อะโย..!! เจ้าไวท์กัดคุณแม่ซะแล้ววววว....
โดย oraphan Yartmi - Monday, 15 September 2008, 02:39PM

นู๋ไวท์ไปทำหมันมาค่ะ..แต่ว่าแผลแตกเลยต้องไปผ่าอีกรอบ..ดิฉันเลยให้เค้านอนที่รพ. เพราะว่าเราไม่มีเวลาดูเค้าตอนกลางวันและกลัวว่าแผลจะแตกซ้ำอีก..นอนไป 7 วันเลยและไปเยี่ยมเค้า 2 วันครั้งก็ดูเค้าสบายดี..แต่ปรากฎว่าเมื่อวานไปรับกลับบ้านพอเค้าเจอคุณแม่ของดิฉันเค้าก็กระดิกหางดีใจเข้าไปหา แต่พอคุณแม่เอื้อมมือไปจับหัวเท่านั้นแหละ เจ้าไวท์งับเลย จากนั้นก็ขู่ตลอดเวลา..เหมือนระแวงๆ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นกับคนในบ้านเลย มีแค่คุณพ่อกับดิฉันเท่านั้นที่จับได้ นอกนั้น No way เลยค่ะ งับอย่างเดียว ...จากนั้นโทรไปถามที่รพ. ว่าทำไมเค้าเป็นแบบนี้ คุณหมอบอกว่าเค้าคงระแวงเพราะว่าเค้าโดดบังคับฉีดยาน่ะค่ะ ...แย่เลยไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างนี้อีกนานมั้ย ตอนนี้คุณแหยงงงๆ ไปเลยค่ะ ... เฮ้อ กลุ้มจายยย...

ตอบ: อะโย..!! เจ้าไวท์กัดคุณแม่ซะแล้ววววว....
โดย oraphan Yartmi - Monday, 15 September 2008, 02:53PM

ดีนะ..ที่คุณแม่ชักมือทันค่ะ เลยได้แผลแค่นิดเดียว ไม่อยากจะนึกเลยถ้าโดดเข้าเต็มๆ เฮ้อๆๆๆๆ...
ตอบ: อะโย..!! เจ้าไวท์กัดคุณแม่ซะแล้ววววว....
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 16 September 2008, 09:14AM

คุณอรพรรณ

ผมเคยเจอหลายกระทู้ที่เป็นแบบนี้นะครับ คือกัดคนในบ้าน ทั้งๆที่อยู่กินกันมานานแล้ว บางท่านไม่เข้าใจ เวลาจะเล่นหรือจะจับหัวสุนัข ชอบเอื้อมมือมาทางด้านหน้า และ ขยับมือเร็วมาก ทำให้บางครั้งสุนัข ตกใจ เกรงจะถูกทำร้าย และ ยิ่งไปโดนการผ่าตัด การฉีดยา มาหมาดๆด้วย จะระแวงเป็นพิเศษ จะเป็นสาเหตุที่ทำให้สุนัขแว้งกัดได้ ที่บ้านผม ผมจะสั่งสมาชิกทุกคนในครอบครัวเลยว่า เวลาจะสัมผัสตัวเขา ขอให้เริ่ม และ ขยับตัวธรรมชาติ และอย่ทำอะไรที่รวดเร็วเกินไป และที่สำคัญ อย่ายกมือ เข้าหาที่หน้าเขาตรงๆ และ เร็วๆ ทำให้เขาระแวงได้ ควรเรียกชื่อเขาก่อน เป็นสิ่งแรก และ ค่อยสัมผัสตัวเขา  การเรียกชื่อเขาก่อน เป็นสิ่งสำคัญมากที่สุด เพราะเหมือนกับเป็นการเปิดทาง ว่าเคยชินกับเขามาก่อน ยิ่งผู้หญิงช่วงที่กำลังมีเมน (ไม่ได้ทะลึ่งนะครับ พูดเรื่องจริง) ต้องระวังเช่นกัน เพราะทั้งตัวผู้และตัวเมีย จะมีปฏิกริยาแปลกๆ ถ้าเจ้าของเป็นผู้หญิง กำลังมีเมน และ สุนัขเป็นตัวผู้ เขาจะหวงตัวเจ้าของมากครับ ใครก็โดนหรือเข้าใกล้ ตัวเจ้าของไม่ได้เลยครับ (ผมอ่านจากหนังสือของ Cesar Milan นะครับ หากเพื่อนๆสมาชิกท่านใด เห็นว่าไม่ถูกต้อง ผมขออภัยล่วงหน้า มา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ) ผมมีคนเขาเคยเจอ case นี้มามากแล้วครับผม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew