SPY อยู่แบบสบายๆ สไตล์หมาบ้านนอกครับผม
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 11:23AM

SPY 6 เดือนเต็มแล้วครับ ช่วงนี้ฟิตปั๋ง สาวๆห้ามเข้าใกล้นะครับ เป็นเรื่องแน่เลย

ตอบ: SPY อยู่แบบสบายๆ สไตล์หมาบ้านนอกครับผม
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 11:24AM

เริ่มหนาวแล้ว คุณพ่อนิยม เอาอะไรมาให้ผมใส่ก็ไม่รู้ ผมรำคาญจังเลยละครับ จะเลียนแบบพี่เขี้ยวเพชร มั๋ง

ตอบ: เบื่อจัง อยู่บ้านตัวเดียว
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 11:27AM

คุณพ่อไม่ยอมปล่อยให้ไปหาสาวๆเลย ผมชักเซ็งแล้วนะ เฮ้อเบื่อชีวิตเลย
ตอบ: เบื่อจัง อยู่บ้านตัวเดียว
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 11:28AM

พอปล่อยออกจากบ้านทีไร ผมก็วิ่งไปสุดลูกหูลูกตาเลยครับ เจ๊บูม เฮียบีม เจ๊บิ้ว ต้องวิ่งไปตามผมกลับบ้านทุกทีครับ ดูในภาพดีๆนะครับ อยู่ไกลมากเลยครับผม
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 11:30AM

พอกลับมา ปรากฎว่า เสื้อเลอะหมด เพราะผมไปคลุกกับดินและขี้โคลนมา คุณพ่อนิยม ก็ยังอุตส่าห์ เอาเสื้อพี่บีม มาตัดใส่ให้ผมอีก ดูซิครับ
ตอบ: SPY ถูกทำโทษ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 11:32AM

สุดท้ายผมก็เลยถูกทำโทษให้อยู่บ้านตัวเดียวครับ อดไปเที่ยวครับทุกคนเลย คุณพ่อพาคุณแม่และพี่ๆไปเที่ยวหาดแม่พิมพ์ครับ คุณพ่อบอก ถ้างวดหน้า ไม่ดื้อ คุยรู้เรื่อง ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น จะพาผมไปด้วยครับ
ตอบ: บอกว่าไม่ชอบถ่ายรูป
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 02:21PM

ผมบอกว่าผมไม่ชอบถ่ายรูป คุณพ่อนิยม ก็ชอบบังคับจังเลยครับ ฟัดผมดูนั้นแหละ
ตอบ: สนิทและรักกันไว้นะลูกทุกคน
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 02:22PM

คุณพ่อชอบให้พี่ๆทุกคนมาจับหัว ลูบตัวผม เรียกชื่อผม เพื่อจะได้สนิทกัน ตอนนี้ ผมยังอารมณ์ดีอยู่ ถ้าเวลาไม่ดี ก็ไม่แน่เหมือนกันนะครับ
ตอบ: SPY เซ็ง ไม่มีใครพาไปเที่ยวไหนเลย
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 17 November 2008, 03:40PM

อยู่บ้านตัวเดียวทุกวัน คุณพ่อคุณแม่ไปทำงาน พี่ๆก็ไปเรียน หนูจะหนีออกไปหากิ๊ก ก็ไม่กล้าไป ไม่มีใครเฝ้าบ้าน เดี๋ยวคุณพ่อกลับมา โดนบ่นอีก เฮอะเบื่อ ขอนอนเฝ้าบ้านดีกว่า
ตอบ: SPY เซ็ง ไม่มีใครพาไปเที่ยวไหนเลย
โดย Anuwat Thanasodsai - Monday, 17 November 2008, 08:22PM

กวง(เจ้าของสุนัข) : สวัสดีครับพี่นิยม โอ้โหเจ้าspyนี่เปลี่ยนไปเยอะไปเยอะเลยนะเนี่ย0_O ไหนๆแล้วขอลงภาพด้วยคนนะครับ ^_^ เอ้าสิงห์ทองหันมาทักทายกับเจ้าspyหน่อยสิครับน้อง

สิงห์ทอง : หวัดดีครับเจ้าspyสบายดีป่าวครับ นานๆทีกว่าจะได้โผล่หน้ามาคุยกับเจ้าspyนะนี่ครับ ยังไงๆผมก็สบายดีเหมือนกันนะครับ เป็นไงรูปผมหล่อม่ะ^0^        

โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Monday, 17 November 2008, 09:01PM

Spy เท่ห์ใหญ่เลย อากาศหนาวเลยทำให้ขนพองเอาๆ ส่วนบาลูหายเอาๆแต่ไม่ได้ร่วงนะครับเพราะสงสัยอากาศร้อนเลยผลัดให้บางลง

โดย bank bank - Tuesday, 18 November 2008, 07:23AM

ไม่ได้เห็นรูปเจ้า SPA ซะนาน หน้าตาเปลี่ยนไปเลย มีแผงหน้าขึ้นสวยดีครับ กระโปรงท้ายก็ออกสวยดีครับ เริ่มโตเป็นหนุ่มแล้ว สงสัยสาวๆแถวนั้นติดตรึมเลย ช่วงนี้หนาวใส่เสื้อให้เจ้า SPA ก็ดีนะครับ กลัวแต่ว่าไปเล่นเสื้อเลอะซะอีก พี่เขี้ยวเพชรกับน้องเม็ดขนุน แวะมาทักทายครับ
ตอบ: เขี้ยวเพชร และ เม็ดขนุน
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 18 November 2008, 08:10AM
  เรียน คุณธนาคาร เขี้ยวเพชร ยังคงสง่างามเหมือนเดิมนะครับ ส่วนเม็ดขนุน โตขึ้นเยอะเลยครับ พอดีเมื่อ2-3 วันก่อน อยู่ๆ อากาศวูบลงมาเหลือแค่ 20 องศาครับ เจ้า SPY หูตั้ง ขนตั้ง ทั้งตัวเลย ผมจึงต้องใส่เสื้อให้เขา ใส่เฉพาะตอนกลางคืนครับ เพราะกลางวันไม่ค่อยกล้า เดี๋ยวเล่นน้ำแฉะ ก็จะยุ่งอีกครับ ดูโหงวเฮ้ง น้องเม็ดขนุน คงเอาเรื่องไม่เบาเหมือนกันนะเนี่ย
ตอบ: บาลู
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 18 November 2008, 08:14AM

เรียน คุณศุภสิทธิ์

เจ้า SPY เพิ่งสลัดขนเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วครับ และขนเพิ่งขึ้นมาใหม่ประมาณเร็วๆนี้เองครับ มีผู้ชำนาญการ บอกว่า อยากให้บางแก้ว ขนสวย ต้องให้ทานนมวัว ยี่ห้อ หนองโพครับ ขนเขาจะฟู สวย ออกปีก ซ้ายขวาหมดครับ แต่เรื่องนี้ผมไม่ยืนยันนะครับ แต่ทุกวันนี้ ผมให้เขาทานนมวัว 1 กล่อง ก่อนนอนกลางคืน มาเป็นเวลาประมาณ 1 เดือนได้แล้วละครับ ส่วนบาลู ก็ดูปราดเปรียวดีนะครับ ท่าทางคงจะมีวีรกรรมมากเหมือนกันนะครับ

ตอบ: สิงห์ทอง
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 18 November 2008, 08:16AM
  สวัสดีครับ ท่านลูกนายพล สิงห์ทอง โตขึ้นเยอะเช่นกันนะครับ ออกอาการเจ อยากจะมีกิ๊กแล้วยัง เจ้า SPY ผมออกอาการติดสัตว์ตั้งแต่ตอน 5 เดือนครึ่ง จนถึงตอนนี้ครบ 6 เดือน ยังเพิ่งจะเพลาลง แต่ก็ยังมีอาการอยู่ มันจะรีบโตเป็นหนุ่มไปถึงไหนนะ  ไม่เห็นใจคนแก่ๆ แบบเราบ้างเลยนะ
โดย prachum kia - Tuesday, 18 November 2008, 08:27AM

Spy โตเป็นหนุ่มแล้ว หล่อนะครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 18 November 2008, 09:10AM
  พี่บาลู ตัวใหญ่จังนะครับ ขนสีคล้าย SPY เลย
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 18 November 2008, 03:02PM

ต้องใช้โถน้ำแบบนี้แหละครับ ผมถึงแช่ไม่ได้ ไม่งั้นเลอะหมด ลงทั้งตัว

โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Tuesday, 18 November 2008, 06:59PM

เรียนคุณนิยม

น้องบาลูก็พอมีวีรกรรมครับแต่ไม่เยอะเท่าบลอสซั่ม รายนั้นแผลเต็มตัวเลย ซ่ามากๆครับ

ส่วนเรื่องชามน้ำน้อง SPY สูงแบบนี้ถ้าน้อง SPY ค้ำนานๆอ่างจะคว่ำมั้ยครับ

โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Tuesday, 18 November 2008, 07:05PM

เรียนคุณธนาคาร

ดูจากรูปแล้วน้องเม็ดขนุนโตขึ้นจะเป็นสีขาวน้ำตาลรึเปล่าครับ

โดย bank bank - Tuesday, 18 November 2008, 09:53PM

เรียน คุณศุภสิทธิ์ ครับ ดูจากใบเพ็ตของน้องเม็ดขนุนแล้ว รุ่นทวดนั้นเป็นสี ขาว - น้ำตาล 6 ตัว ขาว-เทา 2 ตัว แต่รุ่น ปู่ย่าและพ่อแม่ของน้องเม็ดขนุนนั้น เขาเป็น ขาว-เทาทั้งหมด ตอนนี้ก็อาจมีสีน้ำตาลมาออกรุ่นน้องเม็ดขนุนก็ได้ แต่สีจะไม่ชัดเหมือนเจ้าเขี้ยวเพชร เพราะว่าเจ้าเขี้ยวเพชร ตระกูลเขาสีขาว-น้ำตาลล้วนทุกรุ่นครับ ตอนนี้น้องเม็ดขนุนมีสีน้ำตาลออกมาบ้างแต่ก็ยังมีสีเทาปนอยู่อยู่ ยังต้องดูกันต่อไปครับ เพราะว่าเขาก็มีเชื้อของ ขาว-น้ำตาลครับ 
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 19 November 2008, 08:44AM

เรียน คุณศุภสิทธิ์ ไม่คว่ำหลอกครับ เนื่องจากชามกว้างและใหญ่ประมาณ 16 นิ้ว ตั้งอยู่บนฐานที่รองสูงครับ SPY กินน้ำได้ เอาขาคุ้ยได้นิดหน่อย แต่เอาตัวลงไปแช่ไม่ได้ครับ ที่ผมต้องทำเช่นนี้ เพราะ ผมต้องเดินทางไปค้างแรมที่อื่น กลัวน้ำจะหมดก่อน และ สกปรก เพราะเจ้า SPY ผม ที่ไหนมีน้ำ ที่นั้นต้องมี SPY ครับ ยังกลัวๆอยู่เหมือนกันทุกวันนี้ เพราะเวลาพาออกไปวิ่ง เขาจะกระชากโซ่ผมตลอดเวลา ทุกครั้งที่เจอบ่อน้ำหน้าหมู่บ้านครับ เป็นบ่อน้ำกรึ่งธรรมชาติ 2 บ่อใหญ่เลย คาดว่า อีกประมาณ 1 เดือน พอเขาครบ 7 เดือน เขาคงสามารถกระโดดข้ามกำแพงรั้วบ้าน ออกมาเล่นน้ำได้แล้วละครับ ถึงเวลาคงต้องฝาก ลุงยาม ช่วยดูหน่อยแล้วละ เหมือนลูกนะครับ เลี้ยงได้แต่ตัว ใจเลี้ยงไม่ได้ครับ 555

โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 19 November 2008, 08:51AM

เอาหลักฐานมาให้ดูครับ ตั้งแต่เล็กแล้ว เขาชอบเล่นน้ำเป็นชีวิตจิตใจ จนแฟนผม บางครั้งเครียดมาก เพราะทำเลอะรอบบ้านหมดเลยครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 19 November 2008, 08:52AM

นี่เป็นภาพตอนเขาอายุ ประมาณ 4 เดือนครับ เล่นทั้งวัน จนผมเวียนหัวเลยครับ
ตอบ: ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 19 November 2008, 02:11PM

คุณพ่อก็ชอบว่าแต่ผม ว่าชอบเล่นน้ำ คุณพ่อยังแอบพาพี่ๆไปเล่นน้ำที่แม่พิมพ์เลย

ตอบ: ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Wednesday, 19 November 2008, 09:44PM
  เห็น SPY แล้วอิจฉาจังมีสนามไว้วิ่งเล่น ถ้ามีเพื่อนเล่นคงสนุกสนานน่าดู ขอให้คุณพ่อนิยมหาแฟนให้น้องเค้าไวๆนะครับ
ตอบ: เตรียมกิ๊กให้ SPY แล้วครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 20 November 2008, 08:41AM
  เรียนคุณศุภสิทธิ์ ผมเตรียมกิ๊กให้ SPY แล้วละครับ เป็นน้อง ปิ่นมุกของคุณธนาคารครับ แต่ตอนนี้ จับแยกกันอยู่ก่อน รอให้น้องปิ่นมุกครบรอบ 2nd Heat ก่อนครับ ตอนนั้นเธอคงอายุประมาณ 19เดือน ส่วน SPY ผมอายุประมาณ 17 เดือน ถึงเวลาคงจะ ไชโยโห่หิ้ว ได้นะครับ ผมไม่กล้าเลี้ยงบางแก้วไว้หลายตัว เนื่องจากยังรู้จักเขาไม่ดีพอครับ ถ้าผมเข้มแข็ง อย่างคุณพ่อเจ้าไปร์ท ผมก็อยากจะเลี้ยงไว้ประมาณ 3 ตัวนะครับ ขอศึกษาชีวิตเจ้า SPY ก่อนว่า ผมจะประคองเขาได้แค่ไหน เพราะเท่าที่เลี้ยงมา เขาฉลาดมาก ฉลาดจนผมรู้สึกว่า ผมประเมินเขาไว้ต่ำเกินไปครับ และ ช่วงที่มี ติดสัตว์ เขาจะหงุดหงิด ไม่ฟังคำสั่งเรา ผมต้องพยายามจับเขามานั่งอยู่ใกล้ๆตลอด และ ลูบหัวเขา พูดกับเขานานๆ คือให้เวลากับเขามากๆ และ ที่สำคัญ พาออกวิ่ง ทุกวัน ใช้กีฬา ขยัด ลด เรื่องอาการติดสัตว์ของเขานะครับ และเล่นฟุตบอล กับเขาเป็นประจำ ช่วงที่เขาติดสัตว์ ผมเอามะพร้าว มาให้เขาแทะครับ ปรากฎว่า เขาลดอาการต่างๆ ลงไปมากเลยครับ
ตอบ: เตรียมกิ๊กให้ SPY แล้วครับ
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Friday, 21 November 2008, 12:59PM

ถ้า SPY กับน้องปิ่นมุกมีลูกกันคงน่ารักน่าดูเลยนะครับ น้องบาลูก็มีอากาเช่นกัน เดินตามตูดพี่ฟลัตเตอร์อยู่ตลอดเลย ดีที่ฟลัตเตอร์ถูกทำหมันแล้วอยากดมก็ดมไป แต่บางทีฟลัตเตอร์อารมณ์เสียก็มีไปงับสั่งสอนบ้างครับ ชกมวยข้ามรุ่นครับ บาลู 7 เดือนจะไปขี่ฟลัตเตอร์อายุปีเจ็ดเดือน แถมงับก็สู้ไม่ได้อีก มวยคนละชั้นจริงๆเลยครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew