหรับบางแก้วโดยตรงเลยครับ ผมอยากจะบอก เพื่อนๆและสมาชิกทุกท่าน การเลี้ยงบางแก้ว ที่บ้านควรมีเนื้อที่พอสมควรครับ หากเป็นตึกแถว หรือ townhouse เล็กๆ ละก็เลิกกันเลยครับ ถ้าเป็นลักษณะนั้น เหมาะกับการเลี้ยงสุนัขพันธุ์เล็กๆมากกว่า ขอให้คุณพ่อบุญธรรม เจ้าสิงห์ทอง รักสิงห์ทองเหมือนลูกด้วยนะครับ และขอให้มีความสุขมากๆ กับการเลี้ยงบางแก้วนะครับ สวัสดี

โดย bukbig krub - Monday, 22 December 2008, 09:25AM
  และแล้วสิงห์ทองเค้าก็ได้ออกมาวิ่งเล่นแล้ว ดีใจจังเลยค่ะ ดูเจ้าสิงห์ทองมีความสุขมากเลยนะคะ   อิจฉาสิงห์ทองจังเลยมีบ่อน้ำเป็นของตัวเองด้วย สงสัยต่อไปคงได้แอบคุณพ่อมาเล่นน้ำตัวเดียวแน่แน่เลยเนี่ย
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 22 December 2008, 11:24AM

อยู่อ.กะปง จ.พังงาครับ มีที่ติดลำธารเพียบเลย แต่อยู่ไกลเมืองนะ ไม่ได้อยู่ในเมือง

คิดถึงสิงห์ทองชมัดเลย^^
โดย Anuwat Thanasodsai - Monday, 22 December 2008, 05:18PM

สวัสดีครับพี่นอทอัพรูปสิงห์ทองเยอะๆด้วยนะครับ แล้วก็อย่าลืมแวะเยี่ยมเว็บwww.bangkaewworld.comด้วยนะครับ อาจาร์ยศิริพรและพี่เอ็ม(เจ้าของนฤภัทร)ฝากมาบอกว่าอย่าลืมโพสรูปและเล่าเรื่องสิงห์ทองในเว็บบอร์ดbangkaewworldนะครับ^^ ไหนๆแล้วจะปีใหม่แล้วก็ขอให้พี่นอทมีความสุขกับการเลี้ยงสิงห์ทองและขอให้สิงห์ทองรักพี่นอทมากๆนะครับ ยิ้ม 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew