น้องใหม่ ไข่ต้ม ออมสิน ขอรายงานตัว
โดย Chutsuda chanten - Friday, 24 October 2008, 10:05AM

ผมไข่ต้มเป็นผู้ชายคับ อายุ 3 เดือน

ไข่ต้ม

อีกรูป ทำไรอยู่คับแม่ถ่ายรูปผมป่ะ เดี๋ยวนะขอเก็กหล่อก่อน

ไข่ต้ม

ปล.แม่บอกหน้าไม่เหมือนบางแก้ว แม่บอกใครๆว่าพันธุ์บางประแก้ว แต่แม่ก็รักนะ  แม่ชอบบอกว่าผมเก่สอนง่าย ที่สำคัญเวลาไม่สบายผมกินยาง่ายคับ

หนูออมสินเป็นผู้หญิงค่ะ อายุ 3 เดือน

ออมสิน

อีกรูป แม่ใส่เสื้อให้คันจังไม่เคยใส่

ออมสิน

ปล.แม่ได้หนูมาตอนไปเอาเรื่องกะทางร้านที่ขายพี่ไข่ตุ๋นให้แม่แล้วพี่ตาย พ่อชอบพูดว่าสงสัยโตขึ้นใครมาขอเป็นเจ้าสาวต้องตกให้แพงๆ เพราะได้มาราคาเป็นหมื่น

หนูโดนแม่ขังเพราะไม่สบาย  อดเล่นเลยเราอยากเล่นอ่ะอยากเล่นนะค่ะแม่

ออมสิน

อีกนิด

ตอนนี้นอกจากน้องออมสินจะไม่สบายแล้ว ผลเลือดน้องออกมาน้องเป็นโลหิตจางค่ะเกร็ดเลือดแดงต่ำไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนไหนเคยมีน้องที่เป็นแบบนี้บ้างค่ะ ขอความกรุณาช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าต้องทำไง นอกจากจะให้ยาบำรุงเลือดแล้วพวกแบรนทานได้ไหมค่ะหรือมีวิธีที่ดีกว่านี้ช่วยหน่อยนะค่ะ

ตอบ: น้องใหม่ ไข่ต้ม ออมสิน ขอรายงานตัว
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 24 October 2008, 03:52PM

เกร็ดเลือดแดงต่ำที่เค้าเรียกว่า Anemia โรคโลหิตจางใช่อะป่าว ? ถ้าใช่ลองหายาสร้างเม็ดเลือดแดงกินดู ชื่ออินทรินคอน Intricon เป็นแคปซูลสีส้มกับสีน้ำตาล รับรองได้ผล เม็ดละประมาณ 2-3 บาท ส่วนที่ย่อมเยาว์กว่าก็คือ FBC เม็ดรูปไข่สีน้ำตาล พวกนี้ผสมเหล็ก กินมากๆ อึอาจมีสีดำ ให้กินเป็นช่วงสักเดือนน่าจะดีขึ้น

ตอบ: น้องใหม่ ไข่ต้ม ออมสิน ขอรายงานตัว
โดย Chutsuda chanten - Friday, 24 October 2008, 04:50PM

คุณ Patchara ไม่ทราบว่าหาซื้อได้จากที่ไหนค่ะยาสร้างเม็ดเลือดแดง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew