ขอกราบขอบพระคุณค่ะ
โดย chormanow ruengboon - Thursday, 26 June 2008, 10:35AM
  ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำเรื่องอาหาร แล้วBARFนี่เหมาะกับสุนัขบางแก้ว ทุกเพศทุกวัย ทุกช่วงอายุรึป่าวค่ะ ลดนำหนักสุนัขได้มั้ยค่ะ คือ สนใจอยู่แต่กังวลค่ะ สโนบอลอายุ2ปีกับ8เดือน ถ้าเปลี่ยนทานแบบนี้แล้วจะมีปัญหาเรื่องการขับถ่ายมั้ยค่ะ คือสุนัขเลี้ยงในบ้านน่ะค่ะ(คอนโด 2ชั้น พื่นที่พอกับบ้านเดี่ยวหลังย่อมๆ) คือไปวิ่งออกกำลังกายที่สวนสาธารณะเกือบทุกวัน แต่เจ้าแสบนี่จะกลับมาถ่ายบนกระดาษหนังสือพิมพ์ที่เตรียมให้ในบ้านทุกครั้ง จะไม่ยอมทำเลอะที่นอกบ้านน่ะค่ะ เลยกังวลเรื่องกลิ่นและกลัวท้องจะเสียค่ะ ส่วนเรื่องการเลี้ยงดู จริงๆอยากจะบอกนะค่ะว่ามือใหม่ค่ะ ถึงจะเลี้ยงมา2ปีกว่าแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจนัก คือเลี้ยงแต่สุนัขพันธ์เล็กๆ อย่างชิวาวาค่ะ พอเลี้ยงเจ้าตัวโตนี่ มีปํญหาเหมือนกัน แต่ก็พยายามปรับตัวให้เข้ากับสุนัขอยู่ตลอดน่ะค่ะ ต้องปรับตัวเข้ากับเค้านะค่ะ คือเค้าดุแล้วขี้หงุดหงิดค่ะ เลยออกจะเกรงๆใจเค้ามากหน่อย ยังไงต้องขอบคุณเว็บที่นี่มากๆค่ะ ที่ชี้ทางสว่าง ถึงแม้บางคนจะพูดแรงมากไปนึด แต่ไม่ถือเป็นอารมณ์ค่ะ ก็เรามันมือใหม่หัดเลี้ยงนี่ค่ะ ก็ต้องถามจากคนที่เลี้ยงบางแก้ว มีประสบการณ์ตรงจะดีกว่า ไอ้วิชาการหรืออ่านตามหนังสือบางทีก็ใช้ไม่ได้น่ะค่ะ ไงก็ขอบคุณนะค่ะ แล้วจะติดตามส่งข่าวเรื่อยๆค่ะ ถ้างานไม่ยุ่งมากนัก
ตอบ: ขอกราบขอบพระคุณค่ะ
โดย Dotcom \M/ - Friday, 27 June 2008, 09:06PM

สนใจเรื่อง BARF    สามารถศึกษาเพิ่มเติมได้ที่  http://thai-barf-club.pantown.com/

แล้วอย่าลืมมาเยี่ยมปิงปองอีกนะ  ตัวตลก

โดย suwanna manasomboonpan - Monday, 30 June 2008, 09:27AM

ไม่รู้ว่าได้ผลรึเปล่าแต่ ตอนนี้ใครๆเห็นลูกสาวที่บ้านต้องชมว่าเค้าขนสวยตัวแน่นปึกเลยคะ ให้กินบริเวอร์ยีสต์วันละ3เม็ด กับโครงไก่สดวันละตัวในมื้อเช้า แล้วก็อาหารเม็ดกับไข่ รึไม่ก็ไก่ย่าง บางทีก็ตับย่างคะ แต่ก็มีบ้างที่เค้าเบื่อโครงไก่สดเราก็ให้กินอาการเม็ด งดไก่สดซัก 2-3 วัน บางที่ก็ซื้อซี่โครงหมูมาให้แทะเล่นคะ การกินพวกนี้ก็มาจากที่

พ่อปิงปองแนะนำมาคะ วันนี้โซดาอายุ 6 เดือนพอดี

โดย suwanna manasomboonpan - Monday, 30 June 2008, 09:31AM

อีกรูปค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew