ตอบ: สวัสดีค่ะ หนูชื่อจุ้นนะคะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 4 July 2008, 07:11AM

ขอบคุณครับ  ที่ทั้ง 2 ฝ่ายใจเย็นมากขึ้น 

อยากให้จบเรื่องแต่เพียงเท่านี้  แล้วช่วยเอาเวลาและความรู้ไปตอบกระทู้ที่เพื่อนๆเขาเดือดร้อนรอคำแนะนำอยู่นะครับ  เช่น กระทู้ หนิง : ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับน้องหมาดุค่ะ   และถ้าไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตายอะไร   ขอให้หลีกเลี่ยงการวิพากษ์วิจารณ์ความเห็นของคนอื่นว่ามันไม่ดี  ไม่ถูกต้อง   ขอให้แสดงความเห็นของตนที่คิดว่าถูกต้องก็พอแล้ว  ให้ผู้อ่านพิจารณาเอง  เพื่อจะได้ไม่ทำให้อีกฝ่ายหนึ่งเสียความรู้สึก สับสน
เช่น  อาจใช้คำว่า 
ผมมีความคิดเห็นอีกอย่างครับ..
จากประสบการณ์ส่วนตัวของผม  ผมเคย...
ฯลฯ (แบบไม่ต้องไปวิจารณ์ความเห็นของเขา)

ด็อตคอมเคยไปเข้าโรงเรียนฝึกกับลุงประดิษฐ์ที่ฟาร์มโชคชัยตรงรังสิตอยู่ประมาณเดือนเศษ  แต่ก็มีบางท่านวิจารณ์(แสดงความคิดเห็น)ว่า  การฝึกโดยการวิ่งสุนัข   พาสุนัขวิ่งไปกับจักรยานในขณะที่สุนัขยังเล็กอยู่นั้น  มันไม่ดี ทำให้กระดูกเสียได้

เบอร์โทร  ครูประดิษฐ์ โทร 01-515-0180

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew