เพิ่งหัดเลี้ยงได้ 16 วันเอง
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 27 November 2008, 11:54AM
  เพิ่งหัดเลี้ยงค่ะ ได้ 16 วันเอง ตอนนี้ลูกสาวตัวน้อยอายุได้ 55 วันแล้ว กินเก่งมาก เจ้าอารมณ์ และขี้โมโห บวกกับงอนบ้างนิดหน่อย ต้องคอยกำราบตลอด ฉลาดมาก เวลาที่ทำผิดเมื่อไหร่จะทำตามเศร้า ๆ เหมือนให้รู้ว่าสำนึกผิดแล้ว ผ่านไปไม่ถึง 10 นาที เอาอีกและ ถ้าหากว่าถูกดุเอามาก ๆ ก็จะวิ่งกลับไปที่นอนของตัวเอง เอาหน้าซุกหนีัซะงั้น
ตอบ: เพิ่งหัดเลี้ยงได้ 16 วันเอง
โดย Chakrit Chuaykarn - Thursday, 27 November 2008, 12:13PM
  หมาเด็กก็ซนอย่างงี้หล่ะครับ แต่ก็น่ารักมากใช่มั้ยครับ อิอิ
ตอบ: เพิ่งหัดเลี้ยงได้ 16 วันเอง
โดย อรอนงค์ ธีระเพ็ญแสง - Thursday, 27 November 2008, 01:13PM

ยิ่งถ้าเค้าโตขึ้นเค้าก็จะยิ่งน่ารักน่าเอ็นดูมากขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ แต่บางครั้งก็ทำให้เราเหนื่อยใจเวลาที่เค้าดื้อและซนสุดสุด แต่ยังไงเค้าก็เป็นสุนัขที่น่ารัก และน่าเลี้ยงค่ะ

โดย natee-bodee prathumrat - Wednesday, 3 December 2008, 01:49PM
  เอาใจช่วยนะครับ ดื้อมากก็ฉลาดมากด้วยนะครับ น่ารักออก
โดย Chaiwat S. - Wednesday, 3 December 2008, 06:55PM
  อย่าตามใจเขามากเกินไปนะครับ ต้องทำตัวเป็นเจ้านายเขาให้ได้ ไม่เช่นนั้นโตขึ้นเขาจะดุและเอาไม่อยู่
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 9 December 2008, 04:58PM
  ขอบพระคุณนะึคะสำหรับความอบอุ่นที่มอบให้ ตอนนี้น้องหมาได้ชื่อแล้วค่ะ ชื่อน้องน้ำข้าว (สาเหตุของชื่อเพราะ นัยน์ตาเป็นสีขาวขุ่น ๆ เหมือนที่คนบ้านเราเรียกฝรั่งว่าตาน้ำข้าวอย่างนั้นแหละค่ะ) จากวันนั้น (27 พ.ย. 51) จนถึงวันนี้ (9 ธ.ค. 51) ก็ผ่านไปถึง 28 วันแล้วค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าเราจะเกิดความผูกพันกับเจ้าตัวน้อยได้มากขนาดนี้ เช้าต้องตื่นแต่เช้าเพื่อมาหาอาหารให้เขารับประทาน เย็นก็ต้องรีบกลับบ้านเพื่อไปเล่นกับเขา ความซนที่เคยมีตอนนี้เพิ่มทวีคูณขึ้นเรื่อย ๆ เผลอไม่ได้เลย รื้อ ๆ ๆ ๆ ขุด ๆ ๆ ๆ ๆ แทะ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กัด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เผอิญมีปัญหาอยากทราบค่ะว่า ลูกสุนัขบางแก้วหูจะตั้งตอนอายุประมาณเท่าไหร่ค่ะ ตอนนี้น้องน้ำข้าว 2 เดือนแล้ว หูยังไม่ตั้งเลย แถมนิ่มอีกต่างหาก ขอบพระคุณสำหรับคำตอบนะคะ แล้วจะถ่้่ายรูปน้องน้ำข้าวมาให้ดูนะคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew