กาลครั้งหนึ่ง เคยเลี้ยง.....บางแก้ว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 5 September 2008, 07:53PM

มาตรฐาน กาลครั้งหนึ่ง เคยเลี้ยง.....บางแก้ว

เข้ามาแอบดูความน่ารักของบางแก้วในบอร์ดนี้มานานแล้ว ครับ วันนี้เลยมีโอกาศได้เล่าไรบางอย่างให้ฟัง

ก่อนหน้านี้ผมเคยเลี้ยงบางแก้วครับ มันนานมาแล้วตั้งแต่ผมเรียน ป.4 ป.5 อ่ะครับ ผมได้บางแก้วมา 2 ตัว ชื่อ มิคเกล(ตัวเมีย) กับ มะตูม(ตัวผู้) มะตูมจะสนิทกับผมมาก ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด มีครั้งหนึ่ง ผมเดินไปในป่า มันก็ตามไป ในป่านั้นมีกระท่อมหลังเล็กๆ มีเกวียนแบบโบราณ ซึ่งเป็นที่รวมพลของแกงค์พวกผมครับ ก่อนที่จะถึงกระท่อม มะตูมมันก็ทำท่าผิดปกติครับ มันวิ่งนำหน้าผมไปที่ท่อนไม้ท่อนหนึ่ง แล้วก็เห่าๆๆ ครับ ผมก็ งง อยู่ดีๆ ก็มีงูเหลือมพุ่งออกมาจากท่อนไม้ ตัวใหญ่มากเลยครับ แล้วมันก็สู้กัน ส่วนผมกำลังช็อคอยู่ครับตอนนั้น ร้องไห้ด้วย จนมีผู้ใหญ่ผ่านมาเห็น เค้าก็เอาไม้มาตีจนหัวแบะเลยครับ พวกผู้ใหญ่บอกมันกินไก่ไปหลายตัวแล้ว วันนี้เกือบกินคน ดีที่มีมะตูมตามมาด้วย ตอนนั้นผมรักไอมะตูมขึ้นเยอะเลยครับ
ผมเลี้ยงมะตูมกับมิคเกลอย่างดี วันไหนไปตลาดก็จะไม่ลืมซื้อคอไก่มาให้สองตัวนี้ครับเ พราะเป็นของโปรด จนวันนึง ผมยังจำได้ดี เป็นช่วงเทอมสองของชั้น ป.5 ครับ วันนี้ได้ซี่โครงหมูมาให้แทะเล่น ร้านก๋วยเตี๋ยวแถวบ้านเค้าฝากมาให้ครับ แต่ผมก็รอๆๆ ไม่มีวี่แวว จะเห็นสองตัวนี้โผล่มาเลย จนเพื่อนผมชื่อออฟ เดินมา วันนี้มันไม่ไป รร.ไม่สบาย มันบอกช่วงประมาณบ่ายโมงมันออกจากบ้านมา เห็นรถจับหมา กำลังใช้เชือกลากคอมิคเกลขึ้นรถ ส่วนมะตูมมันไม่ยอม เค้าเลยเอาเชือกห้อยคอมันจนกว่ามันจะหมดแรง แล้วก็เอาขึ้นรถไปต่อหน้าต่อตาเพื่อนผมครับ ฮือ... สงสารหมาครับ

ถึงตอนนี้ จะไม่ได้เลี้ยงบางแก้ว หันมาเลี้ยงไซ แต่ไม่ลืมมิกเกลกับมะตูมนะ
บางแก้ว ไอหมาไทยใจเกินร้อย....

รูปส่วนตัว lovesi

lovesi is 
เลขสมาชิก : 12631
โพสท์: 350
สุนัข : ไซบีเรียนฮัสกี้
คลับ : ไซบีเรียนคลับ
บอร์ดที่ชื่นชอบ : ไซบีเรียนคลับ
อาชีพ : นักศึกษา
สถานที่อาศัย : บุรีรัมย์
ตอบ: กาลครั้งหนึ่ง เคยเลี้ยง.....บางแก้ว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 5 September 2008, 08:09PM

แนะนำชุมชนคนรักบางแก้วอีกที่ไว้ให้ลองแวะไปเยี่ยมเยือนบ้างนะครับ

http://www.thaidogcenter.com/vb/forumdisplay.php?f=38

บางแก้ว ซาลาปุย ของผมตายแร้ว T^t

หมาผมตายๆๆๆๆๆ อายุ 10 เดือนเอง โดนยา แต่ไม่มีน้ำลายฟูม ปาก มีเพียงเลือดในปาก

ตอนแรกผมก็นึกว่า มาน หัวใจวาย แต่พอให้ คนสวยไปตรวจ จึงพบเลือดในปาก

เศร้า จริง ๆ

จาก
ลูกหมาแรกเกิด

รูปส่วนตัว soulbless

soulbless is 
เลขสมาชิก : 15823
โพสท์: 10

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew