ไบเล่คัน
โดย ณัฐพล แสงทอง - Monday, 24 November 2008, 08:58PM
  บางแก้วอายุ8เดือน ออกอาการคันมากเลยครับ คันบริเวณขาและสะโพก ทั้งเกาและใช้ฟันแทะเกา จนตรงขาหลังขนหลุดเห็นหนังและตรงสะโพกขนจะหลุดเป็นจุดจนถึงหนัง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ หรือเกิดจากยุงกัดหรือเปล่าครับ หรือว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้อาบน้ำเพราะผมไปทำงานต่างจังหวัดหลายอาทิตย์ และถ้าเกี่ยวกับอาบน้ำต้องใช้แชมพูอาบน้ำยี่ห้ออะไรครับเขาถึงจะหายคัน ขอบคุณครับ
ตอบ: ไบเล่คัน
โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Tuesday, 25 November 2008, 10:11AM

ตรงบริเวณที่เกา มีร่องรอยเห็บหมัดกัดหรือเปล่า ถ้าเขาชอบเอาฟันไปแทะบริเวณนั้นน่าจะมีหมัดเกาะ หรือมีแผลที่กำลังตกสะเก็ด น่าจะอาบน้ำ แล้วพาไปปรึกษาหมอดีกว่า นะคะ  จ๋งจ๋าน คงคันมาก

ตอบ: ไบเล่คัน
โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Tuesday, 25 November 2008, 10:16AM

ตรงบริเวณที่เกา มีร่องรอยเห็บหมัดกัดหรือเปล่า ถ้าเขาชอบเอาฟันไปแทะบริเวณนั้นน่าจะมีหมัดเกาะ หรือมีแผลที่กำลังตกสะเก็ด น่าจะอาบน้ำ แล้วพาไปปรึกษาหมอดีกว่า นะคะ  จ๋งจ๋าน คงคันมาก

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew