SPY เกือบเดี้ยงแล้ว
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 24 September 2008, 11:04AM

วันอาทิตย์ผมฟิตไปหน่อยครับ วิ่งรอบบ้านเลย เนื่องจากคุณพ่อนิยมและทุกคนอยู่ครบหมด เลยวิ่งไปแฉลบขาคุณพ่อ ไปกระแทกถูกหุ่นปูนต์ปั้น คอหักเลยครับ ผมนั่งทรุดตัวและน้ำตาไหล งอขาขวา อยู่พักหนึ่ง คุณพ่อนิยม มาอุ้มเบา และค่อยๆนวดแบบเบาๆให้ผม สักพักหนึ่งก็ให้ผมลองเดินและวิ่งดู ปรากฎว่า ผมสามารถเดิน กระโดด วิ่งได้ตามปกติ แต่คุณพ่อ ไม่วางใจ เพราะผมกระแทกแรงมากจริงๆ เลยพาไปหา หมอกล้วย ที่สวนสัตว์เขาเขียว  คุณหมอยืนยันว่า กระดูก ไม่หัก ไม่เคล็ด ไม่เคลื่อน แต่ต้องป้องกันไว้ดีกว่าแก้ คือกินยาแก้ช้ำในและยาแก้อักเสบเป็นเวลา 7 วัน เพื่อไปสลาย เนื้อที่มันบอบช้ำ ผมเกือบเดี้ยงแล้วละครับ กราบเท้าขอบพระคุณปู่เจ้าเขาเขียวที่ช่วย Save ผมไว้นะครับ
ตอบ: SPY เกือบเดี้ยงแล้ว
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Wednesday, 24 September 2008, 08:30PM

หายไวๆนะครับน้อง SPY พี่บาลูเป็นห่วง
โดย แม่ข้าวเหนียว อุดรธานี - Wednesday, 24 September 2008, 11:01PM

โอมเพี้ยงหายไวไว แม่ข้าวเหนียว เป่าขาให้แล้ว  

ซนดีนัก เดี๋ยวขโมยเอามานอนกอดสักคืนดีมั้ยเนี่ย

โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 25 September 2008, 07:57AM

ถึงแม่ข้าวเหนียว และพี่บาลู

ตอนนี้ผมกลับมาฟิตอีกแล้วครับ วิ่งรอบบ้าน กัด แทะ ทุกอย่างที่ขวางหน้า ดีว่า คุณพ่อนิยม ทำบ่อน้ำกับมีลูกบอลให้ผมเล่น ไม่งั้น สงสัยผมคงเหงาแย่เลยนะครับ อยู่บ้านตัวเดียว มีแต่ นกเอี้ยง นกพิราบ นกกระจอก นกเขา ผึ้ง ต่อ แตน เป็นเพื่อนนะครับ ต้องรอคุณพ่อและคุณแม่ พี่ๆทุกคนกลับมาตอนเย็นนะครับ

หวัดดีคับน้อง Spy น้องซนเหมือนพี่ข้าวกล้องตอนเด็กๆ เลยคับ ^_^

วันธรรมดาพ่อกับมี๊ไม่อยู่บ้านซนจนฟกช้ำดำเขียว ต้องพาไปหาคุณหมอเหมือนกันเลย

รูปพี่ข้าวกล้องตอนเด็กๆ คร๊าบบบบบบบบ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew