บ้านใหม่ สิงห์ทอง
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:10PM

สวัสดีครับ เพื่อนชาวชุมชนคนรักบ้างแก้วทุกท่าน ผมชื่อสฤษฎ์ อยู่พังงานะครับ ตอนนี้รับสิงห์ทองมาอุปการะเพิ่มอีก1ชีวิตในบ้าน พามาโดยรถไฟจากกทม.ครับ กว่าจะมาถึงบ้านได้ทุลักทุเลพอสมควร มาถึงปรากฎว่ากรงที่บ้านเล็กไปต้องสร้างกรงชั่วคราวไปก่อน ตอนเอาเข้ากรงต้องปล้ำกับมันอีก1รอบเพื่อเอาตะกร้อออก แรงมากสมคำล่ำลือครับโชคดีที่ผลออกมาผมชนะ แต่ต้องสังเวยนิ้วไป 2 นิ้ว(55) ตอนนี้ผ่านมา2วันอาการเป็นมิตรมากขึ้นครับ ไม่เห่าแล้ว ยอมทานข้าวจากทัพพีแล้วคาดว่าราวไม่เกิน 2 สัปดาห์น่าจะพาออกมาวิ่งเล่นได้ครับ ขอบคุณครับ

ตอบ: บ้านใหม่ สิงห์ทอง
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:15PM

พื้นที่บ้านกว้างพอสมควรครับ แต่พอสิห์ทองมา เจ้าถุงทองของผมเล็กไปเป็นลูกหมาเลยครับ O_o

โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:16PM

สองนิ้วที่สังเวยไป

โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:20PM

บริเวณบ้านครับ
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:21PM

หลังบ้านเป็นสวนปาล์มครับ 20ไร่กว่าๆ
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:22PM

วิ่งให้เหนื่อยได้สบายๆ
โดย สฤษฎ์ ภิรมย์ - Monday, 8 December 2008, 01:24PM

ถ้าพามันไปวิ่งเล่นได้แล้วจะมาโพสใหม่นะครับ
โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Monday, 8 December 2008, 01:39PM

คิดถึงสิงห์ทองจังเลย นี่ถ้าแม่ข้าวเหนียวมีปิคอัพนะแม่พาหนูมาอยู่อุดรแล้ว แต่อยู่กับพ่อสุกฤฎ์ แม่ว่าหนูคงมีความสุขแน่นอนบ้านพ่อหนู กว้างขวางเชียว อย่าดื้อนะสิงห์ทอง

พ่อใหม่สิงห์ทอง อัพเดทข่าวสิงห์ทองบ่อยๆนะ

รักบางแก้วมิเสื่อมคลาย

โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 8 December 2008, 01:42PM

เรียน คุณสฤษฎ์ ผมขอขอบพระคุณแทนคุณแม่หงษ์และน้องกวงนะครับ ที่คุณสฤษฎ์ รับเจ้าสิงห์ทองไปอุปการะ บังเอิญ บ้านผมอยู่เขาเขียว จ.ชลบุรี ครับ และที่บ้านก็มีเจ้า SPY อายุไล่เลี่ยกันอยู่ 1 ตัวแล้วละครับ และ ลูกๆก็ยังเล็กครับ เลยไม่ค่อยสะดวกกับสุนัขใหญ่ อย่างไร ฝากคุณสฤษฎ์ ช่วยดูแล เจ้าสิงห์ทองด้วยนะครับ ต้นตระกูล เขาสิงห์เพชร ดุเอาได้เลยครับ หากผมมีโอกาสไปพังงา จะขอแวะไปเยี่ยมเยียนเจ้าสิงห์ทองด้วยนะครับ
โดย เอื้อมพร สุริยา - Monday, 8 December 2008, 01:45PM
  ดีใจกับสิงห์ทองด้วย  มีบ้านกว้างใหญ่ไพศาลให้วิ่งเล่น  ขอให้มีความสุขทั้งพ่อทั้งลูกนะ  อย่าลืมนำรูปมาให้ดูบ่อยๆ นะคะ
โดย bukbig krub - Monday, 8 December 2008, 02:19PM
  เป็นเด็กดีของพ่อสฤษฎ์นะจ๊ะ สิงห์ทอง แล้วพ่อสิงห์ทองอย่าลืมมาอัพเดทให้ด้วยนะคะว่านู๋สิงห์ทองเค้าเป็นยังไงบ้าง ได้ออกมาวิ่งเล่นข้างนอกรึยัง สงสัยถ้าคุ้นกันแล้วดูท่าพ่อสฤษฎ์ต้องเหนื่อยแน่ๆเลยค่ะ คงต้องวิ่งเล่นทั่วบ้านแน่เลย ขอให้พ่อใหม่สิงห์ทองรักเค้าให้มากๆนะคะ
โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Monday, 8 December 2008, 03:15PM

ดิฉันแม่ของน้องโจโจ้ ก็ขอฝากน้องสิงห์ทองด้วยคนนะคะ  หวังว่าน้องสิงห์ทองกับน้องถุงทอง คงจะเข้ากันได้ดี มีเนื้อที่ในการวิ่งเล่นได้เต็มที่แบบนี้สงสัยคุณพ่อสฤษฎ์ต้องเหนื่อยหน่อยนะคะ เอาใจช่วยให้คุณพ่อสฤษฎ์สามารถเอาชนะใจน้องสิงห์ทองได้นะคะ ดิฉันเองก็เป็นคนใต้เหมือนกันคิดว่าน้องสิงห์ทองคงจะช่วยเฝ้าสวนปาล์มให้คุณพ่อสฤษฎ์ได้ดีเชียว

โดย Anuwat Thanasodsai - Wednesday, 10 December 2008, 09:11AM

สวัสดีครับพี่นอท ถ้าควบคุมได้แล้วก็ดีแล้วครับ^^ เดี๋ยวผมจะอัพรูปเด็ดๆของเจ้าสิงห์ทอง(รูปตอนก่อนที่พี่นอทมารับสิงห์ทอง)นะครับ ช่วงหน้านะครับ ^o^  

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew