ขอหาผู้อุปการะ สิงห์ทอง
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 2 December 2008, 01:00PM

เรียน เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ขอรบกวนเนื้อที่เพื่อประกาศหาผู้มีความพร้อมในการรับเลี้ยงอุปการะ สุนัขบางแก้ว เพศผู้ ชื่อ สิงห์ทอง เป็นหลานสิงห์เพชร (ลูกหลานฟาร์ม นฤภัทร) อายุประมาณ 6 เดือนเศษ เนื่องจากผู้อุปการะปัจจุบัน ป่วยกระทันหัน จึงไม่พร้อมที่จะเลี้ยงดูต่อ หากท่านใดสนใจ กรุณาติดต่อ คุณแม่กวง 085-8139839 ขอขอบพระคุณอย่างสูง
ตอบ: ขอหาผู้อุปการะ สิงห์ทอง
โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Tuesday, 2 December 2008, 01:12PM

คุณนิยม แม่ข้าวเหนียวอยากดูแลสิงห์ทองจังเลย อยู่ไกลมั้ย

เจ้าของป่วยเป็นอะไรหรือคะ ขอให้หายไวไวนะคะ

ตอบ: คุณแม่ข้าวเหนียว
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 2 December 2008, 01:31PM
  ไม่ไกล ใกล้แค่เอื้อมเอง ปทุม นะครับ แต่ผมไม่ทราบรายละเอียดนะ เพราะเพื่อน คุณวิทูรย์ แจ้งมาอีกที คงต้องโทรหาแม่กวงจะดีกว่า แต่ตัวนี้ เอาได้เลยนะครับ พันธุ์เขาดีครับ หลานสิงห์เพชร จากค่าย นฤภัทรฟาร์มครับ เจ้าของป่วยมากครับ
โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Tuesday, 2 December 2008, 02:19PM

คุณนิยม คะ ไม่ทราบว่ามีใครอุปการะน้องสิงห์ทองหรือยัง แล้วคุณแม่ข้าวเหนียวตกลงได้โทรไปคุยหรือยัง จริง ๆ แล้วคุณแม่ข้าวเหนียวหน้าจะได้รับไปอุปการะนะคะ เพราะน้องหมาของคุณแม่ข้าวเหนียวก็ตายไปนานแล้ว คงจะเหงาอยากมีตัวใหม่ไว้ดูแล

ตอบ: คุณสุรัตนา (ชื่อเพราะและความหมายดีมากครับ)
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 2 December 2008, 02:27PM

เรียนคุณสุรัตนา ผมไม่ทราบเหมือนกัน เพราะอยากจะให้โทรติดต่อกันโดยตรงจะดีกว่า เพราะโดยส่วนตัว ไม่รู้จัก กับคุณแม่กวง เคยเล่น M กับคุณลูก ชื่อ คุณกวง ครับ บังเอิญ สิงห์ทอง เป็นสุนัขของค่าย นฤภัทรฟาร์มนะครับ ฟาร์มนี้ ผมว่า OK นะครับ เขาจะโทรติดต่อ กับผู้ที่ซื้อลูกสุนัขบางแก้วจากฟาร์มไปเลี้ยง เกือบทุกรายเลยครับ หากมีปัญหาใด เขาจะรีบหาวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ เพื่อนผม ชื่อ คุณวิทูรย์ โทรมา บอกให้ช่วย ประชาสัมพันธ์ให้ด้วยใน ชุมชนคนรักบางแก้วนะครับ ท่านได้รับไปอุปการะ แล้ว ช่วยแจ้งด้วยนะครับ จะได้ จบข่าว ครับผม เอารูปสิงห์ทองตอนเล็กๆมาให้ชมกันครับ น่ารัก ไม่แพ้ SPY สายฟ้า ของผมเลยนะครับ
โดย ข้าวปุ้น เฮเลน - Tuesday, 2 December 2008, 03:28PM

เห็นเจ้าสิงห์ทองแล้ว ดูหล่อมากเลยครับ  ท่าทางจะแข็งแรง

ไม่ทราบว่าถ้าอยากจะขออุปการะ  ต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ(ขอถามรายละเอียดก่อนครับ)

โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 2 December 2008, 03:42PM

เรียน คุณข้าวปุ้น รีบโทรหาคุณแม่กวง ด่วนเลยครับ เขาให้แถมกรงด้วยนะครับ ต้องรีบหน่อย เพราะคนโทรไปติดต่อเยอะมากครับ เบอร์อยู่ด้านบนครับ

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Wednesday, 3 December 2008, 11:30AM

ขอให้เจ้าสิงห์ทองเจอเจ้านายที่รักมากๆ และเลี้ยงสิงห์ทองไปตลอดชีวิตนะ โชคดีนะน้องสิงห์ทอง พี่หมีเอาใจช่วย แต่ก็อยากให้คุณแม่ข้าวเหนียวได้รับไปเลี้ยงนะครับ สิงห์ทองจะได้มีคุณแม่ใจดีและรักสิงห์ทองเหมือนเจ้าของเดิม และขอให้เจ้าของเดิมหายไวไวนะครับ จะได้ไปเยี่ยมสิงห์ทองได้ด้วย ฝากความหวังไว้ที่คุณแม่ข้าวเหนียวนะครับ น้องสิงห์ทองจะได้มีความสุข
ตอบ: คุณสุรัตนา (ชื่อเพราะและความหมายดีมากครับ)
โดย natee-bodee prathumrat - Wednesday, 3 December 2008, 01:45PM
  เอาใจช่วยเจ้าสิงห์ทอง ให้ได้ครอบคร้วใหม่ใว้ๆนะครับ
โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Wednesday, 3 December 2008, 05:28PM
  คุณแม่ข้าวเหนียวไม่ทราบได้น้องสิงห์ทองไปเลี้ยงหรือเปล่าคะ ใจจริงดิฉันก็อยากเลี้ยงแต่กลัวโจโจ้ไม่รับน้อง เพราะเขาเป็นลูกตัวเดียวของดิฉัน และดิฉันก็มีเพียงโจโจ้ตัวเดียวที่อยู่ด้วยกัน ก็เลยจะรักและเป็นห่วงโจโจ้มากหน่อย
โดย Chaiwat S. - Wednesday, 3 December 2008, 06:44PM

ขอให้มีผู้อุปการะสิงห์ทองโดยไว สายพันธ์เขาดีมาก เป็นหลานสิงห์เพชร อาจจะดุหน่อย แต่อาจารย์หน่อยเจ้าของคอกท่านบอกว่าได้ผสมให้ความดุลดลงแล้ว เสียดายมากๆ ผมชอบสุนัขคอกนี้ และได้ไปเห็นส้มโอตัวเป็นๆมาแล้ว (เป็นพ่อพันธ์ที่เป็นลูกสิงห์ทอง) ยืนยันว่าหล่อมากๆ ตัวโต ขนฟู สีเข้ม หวังว่าสิงห์ทองคงมีคนอุปการะที่เข้าใจบางแก้วนะครับ ผมได้ยินเรื่องเศร้าจากอาจารย์แล้วใจหาย ท่านบอกว่าเคยมีคนเลี้ยงบางแก้วแล้วดุมาก ไม่รู้ทำอย่างไรเลยวิสามัญเขาเสียเลย  

สิงห์ทองและบางแก้วตัวอื่นๆ ต้องไม่เป็นอย่างนี้นะครับ

เสียดายว่าผมจองลูกของส้มโอไว้แล้ว ไม่งั้นจะรับมาแน่นอน

ขอขอบคุณ คุณนิยมที่ช่วยกระจายข่าวนะครับ อีกครั้ง ขอให้สิงห์ทองโชคดีเจอผู้อุปการะที่เข้าใจบางแก้วจริงๆ . . . .

โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 4 December 2008, 08:08AM

เรียน เพื่อนๆและสมาชิกทุกท่าน หากมีท่านใด รับสิงห์ทองไปอุปการะแล้ว ช่วยกรุณาแจ้งในเวบด้วยนะครับ เพื่อนๆทุกท่านจะได้สบายใจ และ หายห่วงนะครับ ขอให้รีบติดต่อไปหา คุณแม่กวง ได้เลยนะครับ อัธยาศัย ดีมากครับ ผมได้เคยลองโทรไปหาแล้วนะครับ

โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Thursday, 4 December 2008, 11:16AM

แม่ข้าวเหนียวโทรศัพท์ติดต่อคุณหงษ์ แม่ของสิงห์ทองแล้ว ตั้งแต่วันแรกที่เห็นกระทู้เห็นใจในความจำเป็นของคุณหงษ์ และขอเอาใจช่วยให้คนป่วยหายเร็วเร็ว 

แม่ข้าวเหนียว ไม่มีรถปิคอัพที่ไม่มีหลังคาและไม่ว่างขายเวรออกก็ไม่ได้   เลยไปเอาสิงห์ทองมาไม่ได้ ประกอบกับมีหลายคนที่ติดต่อคุณหงษ์มาก คุณหงษ์เธอก็ดีมากบอกต้องถามแม่ข้าวเหนียวก่อน เลยตัดใจบอกคุณหงษ์ว่า ให้คนที่เขาพร้อมก็ได้ เลยยกสิงห์ทองให้กับคนที่เขาอยู่ที่พังงา เพราะเขาจะมาเอาวันนี้เลยเขามีตัวเมียอยู่แล้ว เลยอยากใด้สิงห์ทองไปเลี้ยงเพื่อเพาะพันธ์ประมาณนี้แหละ

แม่ข้าวเหนียวบอกคุณหงษ์แล้ว ก็เลยให้คุณหงษ์บอกคนที่จะมาเอาว่า ให้เขาช่วยเอาสิงห์ทองมาดูในเวบบางแก้วด้วย 

โชดดีนะสิงห์ทอง แม่จะรอฟังข่าวหนูในเวบนี้แหละ

โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 4 December 2008, 11:51AM

น้องสิงห์ทองไปอยู่ไกลจัง แล้วพี่หมีจะได้เห็นสิงห์ทองอีกมั๊ยเนีย แต่ยังไงก็ขอให้สิงห์ทองโชคดี ขอให้คนที่รับไปดูแลดีๆ และรักสิงห์ทองเหมือนลูกนะ

โดย Chaiwat S. - Thursday, 4 December 2008, 05:35PM
  พิมพ์ผิดขอแก้ไข ส้มโอเป็นพ่อพันธ์ที่เป็นลูกสิงห์เพชรครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew