อย่างนี้เรียก คาบแก้ว หน้าแด่น หรือเปล่าคับ !! แต่เสียดาย ไม่มีแข่งสิงห์เลยคับ คงประกวดไม่ได้ !
โดย ทัชชกร เจนมธุกร - Saturday, 26 July 2008, 12:25AM

พอดีกำลังตามหาบางแก้ว ที่คาบแก้ว หน้าแด่น ก็ไปเห็นเข้า เลยเอามาฝาก  ขอโทษนะคับ แค่ล้อเล่นหนุกๆ ไม่ได้ตั้งใจกวนคับ และก็ขอโทษเจ้าของภาพด้วยที่ เอารูปมาใช้ โดยไม่บอกก่อนคับ
ตอบ: อย่างนี้เรียก คาบแก้ว หน้าแด่น หรือเปล่าคับ !! แต่เสียดาย ไม่มีแข่งสิงห์เลยคับ คงประกวดไม่ได้ !
โดย pairoj toewiwat - Saturday, 26 July 2008, 12:59PM
  สวยเชียวค่ะ เซ็นเบอร์หนาดรึเปล่าคะ
ตอบ: อย่างนี้เรียก คาบแก้ว หน้าแด่น หรือเปล่าคับ !! แต่เสียดาย ไม่มีแข่งสิงห์เลยคับ คงประกวดไม่ได้ !
โดย kaviwan yimju - Sunday, 27 July 2008, 02:17AM

น่ารักจัง  อ้วนกลมเชียว

โดย ทัชชกร เจนมธุกร - Wednesday, 30 July 2008, 08:28PM

ใช่แล้วค้าบ St.Bernard..  นี่ลูกชายผมเองค้าบ  โตเร็วมากๆ ตอนนี้ขวบแปดเดือน หนัก 65 กก แล้ว แต่ก็สู้แพ้ เจ้ายี่บางแก้วผมทุกทีไป : )
โดย วราภรณ์ สิทธินันทวัฒน์ - Thursday, 31 July 2008, 01:13PM
  555 ขนาดผิดกันลิบลับเลย  ดูไปคล้ายหมา 2 หัวเลยค่ะ  น่ารักดี
โดย ทัชชกร เจนมธุกร - Thursday, 31 July 2008, 11:24PM

ขนาดตอนนี้เป็นแบบนี้แล้วคับ เจ้ายี่ไม่โตขึ้นเลย ซนอย่างเดียว แต่ไป๋หู่ โตเอาๆ หัวใหญ่เท่าชามอาหารเบอร์ใหญ่สุดแล้วคับ ถ้าหัวโตกว่านี้อีก คงต้องเปลี่ยน ให้กินในกาละมังแล้วคับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew