ช่วยด้วยครับ ลูกชายผมท้องเสีย
โดย ดนัย กลับแป้น - Friday, 12 December 2008, 11:08AM

รบกวนด้วยครับเป็นห่วงมากเลย... ตอนนี้อายุ 50 วันแล้วครับ กินอาหารเม็ดสำหรับลูกสุนัขครับ ท้องเสียมา 2 วันแล้วครับ ประมาณวันละ 15-20 ครั้ง -วันแรกถ่ายเป็นเมือก ปนน้ำคล้ายๆ เลือดครับสีแดง -วันที่สองถ่ายเป็นเมือกบ้างบางครั้ง แต่ไม่ค่อยมีสีแดงปน ทั้งสองวัน ส่วนมากจะถ่ายเยอะตอนกลางคืนครับ ประมาณ 15 ครั้ง แต่ก็ยังคงเล่นร่าเริงเหมือนเดิมครับ.. รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบหน่อยครับ หรือถ้าสะดวกทาง mail ก็ได้ครับ danai_dk@hotmail.com ผมออนเอ็มกลางวันครับ..
ตอบ: ช่วยด้วยครับ ลูกชายผมท้องเสีย
โดย bukbig krub - Friday, 12 December 2008, 11:38AM
  โหยเป็นหนักขนาดนั้นเลยหรอค่ะ ถ่ายบ่อยมากๆเลยนะ เอาไปหาหมอดีกว่าคะ อย่าปล่อยไว้นาน เพราะช่วงนี้อากาศเย็นหมาไมสบายบ่อย เดี๋ยวจะเป็นหนักค่ะ ที่บ้านก็เพิ่งหายจากท้องเสียเหมือนกันค่ะ
ตอบ: ช่วยด้วยครับ ลูกชายผมท้องเสีย
โดย ดนัย กลับแป้น - Friday, 12 December 2008, 11:46AM
  ขอบคุณครับ..ผมโทรไปหาหมอ หมอบอกให้ลองกินผงเกลือแร่ละลายน้ำดูก่อน
คืนแรกผมให้กิน ors(ผงเกลือแร่) เช้าขึ้นมาอาการดีขึ้น แต่พอตกกลางคืน ก็ถ่ายเหมือนเดิม ผมละงงมาก ก็เลยให้กินผงเกลือแร่อีก....คือสงสัยทำไมมันถ่ายแต่ตอนกลางคืน 
โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 12 December 2008, 11:56AM
  เรียนคุณดนัย ผมขอแนะนำให้พาไปหา vet จะดีกว่า เพราะปกติสุนัขที่ถ่ายท้องบ่อยขนาดนี้ และ มีมูกเลือดปนออกมา อาจจะเป็นอาการของ virus ลงลำไส้ก็ได้นะครับ ถ้าปล่อยไว้นาน อันตรายครับ ผมว่าตอนนี้ เขาน่าจะมีไข้แล้วนะครับ รีบพาไปพบ vet ดีกว่าครับ  เกลือแร่ ช่วยได้ก็จริงครับ แต่เป็นแค่น้ำเลี้ยงทั่วไป ไม่สามารถรักษาได้ครับ
ตอบ: รับ M ผมด้วย
โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 12 December 2008, 12:01PM
  เรียน คุณดนัย ผมส่ง Invitation M ไปแล้วนะครับ ช่วยรับด้วย จะได้ on กันได้ครับ
คุณ ดนัย
โดย โสพงศ์ จินาภาค - Friday, 12 December 2008, 12:26PM

ควรพาไปหาหมอได้แล้ว

ถ้าไม่สะดวกพาไป ให้กินยา ไดเซนโต้ ชนิดเม็ด 1/2 เม็ดก่อนอาหารครึ่งชั่วโมง

เช้า-เย็น  ติต่อกัน 5 วัน สามารถรักษาเองได้ครับ แต่ถ้าสุนัขเริ่มอาเจียนต้องส่งหมอทันทีนะครับ

ขอให้หายไวไวครับ

ตอบ: คุณ ดนัย
โดย ดนัย กลับแป้น - Friday, 12 December 2008, 01:07PM
  ขอบคุณทุกท่านครับ รับทราบพร้อมปฏิบัติครับ...
มีอะไรก็เล่ามานะครับ
โดย Anuwat Thanasodsai - Friday, 12 December 2008, 10:40PM

ยินดีที่ได้รู้จักคุณดนัย กลับแป้นครับ เรา Add mail ไปหาแล้วนะครับรับด้วยนะครับ มีเรื่องเล่าอะไรก็เล่ามาได้นะครับ ^^  maxdekza@hotmail.com นี่เมล์เราเองนะครับ 

ตอบ: มีอะไรก็เล่ามานะครับ
โดย ดนัย กลับแป้น - Wednesday, 17 December 2008, 12:08PM
  ขอคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ ตอนนี้ผมหายดีแล้วครับ...ซนหนักกว่าเก่าเลยที่นี้
โดย aumpika kantawong - Wednesday, 17 December 2008, 12:50PM

ดีใจด้วยนะคะ ที่น้องกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม ต่อไปนี้คงจะไม่เป็นไรแล้วล่ะค่ะ

โดย pichai hanratchata - Wednesday, 17 December 2008, 12:55PM
  ตกลงเป็นอะไร แล้วรักษายังไงครับ อยากรู้ครับ
โดย ดนัย กลับแป้น - Wednesday, 17 December 2008, 01:28PM
  ตาหัวข้อครับ..ท้องเสียครับ.. ถ่ายบ่อยมากพาไปหาหมอ ได้ยาน้ำมาขวดนึง ทานหลังอาหาร 3 มื้อครับ ผมไม่รู้ว่ายาอะไรแต่เนื้่อยาสีชมพู เป็๋นยาน้ำครับ...
โดย จอมเกศ แซ่โค้ว - Wednesday, 17 December 2008, 02:25PM

นี่คงเป็นเจ้ากาแฟ ที่หูตั้งตอนอายุ 2 เดือนใช่มั้ยคะ เจ้ากาแฟน่ารักจัง ตอนเจ้าเพชรอายุประมาณนี้หูยังไม่ตั้งเลย

นี่งัยคะ ยังบ้องแบ๋ว เพราะหูตกอยู่เลย

แต่ก็รักมันมากนะคะ

อาหาร ขนม แคลเซียม ส้ม ผลไม้ สารพัดจะซื้อให้กิน

แต่ที่ยังหาซื้อไม่ได้ก็คือ บริวเวอร์ ยีสต์ (ใช่เปล่าหว่า) ที่ว่าบำรงขนน่ะ

<<<รักบางแก้วที่สุดเลย ว่าแล้วก็คิดถึงหมาอ่ะ>>>

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew