ขอเป็นสมาชิกด้วยน่ะครับ
โดย ธีรยุทธ สิงห์ศักดิ์เสรี - Thursday, 18 September 2008, 12:25PM
  แอบดูมานานแล้วครับอิอิ ได้ความรู้เยอะครับจากที่นี่ผมเองก็มีอยู่ 1ตัว ชื่อชมพู่ครับ เอาไว้จ่ะเอาภาพมาลงให้ดูก่อนหน้านี้เลี้ยงที่ กรุงเทพครับ แต่ตอนนนี้ ไปอยู่  ยโสธรซิตี้แล้วครับพี่น้องความสนเหรอครับเหมือนพี่ๆๆเลยครับแต่ไอ้นี่มันกัดกระทั้งควายเลยครับ 555+ ควายมันวิ่งกันมาเล่นกันมา แต่มันดันมาไกล้แม่ยายผม มันคงนึกว่าจะมาทำร้ายแม่ยายมังครับ เลยงับขาควายซ่ะ เหอๆๆมันไม่กลัวด้วนน่ะครับ ขนาดควายตัวใหญ่มากๆๆมันกัดซะเลือดสาดเลยอ่ะ วันนั้นเลยเสียตังครับ 555+ ค่าหมอ เวงกำเลย ไม่มีอะไรครับ แค่บอกให้ฟัง ผมชอบพี่ๆๆทุกคนที่เล่า ว่ามันทำอะไรซนๆๆมากครับมันสนุกดี ปนกับความปวดกบาล อีกอย่างน่ะครับ ไม่ทราบว่าไครเคยรู้สึกมั้ยครับว่า เวลาที่ได้อ่านนิสัยของมันจากพี่ๆๆที่บอกเล่ากันมา บางทีผมรู้สึกว่าจุกหน้าอก แบบตื้นตันยังไงไม่รู้ประมาณว่า... เออ มีคนที่เข้าใจและรักเหมือนกันเราแฮะบางทีรู้สึกเหมือนน้ำตาจะใหลยังไงก็ไม่รู้......เคยรู้สึกบ้างมั้ยครับ...
ตอบ: ขอเป็นสมาชิกด้วยน่ะครับ
โดย เอื้อมพร สุริยา - Thursday, 18 September 2008, 03:06PM

น่ารักมากเลยนะเขารักเจ้าของมากถึงขั้นยอมกัดควายเชียวหรือ  สุนัขบางแก้วเป็นสัตว์ที่พิเศษจริงๆ  ตัวที่บ้านอายุ 11 เดือนยังไม่แสดงผลงานอะไร  เพราะมีพี่ชายที่เขายอมรับนับถือเป็นบางแก้วผสม  นิสัยดีมาก สภาพจิตดีมาก ดุแต่มีเหตุผล ถ้าใครไม่ยุ่งกับบ้านจะไม่เห่า แต่ถ้าไกล้บ้านมากเกินไปจะเห่า  น้องบุญยิ่งจึงอยู่ระหว่างเรียนรู้จากพี่  แต่ก็มีเรื่องตลกนะ คือ ตลอดเวลาที่ผ่านมาเราจะดุเขาเรื่องที่เขาคว่ำน้ำและชอบเอาผ้ายัดเข้าไปในชามข้าว ทำให้ข้าวตกเรี่ยพื้นหลายเม็ด ส่วนเรื่องคว่ำน้ำเขาโดนพี่ทั้งสองตัวจัดการโดยไม่ยอมให้เข้าใกล้น้ำเลย จึงต้องแยกไปให้อีกที่หนึ่ง พอแยกน้ำแล้วเขาก็ไม่คว่ำอีกเลยนะ เมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาเราจึงได้คำตอบที่เขาเอาผ้ายัดเข้าไปในชามข้าว  คือพอเราเอาผ้าออกจากชามนะ  พี่ๆ รุมไปกินข้าวน้องจนหมด  เราเลยถึงบางอ้อ ว่าเพราะป้องกันข้าวเอาไว้กินเองนี่เอง  ตั้งหลายเดือนนะถึงเพิ่งรู้เนี่ย

ตอบ: ขอเป็นสมาชิกด้วยน่ะครับ
โดย ธีรยุทธ สิงห์ศักดิ์เสรี - Thursday, 18 September 2008, 05:20PM

สวัสดีครับพี่เอื้อมพร น้องบุญยิ่งของพี่คล้ายของผมมากกเหอๆๆความซนคงพอๆๆกันยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew