เพื่อนๆชาวชลบุรี ช่วยแนะนำที่ฝากเลี้ยงบางแก้วชั่วคราวหน่อยครับ
โดย บางแก้ว ชลบุรี ชัย - Thursday, 23 October 2008, 04:01PM

คือว่าประมาณเดือนหน้าผมต้องไปต่างจังหวัด 2-3 วัน ไม่ใครเลี้ยงเจ้าทอมมี่ ตัวแสบของผมครับ อยากทราบว่าแถวชลบุรีมีทีรับฝาก บางแก้วที่ไหนบ้างครับ ใครพอรู้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ไม่อยากเอาไปฝากคนอื่นเลี้ยงกลัวเค้าหนีออกไปเที่ยว หรือไปทำร้ายคนอื่รอ่ะครับ ขอบคุณมากเลยครับ
ตอบ: เพื่อนๆชาวชลบุรี ช่วยแนะนำที่ฝากเลี้ยงบางแก้วชั่วคราวหน่อยครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 24 October 2008, 09:03AM

เรียน คุณชัยยา ผมเองก็อยากทราบเหมือนกัน เพราะช่วงปีใหม่ ผมต้องไปธุระต่างจังหวัดประมาณ 4-5 วัน เพื่อนๆ สมาชิก ท่านใด ทราบที่รับฝากเลี้ยง ที่อยู่ในจังชลบุรีบ้างครับ ขอความอนุเคราะห์หน่อย

ตอบ: เพื่อนๆชาวชลบุรี ช่วยแนะนำที่ฝากเลี้ยงบางแก้วชั่วคราวหน่อยครับ
โดย บางแก้ว ชลบุรี ชัย - Friday, 24 October 2008, 11:40AM

เรียน คุณ Niyom ผมเคยดูรายการจากเคเบิลแสนสุขวิชชั่น ว่ามีโรงแรมสุนัข อยู่ในจังหวัดชลบุรีนี่แหล่ะครับ  รู้สึกว่าค่าดูแลสุนัข ถ้าเป็นสุนัขพันโต อย่างบางแก้วเรา จะราคาประมาณ 180 บาท ต่อวันครับ 6โมงเช้าถึง 6โมงเย็นอีกวันครับ และสุนัขพันธ์เล็ก อย่างพุดเดิ้ล ชิสุ ราคา 150 บาท ครับ ราคานี้ยังไม่รวมค่าอาหารครับทั้งสองชนิดเลย แต่อนุญาติให้เรานำอาหารของเราไปไว้ให้เค้าได้ครับ แต่ปัญหาคือว่าผมดูไม่จบครับเลยไม่รู้ว่า มันตั้งอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ถ้ารายการเอามาออกซ้ำจะมาบอกอีกทีครับ

แต่ว่าถ้าท่านใดพอทราบที่อื่นๆ หลายๆที่ยิ่งดีครับจะได้เป็นตัวเลือกอ่ะครับเพื่อหมาของเราครับ โปรดแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ จักขอบคุณมากเลยครับ

โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 24 October 2008, 02:45PM

เรียนชัยยา ผมก็เคยได้ยินเหมือนกัน แต่เสียอยู่อย่างเดียว คือเขาไม่พาเดินครับ เพราะคนเฝ้าไม่กล้า ที่ผมเห็นก็มีอยู่แถว หอนาฬิกาศรีราชา ตลาดสี่มุมเมืองแหลมฉบัง แต่เขาฝากขังนะครับ ไม่รับฝากเดิน และ กลิ่นเหม็นแรงมาก เป็นกลิ่นของสุนัข ที่ไม่ค่อยอาบน้ำนะครับ ลูกสาวผม เวียนหัว ต้องใช้ยาดมเลยครับ ช่วยกันหานะครับ ไม่ทราบว่า โรงพยาบาลสัตว์ชลบุรี จะมีรึเปล่า เพราะเห็นเขาเปิด 24 ชม. บ้านผมอยู่ เขตอนุรักษ์พันธ์สัตว์ป่า เขาเขียวนะครับ ยินดีที่ได้รู้จัก กับคุณชัยยา

โดย บางแก้ว ชลบุรี ชัย - Tuesday, 28 October 2008, 03:15PM

สวัสดีครับ คุณ Niyom ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันครับ ผมอยู่บางแสนครับ ตอนนี้ก็กำลังมองหาอยู่เหมือนกันเอาแบบมีที่วิง่เล่นด้วยอ่ะครับ เจ้าทอมมี่ ผมเกือบ 3 ขวบแล้วครับ ค่อนข้างดุเหมือนกัน ถูกชะตากับบางคนเท่านั้นอ่ะครับ แต่ที่ผมบอกไว้ข้างบนอ่ะครับ เค้ามีสนามหญ้าวิ่งเล่นได้อ่ะครับ ใหญ่ พอสมควร และเจ้าของเค้าก็แลรักสุนัขดีเหมือนกัน ผมดูในรายการ ผมเห็นมีบางแก้วมาฝากเลี้ยงไว้ตัวนึงอ่ะครับ แล้ะก็ปล่อยให้วิ่งเล่นอยู๋ที่สนามหญ้าครับ ถ้ายังไง ผมติดต่อได้แล้วลองไปเยี่ยมชมสถานที่ และจะมาบอกครับ ว่าดีไม่ไดียังไงครับ

โดย Anuwat Thanasodsai - Tuesday, 28 October 2008, 10:23PM

เมื่อวันก่อนผมก็ไปเที่ยวต่างจังหวัดประมาณ2-3วันเหมือนกันครับ คือผมมีวิธีเกี่ยวกับนวัตกรรมใหม่อีกวิธีหนึ่ง คือเอาขวดนำใบใหญ่ๆสำหรับใส่อาหารหมามาติดกรงหมาพร้อมมีชามมารองรับอาหารไว้ครับ  เอางี้ละกันครับเดี๋ยววันหน้าผมลงรูปนวัตกรรมใหม่มาให้ดูนะครับ รับรองเขาอาจจะอยู่ได้นะครับ ^_^ เอาละครับวันก่อนผมไม่อยู่บ้านมา2-3วันอ่ะนะพอต่อมาผมกลับมาถึงบ้านปรากฏว่าเค้าไม่มีอะไรผิดปกติและปลอดภัยจริงๆครับแถมก็ยังกระโดดโลดเต้นดีใจที่ผมกลับมาถึงบ้านแล้ว แล้วผมก็รีบไปดูว่าอาหารใกรงหมดหรือยังพบว่าอาหารก็ยังเหลืออยู่ครึ่งขวด!! ส่วนนำในขวดก็ยังเหลือเฟืออยู่ครับ นับว่าเป็นข่าวดีจริงๆสำหรับนวัตกรรมใหม่ที่ผมทำมาได้สำเร็จจริงๆครับ    

โดย เอกรัตน์ วรรณประสาท - Wednesday, 29 October 2008, 03:29PM

พอดีผมอยู่ศรีราชาครับ มีอยู่ที่นึ่ง เค้าเป็นรร.ฝึก และรับฝากหมาด้วย พาเดินเล่นเช้าเย็น แต่ราคาค่อนข้างสูงครับ นี้เวปเค้าครับ ลองเข้าไปดู http://www.sj-k9.com/

โดย เอกรัตน์ วรรณประสาท - Wednesday, 29 October 2008, 03:39PM

หรือที่นี้ครับ http://www.k9sriracha.com/ มีรูปและแผนที่ให้ดูครับ

โดย pichai hanratchata - Thursday, 30 October 2008, 07:28AM
  กระทู้นี้คนชลบุรีเยอะไม่ทราบรู้จักฟาร์มหรือร้านชื่อ ป.ปู มั๊ยครับเค้าขายบางแก้วให้ผม การันตีมีใบเพดจะส่งมาให้ ครึ่งเดือนแล้วเงียบเลย โทรก็ไม่ติด คนขายเป็นผู้หญิงเสียงแหบๆ สงสัยเบี้ยวแน่เลย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew