เอาภาพบรรยากาศงานประกวดอิมแพคเมืองทองมาฝากเพื่อนๆสมาชิกชมครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:27PM

มีบางแก้วเข้าร่วมประกวดมากเป็นพิเศษในบางรุ่นลองชมภาพกันนะครับ นายกสมาคมพัฒ ได้ลงมาถ่ายรูปร่วมกับผู้เข้าประกวด
ตอบ: เอาภาพบรรยากาศงานประกวดอิมแพคเมืองทองมาฝากเพื่อนๆสมาชิกชมครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:31PM

มาดูรุ่นแชมป์ชิงแชมป์เลยนะครับ..มีบางแก้วดังๆเข้าร่วมประกวดมาก

เช่น เจ้าบีวัน เจ้ากาสะลอง เจ้าโมจิ เจ้าไหมแก้ว เจ้าเมืองเอก ลองแชมป์เก่าของคุณวุฒิก็มา...เป็นต้น ส่วนแชมป์เก่าเจ้าฮอลลี่ปีนี้ไม่ได้มาร่วมประกวด

ตอบ: เอาภาพบรรยากาศงานประกวดอิมแพคเมืองทองมาฝากเพื่อนๆสมาชิกชมครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:34PM

แชมป์ตกเป็นของ เจ้าบีวัน ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:47PM

ไฮไลท์ของงาน น่าจะอยู่ที่รุ่นอายุ6-9เดือนทั้งเพศผู้เพศเมีย..เพศผู้มีบางแก้วทั้งหมด 11 ตัวถ้าจำไม่ผิดครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:44PM

อายุ6-9เดือนเพศผู้.ในรุ่นนี้ผมได้ส่ง เจ้าดีเจ เข้าประกวดแต่ยังไม่สามารถฝ่าด่านหินได้เหมือนเดิม...ผู้ชนะตกเป็นของเจ้านพรัตน์ ของคุณหนึ่งพงษ์ผกาไปครองขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:49PM

เพศเมียอายุ6-9เดือนเพศเมีย.มีทั้งหมด 9 ตัว
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 09:53PM

เพศเมียอายุ6-9เดือนเพศเมีย ผมได้ส่งเจ้าลัคกี๊ พี่น้องร่วมคอกกับเจ้าด็อดเน็ต ลงประกวดด้วย..สามารถคว้าอันดับ2 มาครองได้แพ้เจ้าชิลี่ของพี่เอพี่น้องพ่อเดียวกันชนิดแบบลุ้นกันสุดมันครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 10:02PM

ส่วนรุ่นอื่นๆมีบางแก้วร่วมประกวดน้อยครับ1ตัว2ตัวครับชมภาพไปเรื่อยๆนะครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 10:05PM

รุ่นแชมป์วิ่งกันเหนื่อยกว่าจะได้แชมป์
โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 10:23PM

ฝากรูปเจ้าลัคกี๊กับอ.ช้าง..ให้อาจารย์วิเชียร์..ชมอีกภาพนะครับ.ต้องขอบคุณพ่อด็อดเน็ตที่ส่งกำลังไปเชียร์..เสียดายเจ้าด็อดเน็ตไม่ได้ไป

โดย wanchai @ - Sunday, 29 June 2008, 10:29PM

ปีนี้.สมาคมพัฒ..ให้ความสำคัญกับบางแก้วมากขึ้นถือว่าเป็นสิ่งที่ดีครับถ้าเป็นอย่างนี้บางแก้วของเราชาวไทยคงจะได้ไปไกลเสียที...ยิ้ม
โดย jitti r - Monday, 30 June 2008, 01:41AM

ฝากท่าน wanchai  ของบางอย่างอาจเป็นแค่ภาพลวงตาเท่านั้น  อันซีนวันนี้ครับ เจอกันสนามหน้า
โดย jitti r - Monday, 30 June 2008, 01:42AM

อีกรูป

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew