เรื่องบีเวอร์ยีสครับ
โดย พีระพงษ์ ขันธ์สกุล - Wednesday, 15 October 2008, 09:27PM

คือว่าแถวบ้านไม่มีบีเวอร์ยีสขายอ่ะครับ มีแต่บีคอมเพล็กซ์ ใช้แทนได้ไหมครับมี

ยีสต์ วิตามินบี 1 2 6 12 นิโคทินามาย แคลเซียม แพทโกทีแนล ใช้แทนได้ไหมครับ ราคาแพงกว่าบีเวอร์ยีส เพราะว่าเค้าบอกว่าไม่ได้เอามาขายอ่ะครับ ใช้แทนได้ไหมครับ เม็ดสีส้มๆ ผุ้รู้ตอยทีนะครับ ขอบคุณครับ

ตอบ: เรื่องบีเวอร์ยีสครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 16 October 2008, 06:03AM

บริวเวอร์ยิสต์มีขายในร้านขายยาภายในห้างโลตัส   แบ่งชาย 100 เม็ด 27 บาท  ทานวันละเม็ด

เคยมีสมาชิกซื้อของแพงไปให้หมากิน  แล้วแพ้   อ๊วกออกหมด 

ตอบ: เรื่องบีเวอร์ยีสครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 16 October 2008, 08:18AM

ตามเพ็ทช็อปทั่วไปน่าจะมี เช่น มนูญ ชามุ หรือที่ เค ยู การ์เด้น มีหลายหลาก ราคาย่อมเยาว์ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ กระป่องบรรจุ 1000  ราคา 200-300 บาท เท่านั้น  ช่วงนี้หมาบางแก้วกำลังเปลี่ยนขนเป็นจังหวะที่น่าจะให้กิน 

ถ้ามีสตางค์หน่อยลองตัวใหม่ จำชื่อไม่ได้น่าจะเป็นชื่อ Mega อะไร ? มีส่วนผสมของน้ำมันตับปลาพวกโอเมก้า 3 6 วิตามิน อี และอื่น ๆ พวกนี้จะช่วยเรื่องขนดีนัก ราคาประมาณ 430 บาท บรรจุในขวดเล็กๆ สีเขียว 60 เม็ด เฉลี่ยเม็ดละ 7 บาท สำหรับหมาที่มีน้ำหนักประมาณ 20 กิโลกรัม ทานวันละหนึ่งเม็ด เม็ดจะเป็นสีน้ำตาล นิ่ม ๆ  ส่วนที่ขวดขาว ๆ มีรูปหมา แมว หลายตัวนั้นเป็นต้นตำรับราคานั้น ตกเม็ดละ ประมาณสิบกว่าบาท ได้ผลดี แต่ราคาสุดเอื้อม น่าจะมีขายในโรงพยาบาลสัตว์ใหญ่ ๆ ลองหาที่โรงพยาบาลสัตว์เกษตร โรงพยาบาลสัตว์มหิดล ฯลฯ

น่าลงทุนหรือไม่ต้องแล้วแต่เพื่อน ๆ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew