บางแก้วชอบหอนแก้ไขอย่างไรครับ
โดย นายสุเมธ ศรุติรัตน์วรกุล - Tuesday, 16 September 2008, 10:40PM
  เรียนสอบถามเพื่อนสมาชิกตอนนี้ผมได้บางแก้วเพศผู้สีน้ำตาลขาวอายุ2ขวบ8เดือนแล้วเพิ่งได้มาประมาณ3อาทิตย์กว่าแรกๆก็ต้องทำความคุ้นเคยกันเกือบอาทิตย์แต่ตอนนี้สามารถใส่สายจูงฝึกขั้นพื้นฐานได้แล้วแต่มีปัญหาอยู่ว่าเวลาปล่อยให้อยู่ในกรงชอบส่งเสียงหอนกลัวคนข้างบ้านจะรำคาญมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับแล้วช่วยบอกวิธีขั้นตอนโพสต์รูปให้ทราบหน่อยนะครับ
ตอบ: บางแก้วชอบหอนแก้ไขอย่างไรครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 17 September 2008, 07:50AM

สวัดีครับ SPY จากเขาเขียว ชลบุรีนะครับ สุนัขที่ไม่เคยขังไว้ในกรง จะมีปัญหาแบบเดียวกันหมดคือ ร้องส่งเสียงหอน ไม่ค่อยยอม แต่จะเป็นช่วงแรกๆนะครับ ขอให้คุณสุเมธเอาเสื้อผ้าของคุณ (ที่ใส่แล้วยังไม่ได้ซักนะครับ พร้อมทั้ง Dog Chew หรือของเล่นที่เขาชอบใส่ไว้ในกรงด้วยนะครับ) และ พยายามอยู่ใกล้ๆกับเขา บริเวณกรง ในช่วงแรกด้วยนะครับ อดทนสักพัก เดี๋ยวเขาก็จะชินเอง ของผมมา 3 วันแรกไม่ได้นอนเลยครับ เล่นปวดหัวเหมือนกัน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew