SPY อายุครบ 5 เดือนแล้วครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Sunday, 12 October 2008, 01:52PM

พักนี้อาจจะเหงาๆนิดหนึ่ง เพราะคุณพ่อไม่ค่อยมีเวลา พอดีพี่ๆหนูเขาสอบกันครับ คุณพ่อขอ Post รูปเจ้า SPY ตอนอายุ 2 เดือนมาฝากนะครับ
ตอบ: SPY อายุครบ 5 เดือนแล้วครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Sunday, 12 October 2008, 01:53PM

เสาร์ อาทิตย์ เช้า เย็น วันหยุด คุณพ่อจะพา SPY วิ่งออกกำลังกายในหมู่บ้านนะครับ

ตอบ: SPY อายุครบ 5 เดือนแล้วครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Sunday, 12 October 2008, 01:55PM

เสร็จแล้วก็จะมานั่งเล่นพักผ่อน บริเวณริมบึงหน้าหมู่บ้านครับผม
โดย Niyom Pitakchinnapong - Sunday, 12 October 2008, 01:56PM

พักนี้ คุณพ่อไม่ค่อยสดชื่นครับ เพราะพักผ่อนไม่พอ ต้องติวพี่ๆเขานะครับ แต่ตอนนี้เสร็จแล้ว คุณพ่อเลยพาผมมา ถ่ายรูปคลายเครียดนะครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Sunday, 12 October 2008, 02:02PM

แต่ผมก็ยังซนตลอดกาลเลยละครับ พอออกจากบ้านได้ อยากวิ่งไปทั่วๆทั้งหมู่บ้านเลย ครั้งที่แล้ว ผมวิ่งหนีเข้าป่าหลังบ้านไป คุณพ่อนิยม เครียดเลยละครับ เรียกยังไง ผมก็ไม่ออกมา สักพักหนึ่ง เห็นคุณพ่อนิยมเงียบไป ไม่มีเสียงเรียก ผมเลยวิ่งกลับออกมา ตั้งแต่นั้นเป็นต้นไป คุณพ่อก็ใส่สายจูงเหล็ก ให้ผมตลอดเลยครับ ไม่กล้าปล่อยสายจูง ให้ออกมาวิ่งเล่นเหมือนเดิม แม๋ เสียแผนหมดเลยนะเนี่ย
โดย bank bank - Sunday, 12 October 2008, 03:13PM

เริ่มจะโตเป็นหนุ่มแล้วนะ SPY ออกกำลังกายแบบนี้สงสัยกินเยอะแน่ๆเลย เม็ดขนุนเพิ่ง 2 เดือนเอง สงสัยต้องรีบโตๆ ให้ไวๆเหมือน พี่SPY ซะแล้ว
โดย bank bank - Sunday, 12 October 2008, 03:15PM

ไม่ค่อยมีที่วิ่งเล่น กระโดดโชว์ แล้วกัน อึ๊บ
โดย prachum kia - Monday, 13 October 2008, 02:11PM

ฮุ ฮุ หมาเด็กน่าดีจังเลย
ส่วนพี่โคล่า โตเป็นหนุ่มแล้ว
เลยแวะมาดูเด็กๆหน่อยครับ แฮ่ แฮ่
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 13 October 2008, 02:35PM

เรียน คุณธนาคาร ดูจากรูปภาพของเขี้ยวเพชรและเม็ดขนุนแล้ว ท่าทางคุณธนาคารชอบอยู่บ้านแบบ Style ธรรมชาติใช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวบริเวณใด เห็นตอนนั้นแจ้งมาว่า มีงูเข้าบ้านและถูกเขี้ยวเพชร ประหารชีวิตไปแล้ว

ส่วนตัวผมชอบอยู่ป่าเขาลำเนาไพรครับ ต้องมีภูเขา ต้องมีน้ำ มีป่า และ ธรรมชาติครับ ผมเป็นคนค่อนข้างชอบธรรมชาติครับ แต่บางครั้ง มันก็น่ากลัว เพราะที่บ้าน หน้าฝนทีไร งูกะปะ จะเข้ามาอาละวาดทุกที บางเดือนตีตาย 2-3 ตัว เมื่อสองเดือนก่อน เปิดประตูรั้วเหล็กหน้าบ้านไว้ (ปกติผมจะมีตาข่ายเหล็กกลั้นไว้ เพื่อมิให้หมาเข้าและออกได้ และป้องกันสัตว์เลื้อยคลานขนาดใหญ่) บังเอิญวันนั้น เปิดประตูอ้าไว้ เนื่องจากมีแขกในหมู่บ้านมาคุย ก็มีดาราไม่รับเชิญนะครับ เป็นงูสิงห์ ยาวเกือบ 3 เมตร ในชีวิตไม่เคยเจองูสิงห์ยาวใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย เห็นแล้วก็สะดุ้งเหมือนกัน ต้องให้ยามมาตีเอาไปกินเป็นอาหารมื้อเย็น

ใจจริงอยากเลี้ยงบางแก้วเพิ่มอีก 1 ตัวเป็นตัวเมียนะครับ แต่แฟนยังไม่อนุมัติ เพราะเจ้า SPY ซนมาก ลื้อ แทะ ขุด ทุกอย่างที่ขวางหน้า ล่าสุดขุดรู รอดในใต้คานศาลาแปดเหลี่ยม ซึ่งมีฝังสายไฟไว้ 2 จุด ผมก็ปวดหัว เพราะเขาจะขุดรูเฉพาะรูที่เขาขุดเป็นประจำนะครับ ผมเลยต้องตัดสินใจเทปูนต์ รอบศาลา 8 เหลี่ยม เพิ่งเสร็จไปเมื่อวานนี้เองครับ ผมจะ post รูปให้ดูนะครับ

โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 13 October 2008, 02:36PM

ตอนนี้เทปูนต์รอบๆหมดแล้วนะครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 13 October 2008, 02:38PM

SPY เพิ่งอายุครบ 5 เดือนเมื่อวานนี้นะครับ รู้สึกตัวใหญ่ขึ้น แต่ยังไม่เท่ากับปิ่นมุกครับ ปิ่นมุกจะผอมและสูงยาวเข่าดีกว่าครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 13 October 2008, 02:39PM

ภาพนี้กำลังหงุดหงิดไล่ตะปปแมลงวันอยู่ครับ

โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 13 October 2008, 02:42PM

บางครั้งซนมาก ต้องล่ามไว้สักพักหนึ่ง ให้สงบสติอารมณ์ก่อนนะครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 13 October 2008, 02:44PM

พี่โคล่า โตเป็นหนุ่ม คงไม่ซนแล้วใช่ไหม ส่วนผมยัง ซนเหมือนเดิมครับ
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Monday, 13 October 2008, 08:33PM

บาลูก็พึ่งครบหกเดือนไปเมื่อวันที่ 9 ที่ผ่านมาเอง ส่วนบลอสซั่มก็ครบสองเดือนไปวันที่ 4 เองค่ะ มีความสุขเยอะๆนะครับ, ค่ะ
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Tuesday, 14 October 2008, 12:01PM
  คุณพ่อSpy ไม่ทราบว่าสั่งทำกรงจากที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ดูดีมาก อยากจะได้ไว้สักหลัง รบกวน แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ หมีอยากจะเข้าไปอยู่ในนั้น ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew