ขอปรึกษาเรื่อง ลูกสนุขไม่กินหน่อยครับ
โดย พีระพงษ์ ขันธ์สกุล - Tuesday, 28 October 2008, 08:05PM
  คือว่าปกติผมจะให้ กระดูกไก่สดน้องหมาอ่ะครับ ก็กินดีนะครับ แล้วพอตอนนี้ไม่ค่อยกินเลยครับ เปลี่ยนอาหารก็แล้ว ให้เป็นอาหารเม็ดก็แล้ว เอากระดูกไก่สดคลุก ซีอิ๋วขาวก็แล้ว ก็ไม่ยอมกินครับ เมินเลย ทั้งๆที่แต่ก่อนกินดีนะ ตอนนี้น้องหมาอายุ 3 เดือน นิดๆ ไม่รู้เป้นไรกลุ้มใจมากครับ ผู้รู้ตอบที แต่วิ่งเล่นปกติเหมือนเดิม แต่พอเอาอาหารเม็ดใส่มือแล้วป้อนก็กินบ้างนิดหน่อย ทั้งๆที่ไม่เคยป้อนเลย ช่วยทีครับ
ตอบ: ขอปรึกษาเรื่อง ลูกสนุขไม่กินหน่อยครับ
โดย Lycan Werewolf - Tuesday, 28 October 2008, 08:11PM
  ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับให้แบบเดิมดีแล้วไม่ต้องผสมซีอิ๊วครับมันเค็มที่เค้าไม่กินอาจจะเป็นเพราะเค้าผลัดขนหน่ะครับ ไม่ต้องคิดมากเค้าไม่กินก็เก็บขึ้นแล้วค่อยให้ใหม่มื้อต่อไปครับ
ตอบ: ขอปรึกษาเรื่อง ลูกสนุขไม่กินหน่อยครับ
โดย phan _kong - Tuesday, 28 October 2008, 10:42PM

อายุ 3 เดือนฟันน้ำนมเริ่มโยก  ฟันแท้เริ่มขึ้นเป็นธรรมดาครับ  อาจปวดฟันบ้างจึงทานได้น้อยครับ   ทานน้อยช่วง 3 เดือน คงไม่เกี่ยวกับผลัดขนมั้งครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew