ลูกหมาหูไม่ตั้งอะครับ ช้วยบอกผมที่ว่าจะทำวิธีไหนดีครับ
โดย โอเอ้ อะ - Friday, 5 September 2008, 11:32AM

ลูกหมาบางแก้วของผมอายุ1เดือนอีก15วันแล้วอะครับ หูเขายังไม่ตั้งเลยอะครับ ท่าจะดามจะดามวิธีไหนดีอะครับ ช้วยบอกผมหน่อยนะครับ แล้วดามหูเขาจะตั้งไหมอะครับ ช้วยหน่อยนะครับๆ ขอบคุณนะครับๆๆๆๆๆ
ตอบ: ลูกหมาหูไม่ตั้งอะครับ ช้วยบอกผมที่ว่าจะทำวิธีไหนดีครับ
โดย A_Z . - Friday, 5 September 2008, 11:16PM
  ไม่จำเป็นต้องดัดครับ หาแคลเซี่ยมเม็ดมาให้กินเสริมกระดูกให้แข็ง บางแก้วหูใหญ่ก็ตั้งช้าหน่อยครับ เมื่อก่อนของผมก็เป็นครับ 2 เดือนแล้วก็ไม่ตั้งกินไม่ถึงกระปุกก็ตั้งแล้วครับมารร้าย
ตอบ: ลูกหมาหูไม่ตั้งอะครับ ช้วยบอกผมที่ว่าจะทำวิธีไหนดีครับ
โดย sirirat chaiyakhal - Sunday, 7 September 2008, 11:56AM

คงไม่ต้องกังวลมากไปหรอกนะคะ บางที 3-4 เดือนจึงหูตั้งก็มีค่ะ

ที่บ้านก็เหมือนกันค่ะ คอกเดียวกัน ตัวนึงตั้งเมื่ออายุ 38 วัน อีกตัวตั้งเมื่อ

อายุใกล้ๆ3 เดือน แถมตั้งทีละข้าง แต่ที่สุดแล้ว ก็ตั้งทุกตัวค่ะ

โดย ปิยวรรณ ลดารัตน์ - Sunday, 7 September 2008, 01:39PM
  สัก 2 เดือนไปแล้วก็น่าจะตั้งแล้วล่ะค่ะ ไม่ต้องกังวลเนอะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew