ข้าวหอม เค้าจากไปแล้ว หลับฝันดีนะลูกรัก
โดย พงษ์ศักดิ์ เส็งเหี่ยว - Thursday, 6 November 2008, 09:35PM

ข้าวหอมวันนี้ไม่มีแล้ว ลูกตัวน้อยๆ ของพ่อ รักเค้ามาก แสนซน แสนดื้อ แต่น่ารัก

กลับมาจาก ทำงาน จะกอดเค้าก่อนเสมอ ต่อไปนี้ไม่มีเค้าแล้ว

ตอบ: ข้าวหอม เค้าจากไปแล้ว หลับฝันดีนะลูกรัก
โดย prachum kia - Friday, 7 November 2008, 08:34AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ไม่ทราบเป็นอะไรถึงได้จากไปครับ

ตอบ: ข้าวหอม เค้าจากไปแล้ว หลับฝันดีนะลูกรัก
โดย bukbig krub - Friday, 7 November 2008, 09:25AM
  เสียใจด้วยนะคะ ..... นู๋ข้าวหอมเป็นอะไรหรอคะ เค้าถึงจากไป ตอนนี้แค่เราคิดว่า ถ้าลูกชายเป็นอะไร เราคงแย่เหมือนกัน เพราะไม่เคยรักใครเท่านี้เลย แล้วเค้าเป็นบางแก้วตัวแรก ที่เราเลี้ยงเค้ามาเองกับมือ (หมาตัวอื่นแม่เลี้ยง อิอิ) ทั้งซน ทั้งดื้อ ขี้อ้อนอีกตั่งหาก ...แต่ดุ อย่าคิดมากไปเลยนะคะ เค้าคงทำบุญมาแค่นี้อ่ะค่ะ
โดย พงษ์ศักดิ์ เส็งเหี่ยว - Friday, 7 November 2008, 11:49AM
  คือกรงเค้าสูงจากพื้นมากอ่ะครับ แล้วจะใช้โซ่ คล้องคออีกที ปรกติเค้าก็อยู่จะไม่ซน
ไม่ปีนออกมาข้างนอก แต่ช่วงแถวบ้านมีการเล่นประทัด อยุ่บ่อยๆ ทำให้เค้าตกใจ เลยพยายามหนีออกมา เลยทำให้ โซ่ที่คล้องคอ รัดคอเค้าตาย แล้วตอนกลางวัน จะไม่มีใคร
อยุ่บ้านเลย จะทำงานกันหมด กลับไปก็ตัวแข็งไปแล้ว ตอนเช้ายังบอกเค้าอยุ่ว่าห้ามซนอยู่เลย  คิดถึงครับ
โดย กัญญารัตน์ ประสงค์ดี - Friday, 7 November 2008, 12:17PM
  เสียใจด้วยนะคะ กับการจากไปของน้องข้าวหอม ที่บ้านลาบาดอร์ก็เป็นแบบน้องข้าวหอมนี่แหละค่ะ สงสารเค้ามากเลย
โดย oraphan Yartmi - Friday, 7 November 2008, 01:51PM

เสียใจด้วยนะคะ เคยเลี้ยงหมาแล้วโซ่รัดคอเหมือนกัน..สงสารเค้ามาก นอนไมหลับไปหลายวันเลย อย่าคิดมากนะค่ะ เป็นกำลังให้ค่ะ

โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Sunday, 9 November 2008, 02:23PM

ขอให้ข้าวหอม หลับสบาย นะลูก ไปเกิดใหม่ไวไวนะ พ่อนู๋ คิดถึงนู๋ รอนู่อยู่ที่บ้าน กลับมาเป็นลูกพ่อเขา เหมือนเดิมนะเจ้าจอมซน

พี่ข้าวเหนียวรอนู๋อยู่ที่สวรรค์โน่น อย่าชวนกันซนล่ะ

โดย Anuwat Thanasodsai - Sunday, 9 November 2008, 02:55PM
  เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกอึ้งมากเลยครับ ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ข้าวหอมไปสู่สวรรค์เถิดครับ
โดย aumpika kantawong - Sunday, 9 November 2008, 08:36PM

เสียใจด้วยนะคะ เป็นใครก็คงจะคาดไม่ถึงว่าลูกที่รัก จะต้องมาจากเราไปแบบนี้

แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ สู้ต่อไปค่ะ และก็ถือโอกาสนี้เป็นบทเรียนให้กับคนที่เลี้ยงสุนัข ด้วยนะคะ เพราะบางทีสิ่งที่เราไม่คิดว่าจะเกิด อาจจะเป็นภัยที่อันตรายที่สุดก็ได้ค่ะ

โดย Man Ja - Monday, 10 November 2008, 06:29PM
  ขอแสดงความเสียใจกับคุณพ่อของน้องข้าวหอมด้วยนะค่ะ หลับฝันดีนะข้าวหอม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew