มือใหม่บางแก้ว
โดย อานนท์ โตคงทรัพย์ - Sunday, 7 December 2008, 07:29AM

อยากเลี้ยงบางแก้วคับ ได้ศึกษาพันธุ์มานิดหน่อย ช่วยแนะนำวิธีเลี้ยงของมือใหม่ให้หน่อยคับ บ้านอยู่จ.เชียงรายฝากแนะนำฟาร์มให้ด้วยก็ดีหน่อยคับ รบกวนด้วยนะคับ ^w^

ตอบ: มือใหม่บางแก้ว
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Sunday, 7 December 2008, 11:17AM

ผมอยู่ลำพูน  บางแก้วของญาติเพิ่งคลอด  ได้ประมาณ  1 เดือน  ถ้ายังไงก็แจ้งความประสงค์ครับ  ไม่ได้หวังทำธุรกิจ  เพียงแต่ต้องการหาคนที่รักบางแก้วแล้วเอาไปเลี้ยงคงไม่สวยเท่าบางแก้วที่มีราคาครับ  แต่รับรองน่ารัก  และพันธุ์แท้ 

ตอบ: มือใหม่บางแก้ว
โดย เอื้อมพร สุริยา - Monday, 8 December 2008, 01:06PM

เคยมีคนบอกว่ามีคอกสายฟ้า ที่จ.พะเยา  ทางไปภูกามยาว  แต่ไม่เคยไปนะ