ตอบ: พฤติกรรมแปลกๆ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 3 September 2008, 02:14PM
  สวัสดีครับ คุณ Siriphong ขอถามหน่อยครับว่า บ้านเจ้าหมี อยู่ที่ไหนครับ ของผม เจ้า Spy อยู่กับครอบครัวผมใน เขตอนุรักษ์พันธ์สัตว์ป่าเขาเขียว ชลบุรีครับ บรรยากาศรอบๆ เป็นป่า ภูเขา น้ำ บ่อ ครบถ้วนเลยครับ มีพื้นที่วิ่งเล่นเป็น 30-40 ไร่ของหมู่บ้านนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า ที่หมู่บ้านผม มันยังเป็นธรรมชาติอยู่มากเลยครับ เคยมีนกแสกตัวใหญ่มาทำรัง ออกลูกรวมทั้งหมด 4 ตัว ตรงข้ามบ้านเลยครับ และ มันร้องดังมากๆ ดังจริงๆ เอาเป็นว่า คุณSiriphong นอนในห้องแอร์ ยังได้ยินเสียงมัน เหมือนร้องอยู่ข้างหูเลย เจ้า Spy ผมเกลียดมาก จะคอยเฝ้าตอนกลางคืน มองดูบนหลังคาตลอด และ คอยเห่าถ้าตัวใดตัวหนึ่งมาเกาะ และส่งเสียงดัง เท่าที่ดูข้อมูลของคุณ แสดงว่า เจ้าหมี ต้องเจออะไรสักอย่าง บนหลังคาบ้าน ซึ่งเป็นการเดาลำบากมาก เพราะไม่ทราบ สถานที่ที่บ้านเจ้าหมีว่า อยู่ที่ไหน อาจจะเป็นสัตว์ใหญ่ ชนิดใดชนิดหนึ่งที่มีเสียงดังมากๆ และอาจจะมีพิษด้วย เช่น นก ตุ๊กแก ผึ้ง ต่อ แตน อะไรสักอย่างหนึ่ง ซึ่งอาจจะเคยปะทะกับเจ้าหมีมาแล้วก็ได้ครับ  

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew