โคล่า อายุได้ 7 เดือนแล้วครับ
โดย prachum kia - Wednesday, 16 July 2008, 08:41AM

ตอนนี้โคล่า อายุได้ 7 เดือนแล้วครับ
เริ่มเป็นหนุ่มแล้ว
ตอบ: โคล่า อายุได้ 7 เดือนแล้วครับ
โดย prachum kia - Wednesday, 16 July 2008, 08:44AM

เริ่มผลัดขนอีกครั้งหนึ่งแล้วครับ
เวลาที่หวีขนให้ มีขนติดที่หวีเต็มเลย
ตอบ: โคล่า อายุได้ 7 เดือนแล้วครับ
โดย prachum kia - Wednesday, 16 July 2008, 08:46AM

แล้วก็ดื้อมากเวลาที่มีหมาตัวอื่นเดินผ่านหน้าบ้าน
จะกระโดดไปขู่ที่ประตูบ้านเลยครับ
โดย prachum kia - Wednesday, 16 July 2008, 08:49AM

แต่ออกนอกบ้านไม่ได้นะครับ
เพราะปิดประตูรั้วบ้านไว้ครับ
กลัวมันวิ่งออกไปกัดกับหมาตัวอื่นครับ แฮ่ แฮ่
โดย moona (^_^") - Wednesday, 16 July 2008, 01:27PM

คู่แฝดกับไอ้โก้ของเราเลย

โดย ปฏิญญา วรีกูล - Wednesday, 16 July 2008, 09:32PM

เหมือนร๊อคกี้ที่บ้านเลย หน้าก็เหมือนมาคร์ก็คล้าย อายุก็เท่ากัน  โคล่าอยู่ที่จังหวัดอะไรครับร๊อคกี้อยู่หาดใหญ่ครับ

โดย prachum kia - Monday, 21 July 2008, 08:52AM

โคล่า อยู่แถวชินเขต ถนนงามวงศ์วาน กทม.ครับ
โดย pairoj toewiwat - Monday, 21 July 2008, 10:42AM
  พี่โฟรคก็ผลัดขนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ได้ 9 เดือนแล้ว ผลัดขนตั้งแต่ตอนได้แปดเดือน ตอนนี้ขนใหม่ขึ้นมาบ้างแล้วหล่ะค่ะ
โดย moona (^_^") - Monday, 21 July 2008, 01:16PM

เจ้าวีโก้ 8 เดือนแล้วค่ะ
โดย moona (^_^") - Monday, 21 July 2008, 02:22PM

ตอนกลางวันต้องล่ามโซ่ไว้

ใครเดินผ่านหน้าบ้านไม่ได้เลย

ตอนนี้รู้สึกว่าขนกำลังร่วงเหมือนกัน เลยไม่ค่อยได้หวี อิอิอิ

โดย moona (^_^") - Monday, 21 July 2008, 02:27PM

ลืมรูปค่ะ
โดย prachum kia - Monday, 21 July 2008, 04:09PM

ตอนกลางวันปล่อยให้เฝ้าบ้านครับ
ส่วนกลางคืนสักสองทุ่มก็จะจูงให้ไปนอนในกรงครับ
ซึ่งเคยนอนตั้งแต่ตัวเล็กๆ แล้ว ก็เลยไม่ร้องครับ
ยกเว้น เวลาที่เราจูงเค้าเข้ากรงครับ
จะมีอาการแบบว่าไม่ค่อยอยากเข้า ยังอยากจะวิ่งเล่นอยู่
  แม่ข้าวเหนียว อยากรู้ตอนล่อเข้ากรง และนอนในกรง ไม่งอแงเลยเหรอ น่ารักจังค่ะ
โดย prachum kia - Tuesday, 22 July 2008, 08:47AM

1. เนื่องจากตอนที่อยู่กับคอกที่ผมไปซื้อโคล่ามาเค้าสอนไว้ดีครับ
คือเค้าเลี้ยงในกรงแล้วก็ปล่อยเป็นเวลา ดังนั้นโคล่าก็เลยชินกับการอยู่ในกรง กิน เล่นของเล่น แล้วก็นอนในกรง ตอนกลางคืนไม่เคยร้องเลยครับ ยกเว้นว่าถ้ามีคนหรือรถวิ่งผ่านหน้าบ้านก็จะเห่าสั้นๆครับ (ไม่หอนครับ ถ้าหอนตอนดึกๆ มันเริ่มน่ากลัวผีแย้ว ฮ่า ฮ่า)
2.ใช้วิธีมีของล่อให้เข้ากรงตั้งแต่ตอนเล็กๆครับ
โดยจะเรียกให้เข้ากรง ถ้าวิ่งเข้ากรงแล้วจะให้รางวัลเป็นแคลเซียมเม็ดก่อนนอนครับ
แล้วก็ลูบหัว เกาคาง เกาข้างหู พร้อมๆกับชมไปด้วยครับว่าดีมากๆ
เค้าก็จะเคยชินครับ ถ้าเราทำแบบนี้ทุกๆวัน เค้าจะรู้เองว่าถ้าวิ่งเข้ากรงตอนกลางคืนจะได้กินแคลเซียมเม็ดอร่อยๆ
โดย เพียงมณี . p l + y - Tuesday, 22 July 2008, 09:51AM
  โคล่า เก่งมากๆ เลยนะค่ะ หล่อเอาการเลยจิงๆ ...... สับสน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew