พาหมาเที่ยวเกาะ (ใบไผ่-ใบตอง)
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:14AM

งานนี้ต้องเตรียมตัวกันนานหลายเดือน กว่าจะพร้อมทั้งคนทั้งหมา
ตอบ: พาหมาเที่ยวเกาะ (ใบไผ-ใบตอง)
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Monday, 29 September 2008, 11:52PM

การเดินทางไปเกาะก็แสนจะลำบาก ไกลแค่ไหนใบไผ่ไม่เคยท้อ
ตอบ: พาหมาเที่ยวเกาะ (ใบไผ-ใบตอง)
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Monday, 29 September 2008, 11:53PM

มาถึงเกาะใหม่ๆใบไผ่ก็ตื่นเต้นนิดหน่อย
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Monday, 29 September 2008, 11:57PM

จากบ้านที่คุ้นเคยเปลี่ยนสถานที่มาสู่เกาะที่สวยงาม

แม้แต่ใบตองก็ยังตื่นเต้นครับ

โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:05AM

เมื่อเดิน วิ่ง ดม สำรวจเกาะจนทั่วแล้ว ใบไผ่ก็ยืนโพสท่าถ่ายรูปเป็นที่ระลึก

ว่าครั้งหนึ่งในชีวิต เคยไปเที่ยวเกาะสวยๆ ใบไผ่โพสท่าแบบมืออาชีพครับ

โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:08AM

ใบตองก็ไม่ยอมน้อยหน้า เก๊กท่ากันน่าดู
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:13AM

มาเที่ยวเกาะสนุกสนานเริงร่ากันทั้งหมาทั้งคน
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:18AM

เกาะนี้ทำไมแปลกๆสวยงามดีแต่ไม่มีใครมาเที่ยวกันเลย

หรือว่าจะเป็นเกาะส่วนตัว................................

โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:20AM

อ๋อ..ที่แท้มันก็เป็นเกาะกลางถนนนี่เอง...ถึงว่า...ไม่มีคน..5555555
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Tuesday, 30 September 2008, 12:26AM

ขอได้รับความขอบคุณจาก panapai Thaibangkaew ขอบคุณเพื่อนๆครับ

โดย oraphan Yartmi - Tuesday, 30 September 2008, 10:47AM
  อะโย่ !! หลอกกันได้ เชื่อซะสนิทเลยยยย...นึกว่าไปจิงๆ ว่าแต่ ใบไผ่ กะ ใบตองเนี่ยคมเข้มมากเลยยย ถู้กใจ ถูกจ่ายยย...
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 30 September 2008, 11:44AM

เรียน คุณพนาไพร ผมว่าพาลูกๆคุณมาเที่ยวเขาเขียวดีกว่านะครับ เจ้า SPY ผมพักนี้หงุดหงิดไม่มีเพื่อนบางแก้วด้วยกัน วันๆจ้องแต่จะไล่ตะครุบนกเอี้ยง นกเขา นกพิราบ จิ้กจก คางคก นะครับ

โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Tuesday, 30 September 2008, 08:00PM

พี่ใบไผ่กับใบตอง สวยเท่ห์กันทั้งคู่เลย จากน้องบาลูครับ
โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Wednesday, 1 October 2008, 02:43PM

ขอบคุณ คุณ oraphan Yartmi คุณ Niyom และคุณ ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์

ที่ชมใบไผ่ใบตองครับ เลี้ยงหมาบางแก้วแล้วจะรักมันเหมือนกันทุกคนครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 2 October 2008, 08:21AM

ไอ้เราก็สนใจอยากรู้ว่า แหมรักหมาบางแก้วมากกกกกกกกกกกๆ เลยอุตส่าห์พาไปเที่ยวเกาะ

อ่านไปอ่านมา มารู้ทีหลัง เราก็แระเป็นโจ๊ก เลยอาย ที่แท้ก็ เกาะ Mid-Road นั่นเอง

อย่างไรก็ตาม ก็ได้เห็นหมาบางแก้วสวย ๆ ก็ดีใจและสบายใจ สวย ขาว น่ารักทั้งคู่

โดย moona (^_^") - Thursday, 2 October 2008, 12:50PM

พ่อใหญ่ฮาอีกละ...555++

ไบไผ่-ใบตอง สวย-หล่อ ขาว สะอาดมากเลยคร๊าบบบ

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 2 October 2008, 01:23PM

ดู ดู๊ ดู..เจ้าใบใผ่มันทำ ไปร์ทก็อ่านมาตั้งแต่ต้นว่าไปเที่ยวเกาะ รูปสอง รูปสาม ก็ยังไม่เห็นทะเลกะเขาสักที่ เห็นแต่ถนน ชักแปลกๆใจ พอมาบอกว่าเกาะนี้ไม่มีคน...นึกแล้วเชียวว่าบางแก้วอัจฉริยะอย่างไปร์ทโดนต้ม โดนตุ๋นอีกแล้ว นี่ดีนะยังไม่เป็นแดดเดียว พอเฉลย...แหม มันเสียหายหลายแสน...แหม มาหลอกต้มบางแก้วด้วยกันด้าย

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 2 October 2008, 01:28PM

เจ้าใบไผ่มันติดเกาะ แต่ไปร์ทน่ะกำลังขึ้นเกาะ....ขออภัย...เกาะลูกพี่กิน มันสบายกว่ากันเยอะเลยย ให้รู้ซะบ้างว่าบางแก้วอย่างไปร์ทเรื่องเกาะลูกพี่กินนี่เหนียวกว่าลิงหลายขุม

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 2 October 2008, 01:37PM

เออ...ว่าแต่ว่างานนี้ลูกพี่จับไปร์ทมาปล่อยเกาะหรือป่าวหว่า...โหลๆ 191 ช่วยไปร์ทกลับบ้านหน่อย...โหลๆ เฮียปอฯ ไปร์ทถึงบ้านเมื่อไรช่วยไปรับลูกพี่ไปร์ทส่งโรงพยาบาลที่..งานนี้จะฟัดให้เละ...แหมมาปล่อยเกาะกันได้ ให้รู้ซะมั่งไผเป็นไผ...กลัวซะเมื่อไหร่

โดย พนาไพร ลูกจันทร์ - Thursday, 2 October 2008, 01:46PM

หวัดดีครับน้อง moona (^_^") และ  เจ้าไปร์ท 5518 

คือใบไผ่ใบตองไปเที่ยวที่ไหนไกลๆไม่ได้นะครับ

จริงๆอยากจะพาไปทะเลเหมือนกันนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew