คาราวานพาตูบเที่ยวไทย ระยอง-เกาะทะลุ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 4 October 2008, 01:43PM

พาเจ้า Puff ไปเที่ยวทะเลมาครับ สนุกมาก เป็นครั้งแรก ทีแรกก็กลัวๆว่าเจ้าบางแก้วเราจะไปกัดลูกคนอื่น ที่ไหนได้ เล่นกันสนุกเลย

ตอบ: คาราวานพาตูบเที่ยวไทย ระยอง-เกาะทะลุ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 4 October 2008, 01:47PM

ตอนขาไป แวะที่ สุนทรภู่ เจ้า Puff ก็เล่นสนุกตามเคย แถมยังโชว์ความสามารถอีกด้วย ทีแรกคนที่ไปทัวร์เดียวกันก็กลัว เพราะเป็นบางแก้ว เราเป็นบางแก้วตัวเดียวใน trip นี้ด้วย แต่พอคลุกคลีเล่นไปสักพัก เค้าตกหลุมรักในความน่ารัก และฉลาดของบางแก้วกันหมดเลยครับ
ตอบ: คาราวานพาตูบเที่ยวไทย ระยอง-เกาะทะลุ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 4 October 2008, 01:48PM

เตรียมตัวขึ้นเรือไปเที่ยวเกาะทะลุ ตื่นเต้นมั่กๆ เลยสวัสดีโชว์ซะหน่อย
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 4 October 2008, 01:52PM

ตอนอยู่บนเรือ ดูเหมือนเจ้าจะเมาเรือนะ แต่โชคดีเพราะให้กินยาแก้เมามาแล้ว

โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 4 October 2008, 01:58PM

เย้...Puff ได้ออกทีวีด้วย เนื่องจากความที่เป็นหมาบ้านนอก ไม่เคยเจอน้ำทะเล เลยเล่นซะมันส์เลย กระโดดลงน้ำ ขุดทราย กลิ้งไปกลิ้งมา ทาง TATV (travel channel) ก็เลยมาขอสัมภาษณ์ ถึงความรู้สึกของ trip นี้ สนุกมากๆขอบอก รู้สึกว่า trip หน้าจะพาน้องหมานั่งรถไฟจากบางซื่อ ไปเที่ยวเขื่อนป่าสักฯและพักที่ ป่าสักฮิลไซด์รีสอร์ท
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 4 October 2008, 02:21PM

ดีจังเลย   ช่วยสร้างชื่อเสียงให้บางแก้ว   ขอปรบมือให้ดังๆ สับสน

โดย Lycan Werewolf - Saturday, 4 October 2008, 02:26PM

เป็นไงบ้างครับน้อง Puff และน้อง Pie พาไปฝึกที่ Pet Oasis จบหลักสูตรแล้วเหรอครับ ตอนนี้น้องจุ้นมีน้องสาวแล้วนะครับชื่อ น้องตัวป่วน(เป็นลูกของเจ้าเป็นหนึ่งของบ้านโชกุนครับ) เล่นกันทั้งวันครับ มีโอกาสจะพาลูกสาวสองตัวไปเที่ยวทะเลมั้ง น่าอิจฉาๆๆ
โดย Lycan Werewolf - Saturday, 4 October 2008, 02:27PM

น้องตัวป่วน 4 เดือนจ๊ะ
โดย bank bank - Sunday, 5 October 2008, 06:47PM
  น้อง Puff น่ารักจัง เอาไปประกวดได้เลยเนี่ย
โดย Salinee Panitpong - Monday, 6 October 2008, 07:06AM

น้อง Puff น่ารักจังค่ะ อายุเท่าไหร่แล้วค่ะ

ชาช่าก้อเคยไปเที่ยวทะเลแถวปรานบุรี แต่ทำไมไม่ชอบเล่นน้ำเหมือนน้อง Puff เลยอะ ลงไปแค่ปริ่มๆน้ำก้อไม่ยอมเดินต่อแล้วค่ะ

โดย เพียงมณี . p l + y - Monday, 6 October 2008, 07:12AM

หวัดดีค่ะ ยิ้ม ....คุณวัชรนนท์  น้องPuff กับ หมูน้อย หน้าตาคล้ายกันเลยนะค่ะ หมูน้อย 1ขวบแล้วไม่รู้น้อง Puff อายุเท่าไหรแล้วค่ะ น่ารักมากเลยนะค่ะ ได้ไปทะเลด้วย ว่าจะพาหมูน้อยไปทะเล ตั้งแต่ 5 เดือนจนขวบแล้วยังไม่ได้พาไปเลยค่ะ เศร้า เร็วๆนี้หมูน้อยคงได้ไปบ้างแล้วละ เห็นเพื่อนๆ หมูน้อยไปแล้วทำใจไม่ได้ ..... 5555 คงได้เจอกันแถวทะเลบ้างนะค่ะ สับสน
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Tuesday, 7 October 2008, 09:44AM

หมูน้อยน่ารักมากครับ ตอนนี้น้อง Puff เพิ่งจะ 6 เดือนกว่าเองครับ กำลังซนเลย อยากรู้อยากเห็นไปหมด แต่ก็น่ารักเพราะเป็นนิสัยบางแก้ว ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่หมูน้อย

โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Tuesday, 7 October 2008, 09:47AM
  Puff กับ Pie ไปเรียนแค่ 2 เดือนเองครับ ผมให้เรียนแค่ basic ที่เหลือผมจะลองฝึกเอง เพราะเห็นของพี่เจริญทรัพย์แล้ว เลยอยากฝึกเองมั่ง ตอนนี้ฝึกให้เค้าสวัสดี 2 ขาอยู่ แต่เค้ายังทรงตัวไม่ได้เลยครับ พี่เจริญทรัพย์มีเทคนิคแนะนำมั้ยครับ?
โดย Lycan Werewolf - Tuesday, 7 October 2008, 08:03PM
  ให้เอาอาหารไปล่อไว้ระหว่างหูเค้าหน่ะ(ให้ตาเค้ามองมาที่อาหาร)ครับแรกๆอาจจะยังทำไม่ได้นะครับเมื่อเค้าเริ่มยกตัวขึ้นก็ให้ขนมเค้าเลยครับและชมเค้ามากๆทำไปเรื่อยๆครับให้ใช้มือของเราช่วยจับก่อนก็ได้ครับแล้วค่อยๆเอามือออกทีละนิดครับทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ทำได้เองครับ

โดย เอื้อมพร สุริยา - Wednesday, 8 October 2008, 04:16PM

น่าอิจฉาจังเลยคับ  น้อง puff บุญยิ่งคับ  อายุ 1 ปีถ้วน  อยากไปทะเลเหมือนกัน แต่บ้านบุญยิ่งอยู่เชียงใหม่  มองไปทางไหนก็มีแต่ดอย กับดอย  วันหลังน้อง puff มาดูดอยที่เชียงใหม่บ้างนะคับ  ยินดีที่รู้จักคับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew