แสงเทียน ..... งานเข้าแล้ว
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Wednesday, 3 September 2008, 03:35PM

ขอแสดงความยินดีกับ พี่นิคมจากเชียงใหม่ ที่พึ่งมาเล่นบางแก้วได้ไม่นาน สุนัขตัวเก่งขอพี่ก็จบ Thailandchampion เพียงแค่เข้าสนามประกวดแค่ 5 สนามก็จบแล้วไวจริงๆและขอให้พี่ช่วยกันพัฒนาบางแก้วต่อไปนะครับ
ตอบ: แสงเทียน ..... งานเข้าแล้ว
โดย jitti r - Wednesday, 3 September 2008, 09:41PM

ขอแสดงความยินดีกับพี่นิคม และเจ้าแสงเทียนด้วย มีทีมงานที่ดี อะไรมันก็ง่าย...
ตอบ: แสงเทียน ..... งานเข้าแล้ว
โดย jitti r - Wednesday, 3 September 2008, 09:47PM

และด้วยสายตาอันกว้างไกล ของ ท่านพี่ นิคม และ น้องพินิจ เลยขัดไม่ได้ที่ต้องมอบ แม่พันธ์ สุดที่รักไปสังกัดของท่านพี่ที่เชียงใหม่ อย่างน้อย 3 ตัวด้วยกัน เพื่อเป็นการพัฒนา สายพันธ์บางแก้วในอนาคต โดยตัวแรก ....แคทอาย
โดย jitti r - Wednesday, 3 September 2008, 09:49PM

ตามด้วย น้ำคล้อย
โดย wanchai @ - Wednesday, 3 September 2008, 10:17PM
  ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ..ติดตามผลงานมาตั้งแต่งานอิมแพคแล้วครับ
โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Thursday, 4 September 2008, 01:04PM

ฝากถามท่านพี่จิตติได้ข่าวว่ามีสุนัขตัวเมียซุ่มไว้บรีดอยู่ 2 ตัว ได้ยินมาแว่วๆว่ารักมากช่วยโชว์ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ส่วนท่านคุณพี่นิคมได้ยินมาว่าความโชดดียังไม่ยอมจบ หลังจากกลับจากงานประกวดที่ ก.ท.ม แม่หมาที่ได้มาจากพี่จิตติเพื่อที่จะบรีดกับเจ้าแสงเทียนเป็นฮีดอีกอะไรจะโชคดีไม่เลิกอย่างนี้เขาเรียกว่าเอาอะไรมาฉุดก็ไม่อยู่จริงๆมีลูกหมาเมื่อไรขอสักตัวซิ

โดย jitti r - Thursday, 4 September 2008, 09:35PM

ไม่ได้ซุ่มอะไรหรอกนะท่าน บางแก้วทรัพย์สยาม เพียงแต่มีน้องหมาใหม่อายุ 10 เดือน เพศเมีย ซึ่งมีเชื้อสายที่เกี่ยวข้องกับต้าลู่และ บีวัน ..ตั้งชื่อน้องเขาว่า สายวารี รูปถ่ายเขาขอเอาไว้ให้โตกว่านี้ก่อนแล้วจะแจ้งให้ท่านทราบเป็นคนแรกเลย คิดว่าจะฝึกลงสนามดู ลืมบอกว่า สี ขาว-น้ำตาล  ส่วนอีกตัว อายุ 5 เดือน เพศเมีย ขาว-เทา ชื่อ ขิม

เช่นเดียวกันให้โตกว่านี้ก่อนครับ ส่วนที่จะให้ชมก่อนก็เป็นแม่พันธ์เดิมๆคือ น้ำค้าง

โดย บางแก้ว ทรัพย์สยาม - Friday, 5 September 2008, 09:44AM

แล้วน้ำค้างจะวางบรีดกับใครครับ ? ถ้ายังไม่มีบรีดกับแสงเทียนไหมครับผมคิดว่าเราทำแค่......มารร้าย อย่างเดียวผมว่าปีหน้าสนุกแน่นครับพี่ท่านยิ้มเห็นด้วย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew