รบกวนผู้มีความรู้ช่วยดูหน่อยค่ะ
โดย นลินา ขันผนึก - Friday, 15 August 2008, 01:14AM

พอดีซื้อน้องบางแก้วมาใหม่ค่ะ 2เดือนแล้วแต่หูยังไม่ตั้งเลยค่ะ ช่วยดูรูปเค้าว่าเป็นพันธุ์แท้รึป่าวค่ะ กลัวโดนหลอกขายค่ะ ซื้อมาราคา 3900 บาทค่ะ
ตอบ: รบกวนผู้มีความรู้ช่วยดูหน่อยค่ะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 15 August 2008, 05:16AM

ตอนซื้อด็อตคอมมา ก็หูยังไม่ตั้งดีเหมือนกัน  แต่ไม่ตกมากนัก

สักประมาณ 2-4 เดือน  ก็น่าจะตั้งแล้ว

ลองค้นคำว่า หูไม่ตั้ง ดูความเห็นท่านอื่นๆดู

การซื้อบางแก้ว  ควรไปซื้อที่ฟาร์ม  ถ้าซื้อผ่านพ่อค้าคนกลาง  อาจโดนหลอกได้  เพราะเราไม่เห็นพ่อแม่

http://www.bangkaew.com/dotcom/

ตอบ: รบกวนผู้มีความรู้ช่วยดูหน่อยค่ะ
โดย charunda soncharoen - Friday, 15 August 2008, 10:51AM

ตอนซื้อโดโด้มาก้อหุยังไม่ตั้งเหมือนกานตกใจมาก

แต่ตอนนี้ 9 เดือนกำลังจะผลัดขนแล้ว

โดย SIRIPHONG LUADTAHAN - Friday, 15 August 2008, 12:01PM

ขอบอกอย่างไม่เกรงใจแล้วกันนะครับ จากรูปดูแล้วไม่น่าจะใช่บางแก้วแท้เลย

อาจจะผสมมานะครับ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนมีใบรับรองหรือเปล่า

โดย bank bank - Friday, 15 August 2008, 10:22PM
  จากรูปไม่น่าแท้ครับ เวลาซื้อน่ะครับควรซื้อจากฟาร์มเพราะว่าเขาพัฒนาสายพันธ์โดยเฉพาะ ราคานี้ก็ถือว่าถูกไปสำหรับบางแก้วน่ะครับถ้าในฟาร์มนะ แต่เพิ่มอีกพันสองพันก็ได้ของแท้แล้วน่ะครับ ลองดูว่าตอนไปซื้อมีพ่อแม่มันหรอเปล่า ถ้าอยากรู้ว่าลูกหมาเป็นลูกของพ่อแม่เขาจริงถ้ามีพ่อแม่น่ะครับให้โยนลงไปในคอกเลย ถ้าไม่ใช่มันจะกัด ถ้าใช่ก็ไม่ได้ทำไร เป็นวิธีการพิสูจน์อย่างหนึ่ง แต่ว่าไงจากในรูปแล้วไม่น่าใช่ของแท้แน่นอนครับ ไงแท้ไม่แท้ซื้อมาแล้วก็รักเขาแล้วกันนะครับ
โดย Pound to be York - Friday, 15 August 2008, 11:43PM

อยากถามว่าเรามีวิธีสังเกตุยังไงว่าไม่แท้อะครับ  อย่างเช่นน้องหมาตัวนี้สังเกตุได้ตรงไหนหรือครับ  บอกเปนความรู้หน่อยนะค๊าบ
แล้วแบบนี้แท้ป่าวคับ

โดย Ekaphol T *_* - Saturday, 16 August 2008, 12:32AM

ความจริงแล้วอายุสองเดือนแล้วหูน่าจะตั้งแล้วนะครับ

ควรถามจากผู้ขายที่คุณซื้อมาให้แน่นอนนะครับ

ว่าแท้หรือเปล่า

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew