ด็อตเน็ตอายุ 8 เดือน พาไปเที่ยวเล่นงานประกวดสุนัข ที่เดอะมอล์ งามวงศ์วาน
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:42PM

วันนี้  ด็อตเน็ตอายุ 8 เดือนพอดี   เลยพาไปเที่ยวเล่นงานประกวดสุนัข  ที่เดอะมอล์ งามวงศ์วาน

ไปถึงก็หูตั้ง  หางจุกตูด   สงสัยติดนิสัย  ขี้ระแวงจากปิงปองมา มารร้าย

(Edited by Pingpong (-_-)/ - อาทิตย์, 20 กรกฎาคม 2008, 03:42PM)

ตอบ: ด็อตเน็ตอายุ 8 เดือน พาไปเที่ยวเล่นงานประกวดสุนัข ที่เดอะมอล์ งามวงศ์วาน
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 02:48PM

จะไม่ให้เสียวได้ไง   เจ้าปั๊กคอยจ้องแต่จะดมก้น โกรธ

ตอบ: ด็อตเน็ตอายุ 8 เดือน พาไปเที่ยวเล่นงานประกวดสุนัข ที่เดอะมอล์ งามวงศ์วาน
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 02:49PM

อย่านะ ช่วยด้วย  ตายดีกว่า  

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 02:48PM

อยู่กับพี่บีเกิ้ล  สบายใจก่า สับสน

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 02:51PM

การประกวดในรอบเช้า  เริ่ม 11 โมง มี 3 สนาม ผู้ชมบางตา

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:43PM

ปอมกับไซบีเรียนมากันเยอะแยะ   บางแก้วไม่เห็นสักตัว

ดีที่มีสุนัขไทยหลังอานมากู้ศักดิ์ศรีอยู่ร่วม 10 ตัว

ตัวนี้คล้ายเจ้าดาวที่ไปแข่งเมืองนอกมา  คนจูงหน้าหล่อเหมือนในหนังสือ รอยไทยรอยชีวิต ...พบกับ "ดาว" แชมป์โลกสุนัขไทยหลังอานhttp://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=1906

(Edited by Pingpong (-_-)/ - อาทิตย์, 20 กรกฎาคม 2008, 03:43PM)

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:06PM

แฮนด์เลอร์มืออาชีพ คุณนาง กำลังเตี้ยมกับเจ้าของไซบีเรียนอยู่

อยากจ้างมาจูงบางแก้วจัง  ถ้าค่าตัวไม่แพง ช่างคิด

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:08PM

ไซบีเรียนเดี๋ยวนี้พัฒนาเลียนแบบบางแก้วมากขึ้น   เดินจูงธรรมดา  ยังชูหางโชว์

แถมขี้อ้อนแบบบางแก้ว  ต้องการให้เจ้าของอุ้มเดิน กัดฟัน

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:20PM

เจอตัวนี้  นึกว่าลูกไซบีเรียน

คนขายบอกไม่ใช่  เป็นลูกสุนัขพันธุ์ Alaskan Malamute นำเข้าจากต่างประเทศ  ราคาเหยียบ 3 หมื่น

สุนัข 4 ตา  มองยังไง  ก็น่ารัก   น่าซื้อ

แต่ต้องขอร้องแทนหมอนิสิต  ใครที่คิดจะบรีดบางแก้ว 4 ตา  เผื่อจะขายดี  มีราคา

ขอได้โปรดช่วยอนุรักษ์เอกลักษณ์บางแก้วไว้บ้างเถอะ  อย่าไปให้เหมือนเขาเลย ตาเขียว

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:23PM

ด็อตเน็ตขอหามุมสงบ   นั่งสมาธิ   ทำจิตให้ว่างสักครู่ ง่วง

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:25PM

ขอพัก Coffe Break ก่อน

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:28PM

อยากออกไปเดิน Shopping จังเลย   แต่ที่นี่เขาห้ามหมาซื้อของ มารร้าย

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:31PM

กลับบ้านมาเล่นกับพี่ด็อตคอมดีก่า

ตัวใหญ่พอฟัดพอเหวี่ยงกับพี่ด็อตคอมแล้ว จูบ

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 20 July 2008, 03:41PM

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม

ขออัพเดทไว้ใน http://www.bangkaew.com/dotnet

สวัสดีค่ะ ตัวตลก

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 20 July 2008, 07:34PM

ยินดีด้วยครับพี่ที่พาเจ้าด็อตเน็ตท่องสนามประกวดผ่านมาได้อย่างสบายอารมณ์ ดูจากรูปร่างโครงสร้างและขนในรูปก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียว แล้วเรื่องจะทำด็อตเน็ตประกวดพี่จะเอาไงต่อไปครับบอกบ้างนะพี่เผื่อจะแนะนำอะไรได้บ้าง ยินดีนะครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 21 July 2008, 06:12AM

ไปเจอคนรักบางแก้วอยู่หลายคนที่พาลูกไปเที่ยวแล้วเข้ามาทักทาย   ส่วนใหญ่จะบอกว่าบางแก้วที่บ้านดุมาก   พามาไม่ไหว   แต่ยังไงก็ยังรักมันอยู่

สมาคมหรือชมรมฯที่เกี่ยวกับบางแก้วน่าจะออกบูทประชาสัมพันธ์บางแก้วตามงานประกวดสุนัขเพื่อเป็นการส่งเสริมและให้คำแนะนำผู้เลี้ยงบางแก้วนะ

ขอบคุณคุณเอ ขอเบอร์โทรด้วยครับ หรือ อีเมล์มาคุยกัน

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 21 July 2008, 08:56AM

ยิ้ม ยินดีครับพี่วิเชียร 084-715-1919 ถ้าพี่ว่างเมื่อไหร่ติดต่อมาได้เลยนะครับพี่ มาคุยกันอีกทีว่าจะเป็นไปในทิศทางไหนได้ครับ

ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน  ด็อตเน็ตโตเป็นสาวสวยเชียวค่ะ  สงสัยอนาคตคงได้ลงประกวดตามรอยพี่ด็อตคอมแหงเลย

ส่วนที่บ้านสองตัว มะขามกับขนมต้ม ไปเจื๋อนมาเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้แผลแห้งสนิทหายดีกันแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

โดย wanchai @ - Monday, 21 July 2008, 11:41PM

สวัสดีครับ.อาจารย์วิเชียร..เสียดายเจ้าด็อดเน็ตไม่ได้เจอกับเจ้าลัคกี๊น้องสาวเลยลงประกวดวันเสาร์..เจ้าด็อดเน็ตสวยขึ้นทุกวันเลยครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 22 July 2008, 05:37AM

ขอบคุณคุณวันชัยครับ   ไม่เห็นเอารูปที่ไปประกวดวันเสาร์มาให้ดูบ้างเลย

มีเรื่องอยากคุยด้วย   ช่วยดูในอีเมล์ที่ส่งไปที่ mama hotmail  หรือ ขอเบอร์

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 22 July 2008, 10:27PM

ขอขอบคุณแม่มะขามกับขนมต้มที่ให้กำลังใจ  และขอบคุณคุณเอ ที่ให้คำแนะนำดีๆไว้นะครับ   เดี๋ยวผมจะให้ลูกชายจูงด็อตเน็ตวิ่งดู    แล้วจะถ่ายคลิปส่งไปให้ดูว่า   วิ่งแบบนี้พอไหวไหม   ถ้าไหว  ก็จะส่งไปให้ช่วยฝึกหน่อย ตาเขียว

ความคิดเห็นที่ : 52

ถ้าด็อตเน็ตยังขี้ระแวงอยู่พี่คงต้องพาไปสนามประกวดมากขึ้น เพื่อปรับสภาพจิตประสาทและอารมณ์ ถ้าดีขึ้นและลักษณะโครงสร้างการเคลื่อนไหวดี ก็เริ่มทำประกวดได้แล้วครับพี่เดี๋ยวมันจะช้าเกินไปนะครับ

โดย : TrippleA [ 2008-07-20 19:40:03 ]

จาก http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=lawoebangkaew&id=205&page_limit=100
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 23 July 2008, 07:58PM

ท่าโพสต์โดยธรรมชาติของด็อตเน็ต  เตรียมพร้อมรับมือหมาอันธพาล

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 23 July 2008, 08:02PM

ฝากคลิปมาให้คุณเอและผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ไม่ทราบว่า  พอไปวัดไปวาไหวไหม   ใหม่ทั้งหมาทั้งคน

ดูภาพเคลื่อนไหวได้ที่ http://forum.bangkaew2008.com/index.php/topic,21.msg1924.html

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาพ่อก็พาข้าวกล้องกับข้าวปุ้นไปเที่ยว The Mall งามวงศ์วานมาเหมือนกันครับ (พอดีบ้านอยู่บางใหญ่ ใกล้กันนิดเดียว)

เจอ "ขนมเส้น" ด้วยครับ มี๊ก็เลยเก็บรูปไว้เป็นที่ระลึกซักหน่อย

**** พ่อกับมี๊สัญญากับผมและน้องข้าวปุ้นว่าจะพาไปเที่ยวศูนย์สิริกิติ์ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะเป็นวันอาทิตย์ที่ 3 สิงหานี้แหล่ะ หากพี่ๆ น้องๆ ที่จะไปเที่ยวกันอย่าลืมทักทายข้าวกล้องกับข้าวปุ้นด้วยนะคร๊าบบบบบบบ ^_^  ******

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 25 July 2008, 05:06AM

ข้าวกล้องกับข้าวปุ้นเก่งจัง  ไม่มีอาการตื่นกลัวเลย

พาไปเที่ยวแบบนี้บ่อยๆ  ดีครับ

เดือนหน้า  อาจพาไปอีก   

ถ้าพร้อม  ก็อาจพาลงสนามของสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขวันที่ 23-24 สิงหา  ที่เก่า เวลาเดิม

คุณเอ   ถ้าแวะมาอ่าน  ขอเบอร์โทรคุณวุฒิด้วย

โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Friday, 25 July 2008, 10:20AM

อยากพาไปบ้างจัง น้องทองไม่ตื่นคน แต่คนตื่นน้องทอง ส่วนน้องเงินตื่นคนตลอดเวลา เลยไม่กล้าพาไปไหน พอเห็นเป็นบางแก้วคนก้อกลัวกันแล้ว

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Friday, 25 July 2008, 03:05PM
  089-889-9469 เบอร์คุณวุฒิครับพี่

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew