ทองแดง
โดย nattaphol sangtong - Sunday, 14 September 2008, 03:14PM

บางแก้วเพศผู้อายุ6เดือนมีไข่ใบเดียว ที่เขาเรียกทองแดง ไม่ทราบว่าต่อไปเวลาผสมพันธุ์จะสามารถมีลูกได้หรือเปล่าครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ตอบ: ทองแดง
โดย ศุภสิทธิ์ เอื้อมนารมย์ - Sunday, 14 September 2008, 09:00PM
  คงได้มั้งครับ แต่อย่าให้ผสมเลยครับ เพราะมันเป็นข้อบกพร่องร้ายแรง ด้วยความเคารพ
โดย เอื้อมพร สุริยา - Monday, 15 September 2008, 11:03AM
  ไม่ใช่ผู้รู้นะคะ   บังเอิญที่บ้านมีพูเดิ้ลตัวผู้สีดำ(ปิดปี๋) อยู่ตัวหนึ่ง ตอนนี้อายุ 1 ปี 6 เดือนแล้ว มีไข่ไบเดียวเหมือนกัน เอาไปทำหมันเมื่อมันอายุ 1 ปี พอดีๆ  ตอนที่ปรึกษากับคุณหมอเรื่องทำหมันก็ถามหมอว่ามันจะผสมพันธุ์  และมีลูกได้มั๊ย คุณหมอว่าได้ แต่ยีนที่ด้อยของเขาก็จะถูกถ่ายทอดต่อไปอีก ลูกหลานก็จะต้องมีตัวที่ทองแดงอีกเรื่อยๆ หมอเลยแนะนำให้ทำหมันซะ  เพราะที่เขาเป็นอย่างนี้ก็เพราะมีบรรพบุรุษที่ทองแดงถ่ายทอดยีนมาให้
โดย มนต์ดนัย ชานันโท - Monday, 15 September 2008, 10:44PM

มีได้ครับบบบบบบบบบ ลูกก็ปกติด้วย บางเเก้วผมก็มี1ไบ

มีอย่างเดียวที่ไม่ปกติคือ ดื่อมากๆๆๆๆๆๆ

555++ พูดจิง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew