ขอบคุณพี่นิยม และพี่อ้อและอยากได้อีก 1ตัวครับ
โดย ธีรยุทธ สิงห์ศักดิ์เสรี - Friday, 19 September 2008, 12:49PM
  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ ตอนนี้มันปากม่วงแล้วครับ 5555+ เหมือนตัวอะไรไม่รู้ครับ รอดูอยู่ว่าจะหายเมื่อไหร่ ยังไงก็จะมาบอกน่ะครับแล้วก็พี่ๆๆคนไหนมีที่หาบางแก้วสวยๆๆราคาไม่แพง แถวกรุงเทพครับ แบบว่าไม่เกิน 3000 น่ะครับ( เงินแอบเมีย) ช่วยรบกวนบอกทีน่ะครับ อยากได้มากก ยิ่งเร็วได้ยิ่งดีครับ ผมหาแล้วครับแต่ก็มีคนเอาไปหมดแล้ว  โทรมาได้ที่ 0863398292 ครับ ผมชื่อ(ตี๋) ธีรยุทธ สิงห์ศักดิ์เสรี ครับ ขอบคุณครับ
ตอบ: ขอบคุณพี่นิยม และพี่อ้อและอยากได้อีก 1ตัวครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 19 September 2008, 02:33PM

เรียนคุณตี๋

ผมถึงถามคุณแต่ทีแรกว่า บ้านคุณมีหรือเป็นสวนรึเปล่า เพราะลักษณะที่เล่ามาเหมือนกับว่ามันไป แทะ กัด อะไรบางอย่าง แล้วบาดมุมปากของมันเอง ดีนะครับ ที่ยางไม่เข้าตา ยางต้นไม้บางชนิด ถ้าเข้าตา อาจทำให้ตาบอดได้นะครับ เช่น ต้นตีนเป็ด (พญาสัตบรรณ) และ บางชนิดทำให้แสบตามาก ยายจ๋า ผมเคยโดนยาง ลีลาวดีเข้าไป โอ๊ย แสบไปหลายวันเลยครับ เรื่องติดต่อ หรือแนะนำสุนัขบางแก้ว ส่วนใหญ่ซื้อจากฟาร์มที่เขารับรองจะดีกว่านะครับ เพราะค่อนข้างชัวร์ ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง แต่ผมเองก็ยังซื้อกับชาวบ้านธรรมดาเหมือนกันครับ เพราะราคาสูงมาก อย่างต่ำๆที่เสนอกันมา 5 พันบาทครับ ถ้าเป็นฟาร์มที่มีชื่อ 8500 ถึง 15000 บาทนะครับ ผมเองไม่ค่อยมีประสพการณ์เหมือนสมาชิกและเพื่อนๆบางท่าน ที่มองปุปก็รูว่า ของจริง ของแท้ หรือของเทียม ผมเลยยังไม่กล้า ลงทุนครับ ประกอบกับ เศรษฐกิจ ช่วงนี้ เป็นขาลง คงต้อง ประคอง เอาสิ่งที่จำเป็นไว้ก่อนนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew