อัพเดด น้องไข่ตุ๋น 5 เดือนแล้วจ้า
โดย Dk M - Tuesday, 24 June 2008, 08:59PM

น้องไข่ตุ๋น อายุ 5 เดือนแล้วจ้า

เริ่มซน มากๆๆ ค่ะ เล่นน้ำ ขุดดิน (โดนตีด้วย เห็นจะจะ เลยโดนซะ)

นี่คาบนู่คาบนี่ มาโชว์ ค่ะ (แต่ไม่ให้นะค่ะ โฉบผ่าน คอยเดินตาม)

อ๋อ มีคำถามหนึ่งค่ะ ไมโตขึ้นแค่ 5 เดือน หน้าแก่แล้วอ่ะ ขนหงอกขึ้นเต็มหน้าเลยค่ะ

เอาภาพมาเทียบให้ดูนะค่ะ

น้องไข่ตุ๋น 1

แก่แล้ววว ลูกสาวเรา

ต่อมากำลังหม่ำ (ไปขอกระดูกหมู ร้านข้าวขาหมูมาให้แทะเล่นนะค่ะ)

หม่ำๆๆ

ตอบ: อัพเดด น้องไข่ตุ๋น 5 เดือนแล้วจ้า
โดย Dk M - Tuesday, 24 June 2008, 09:23PM

นี่คาบลูกบอลมาโชว์ มาม๊าค่ะ  (น่ารักไหมค่ะ)

คาบ บอล 1

ตอบ: อัพเดด น้องไข่ตุ๋น 5 เดือนแล้วจ้า
โดย Dk M - Tuesday, 24 June 2008, 09:06PM

เนื้อตัว มอมแมม มากกกกกกกกกกก

แต่ยังไงก้อรัก

ตุ๋น2

รักนะ จุ๊บๆๆ

ยักคิ้ว

โดย Dk M - Tuesday, 24 June 2008, 09:10PM

เหลืออีกภาพค่ะ

กำลังเล็งกระดูก

(เอาให้เค้าประมาณอาทิตย์ละครั้งนะค่ะ ไม่รู้จะทำให้ลูกสาวอ้วนป่าวน๊า)

dbo

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Wednesday, 25 June 2008, 10:51AM

ไข่ตุ๋น ตัวก็น่ารัก ชื่อก็น่ากินเห็นด้วย 

ท่าทางจะซน มากๆ นี่แหละ เสน่ห์ของเค้าล่ะ

โดย เพียงมณี . p l + y - Wednesday, 25 June 2008, 12:27PM
  น้องไข่ตุ๋น น่ารักดีคะ น่าอุ้มจัง .... ยิ้ม
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Wednesday, 25 June 2008, 01:18PM

หน้าตาท่าทางเขาน่ารักดี ดูจะช่างประจบ ขี้อ้อนน่าดู นี่คือเสน่ห์บางแก้วครับ ขนสีขาวที่ขึ้นบริเวณใบหน้าคงไม่ใช่หงอกหรอกครับ แต่คงเป็นขนสีขาวที่ขึ้นแซมขึ้นมาเมื่อตอนผลัดขน เลยทำให้เขาดูแก่ไป  โดยทั่วไปบางแก้วจะเห็นสีและมาร์คกิ้งเขาชัดเจนก็หลังจากผลัดขนครั้งแรกตอนประมาณ 3-4 เดือนไปแล้ว จะสังเกตุได้ตอนเล็กหน้าเขาจะออกสีดำ แต่พอผลัดขนจะมีขาวแซมอย่างที่เห็น ปกติผู้เลี้ยงอย่างเราๆจะดูสีและมาร์คกิ้งของลูกบางแก้วตอนเล็กๆ 2-3 เดือนไม่ค่อยออก หรือบางท่านอาจจะไม่รู้เลยว่าบางแก้วเมื่อโตสีและมาร์คกิ้งจะเปลี่ยนไป แต่บางครั้งเซียนเองยังพลาดได้เหมือนกัน   

โดย Dk M - Wednesday, 25 June 2008, 07:03PM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

เจ้าไข่ตุ๋นเนี้ย ตัวดื้อเลยค่ะ รู้ทั้งรู้ว่าผิดนะค่ะ แต่ก้อทำ

อย่างการขุดดินเนี้ย ตอนจับได้จะจะ ก้อเข้าไปตีเค้า 2 ที เค้าก้อถอยออกมาจากจุดที่ขุด

พอเราเดินออกมา เค้าก้อเดินตาม ทำหน้าใสซื่อ ใส่ค่ะ เหมือนจะบอกว่า

"หนูขอโทษ แหะๆๆ หนูไม่รู้จิงๆๆนะ"

เห็นแล้วหมั่นไส้ มากกกกกกก ค่ะ

ยอมรับเลยค่ะ ทั้งรัก ทั้งหลงเลยเนี้ยยยยยย เจ้าตัวร้าย อิอิ

อ้อ อีกเรื่อง เคยเห็นหมาทำหน้าเซ็งเป็ดไหมค่ะ

เจ้าไข่ตุ๋นเนี้ย ทำประจำเวลาโดนจับอาบน้ำ

แรกๆๆโดนน้ำก้อดิ้นเล็กน้อย เราก้อจับเค้าไป จากนั้นก้อหยุดดิ้น

แล้วทำหน้าเซ็ง เหม่อมองไปไกลๆๆ เรียกก้อไม่หันมองหน้า ไม่มีปฎิกิริยาตอบสนองใดๆๆ ทั้งสิ้น

เหมือนด่าเราในใจไงไม่รู้ "อ่ะ อยากทำไรทำไป เชิญ" อะไรประมาณนี้นะค่ะ

ดูซิค่ะ ร้ายไหม

แล้วเอาไว้จะพยายามถ่ายภาพมาให้ชมแล้วกันนะค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew