ขอแนะนำตัวนะครับ
โดย wannatas saengdara - Wednesday, 12 November 2008, 02:45PM

ผมเป็นสุนัขพันธุ์บางแก้วTOY ครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมผมถึงได้เป็นบางแก้วที่เตี้ยจังครับ

ตอบ: ขอแนะนำตัวนะครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 12 November 2008, 03:07PM
  เรียน คุณ wanatas ผมไม่เคยเห็นบางแก้ว พันธุ์บรรหาร มาก่อนเลยนะครับ เพราะดูจาก Mark, ขา, ดวงตา, หู ดูแล้วอาจจะไม่ใช่ก็ได้ครับ  ต้องรบกวนผู้รู้อย่าง  คุณพ่อปิงปอง, คุณพ่อเจ้าไปร์ท เพื่อนๆ และ สมาชิก comment ด้วยครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Wednesday, 12 November 2008, 03:29PM

เคยเห็นค่ะ ที่วัดสามเรือน ต.นครป่าหมาก อ.บางกระทุ่ม ขณะนี้ยังมีชีวิตอยู่เพราะเพิ่งไปทอดกฐินเมื่อต้นเดือนนี้เอง  แต่ให้ลูกมาหลายครอกแล้วก็ไม่เตี้ยมากนัก น่าจะอยู่แถว ๆ min ส่วนแท้หรือไม่ก็ต้องตรวจกับมาตารฐานสายพันธุ์ ในหลักวิชาด้านซ้าย

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 13 November 2008, 09:41AM

คุณนิยม รูปธรรมนามธรรม อย่านำชื่อเค้ามาเปรียบเลย ไม่ดีนะค่ะ ขออภัยแต่เราติเพื่อก่อความสงบ ไม่คิดจะก่อเรื่อง ?

เอาเป็นว่าไม่สูง หรือเตี้ยติดดินก็ว่าไป ข้อสังเกตุ ตัวนี้หูเค้าค่อนข้างใหญ่ แต่ขนน่าเป็นแบบสองชั้น อย่างนี้ต้องให้ผู้รู้ฟันธงค่ะ

โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 13 November 2008, 10:30AM

เรียนคุณพัชรา ขอบคุณครับ ขออภัยในความคนองปากนะครับ งั้นขอเปลี่ยนเป็น พันธุ์แคระก็แล้วกันนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew