ตอบ: Up Date น้องปิ่นมุก
โดย bank bank - Thursday, 6 November 2008, 03:07PM
  ปิ่นมุก เดี๋ยวเมนส์ก็มานะคิดว่า เหมือนกับคนเราผู้หญิงบางคนกว่าเมนส์จะมาก็ช้าเร็วไม่เท่ากัน ส่วนคุณนิยมบำรุง SPA ดีแบบนั้นดีแล้วครับ กินอิ่มร่างกายแข็งแรง แต่อย่าให้มากเกินไปนะครับ ถ้าพุงป่องมากๆ หลังเขาจะแอ่น ส่วนอาการติดสัดผมเข้าใจว่าอยู่หลายๆองค์ประกอบกันนะ เป็นไปได้หลายอย่างประกอบกันเช่น มีตัวอย่างให้ดูแล้วเขาอยากบ้าง ทั้งๆที่อายุยังไม่ถึง หรือว่าเป็นช่วงที่เขาติดสัดพอดี ส่วนตัวเมียส่วนใหญ่เป็นผู้ถูกกระทำ ตรงนี้ขึ้นอยู่กับโอกาสและสถานการณ์ว่าจะยอมกันหรอไม่ ส่วนพันธ์ ชิสุ เป็นธรรมดาครับสองเดือน วิ่งหาขาแล้วครับผมเคยเลี้ยงไว้ก็อาการแบบนี้แหละครับ สุนัขจะแสดงอาการต่างๆให้เราเห็นได้ชัดเจน อาการบางอย่างบางครั้งต้องจดจำเอาไว้ เพื่อวิเคราะห์ดูว่าเขาเป็นแบบนี้เพราะว่าอะไร เช่นไม่ยอมกินข้าว เพราะว่าเขาผลัดขนหรือว่าติดสัด เขาดุขึ้นเพราะว่าเขาติดสัด หรือว่าเขาพยายามฉี่รดทั่วๆบ้าน เพราะว่าอาจมีสุนัขตัวอื่นอยู่ในบ้าน หรือว่าเดินอยู่นอกบ้าน หรือว่าเขามองไปทางใดทางหนึ่งแบบตาไม่กระพริบก็อย่าเพิ่งไปยุ่งกับเขา ถ้าเขาเห่าอยู่ก็อย่าเพิ่งไปโดนตัวเขา เวลาเจอเขาโดยที่เขาไม่เห็นเราให้ทักก่อนเสมอไม่งั้นมีแวงกัดเราได้ อาการอื่นๆเช่นเขากินหญ้าเพราะว่าเขามีอาการไม่ค่อยสบายเป็นต้นครับ ให้เวลากับเขามากๆ ว่างก็เอามาเล่น พูดคุยกับเขาบ่อยๆ อะไรก็บ่นๆไป ร้องเพลงให้ฟังไป ทำให้เขาจำเสียงเราได้ เวลาออกมากลางคืนเขาไม่เห็นเราอย่างน้อยได้ยินเสียงเราก็หางกระดิกแล้ว ให้อาหารแล้วลูบตรงแผงหน้ามากๆอย่าแขกหัวเขาหรือว่าตบหัวเขาเด็ดขาด เลี่ยงปัญหาที่ผู้เลี้ยงหลายท่านไม่เข้าใจว่าทำไมบางแก้วกัดเจ้าของครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew