อยากได้ DVD ปรับพฤติกรรมสุนัขบ้างครับ
โดย Pound to be York - Thursday, 21 August 2008, 11:10PM
  ใครมีช่วยส่งให้หน่อยนะครับ
 วสันต์  เอกวิชา  ชวลิตอพาร์ทเมนต์  ห้อง  305 
778/29  ม.1 ซอยประชาอุทิศ  64  ถ.ประชาอุทิศ
แขวง-เขต  ทุ่งครุ  กทม. 10140
ตอบ: อยากได้ DVD ปรับพฤติกรรมสุนัขบ้างครับ
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Friday, 22 August 2008, 01:20PM

ขอผมด้วยครับ  กิตติเฉลิม  วันมาละ  43 ม.1  ต.เวียงยอง  อ.เมืองลำพูน  จ.ลำพูน  51000  เนื่องจากว่าผมเลี้ยงตามใจเค้ามากไป  เลยดื้อมากๆๆ  อยากจะเปลี่ยนนิสัยของเค้าครับ

ตอบ: อยากได้ DVD ปรับพฤติกรรมสุนัขบ้างครับ
โดย Pound to be York - Friday, 22 August 2008, 02:13PM
  เหตุผลที่ต้องขอ DVD นะครับ
เพราะว่าเวลาผมเปิดรั้วทิ้งไว้้เค้าจะหนีออกไปเล่นอะครับกลัวรถชนมาก
แล้วเวลาได้ยินเสียงรั้วเปิดมันก้อจะวิ่งมาเพื่อที่จะออกไป
และนิสัยอีกอย่างคือเวลากินข้าวกินน้อยมาก  ครับ
ผมเปลี่ยนอาหารตลอดแต่เค้าก้อกินได้น้อยอยู่ดีครับ  เลยก้อมีคนแนะนำ  DVD จากบอร์ดนี้อะครับ  ยังไงขอความอนุเคราะห์ด้วยนะครับ

เหตุผลที่ให้ส่งไปที่อพาร์ทเมนต์ำไม่ได้หมายความว่าผมเลี้ยงน้องหมาไว้ที่นั่นนะครับแต่มันเป็นที่อยู่ที่ของพี่ชายอะครับที่จริงผมกะน้องหมาอยู่ที่เชียงรายครับแต่จะขึ้นกรุงเทพก้อเลยว่าจะไปเอาที่พีที่อพาร์ทเมนต์ครับ  แล้วอีกอย่า่งพี่ก้อจะเอาไปฝึกน้องหมาที่เค้าเลี้ยงไว้ในอพาร์ทเมนต์ด้วย  เพื่อไม่ให้เสียเวลาผมก้้อเลยขอให้ส่งไปที่นั่นเพื่อผมจะได้เอาจากพี่เลยครับ   ก้อจะไม่ต้องรบกวนผู้ส่งต้องส่งสองครั้งครับ