สวัสดีครับขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ
โดย สุรัตน์ ฐติวรกุล - Sunday, 15 June 2008, 02:19PM

ส่งรูปสุนัขมาโชว์ช่วยวิจารณ์ด้วยครับชื่อสตางค์เพศผู้ อายุ 2 ขวบ อยู่แหลมฉบังครับใครมีบางแก้วเพศเมียต้องการผสมติดต่อได้ครับตามอีเมล์ suratth@hotmail.com

ตอบ: สวัสดีครับขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 16 June 2008, 03:53PM

ท่าทางน่ารัก แต่คงเอาเรื่องแน่ หูเบนด้านข้าง เล็กสามเหลี่ยม ตามตำรา แถมสีสะอาดไม่มีจุด คงไม่ดุมาก เดาเอานะครับ ขนสองชั้นแน่แต่สั้น โดยรวมใช้ได้ดีกระโหลกใหญ่ดีครับ

ตอบ: สวัสดีครับขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ
โดย สุรัตน์ ฐติวรกุล - Monday, 16 June 2008, 05:58PM

ขอบคุณครับ คุณPatchara เขาน่ารักมากครับขี้เล่นเฉพาะกับเจ้าของเคยมีเพื่อนข้างบ้านเข้ามาเล่นกับเขาทุกวันแต่บังเอิญวันนั้น พ่อบอกให้เพื่อนบ้านหยิบเอาขนุนที่วางไว้บนโต๊ะ พอหยิบเท่านั้นเป็นเรื่องเลยครับกระโจนใส่แต่ยังไม่ได้กัดตั้งแต่วันนั้นเพื่อนบ้านคนนั้นไม่กล้าเข้ามาในบ้านเลยครับอีกอย่างเวลาคนแปลกหน้ามายืนอยู่หน้ารั้วจะกระโจนใส่รั้วทันที่แต่กับที่บ้านน่ารักมากครับจัดการกับงูเห่างูกะปะหลายตัวแล้วครับเคยเลี้ยงสุนัขพันธุ์อื่นแต่ประทับใจบางแก้วที่สุดครับแล้วเพื่อนๆที่เลี้ยงเป็นยังไงบ้างครับ

โดย CATIEAR >> - Monday, 16 June 2008, 11:13PM

หวัดดีค่ะพี่สตางค์  หนูชื่อ Midori ค่ะ  อยู่ที่พัทยานี่เอง   ไม่ไกล้ไม่ไกล... แต่หนูยังไม่เคยไปเที่ยวที่แหลมฉบังเลยค่ะ  เคยไปแต่แหลมบาลีฮาย    รูปตอนนี้ก็ถ่ายตอนที่ไปเที่ยวที่แหลมบาลีฮายตอนอายุได้ 53 วันสนุกมากๆเลยค่ะ  อยากเล่นน้ำทะเลแต่หม่ามี๊ยังไม่กล้าให้เล่นกลัวเป็นหวัด  ตอนนี้จะย่างเข้า 7 เดือน     เริ่มเป็นสาวแล้วนะค่ะ !!   รอหม่ามี๊ว่างเมื่อไหร่จะพาไปเที่ยวอีก    ว่างๆเราคงมีโอกาสได้คุยปรึกษากันนะค่พี่สตางค์....  

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Tuesday, 17 June 2008, 07:24AM

Midori นี่หุ่นดีมากนะค่ะ ค่อนข้างสี่เหลี่ยมจตุรัสเข้ามาตรฐานสายพันธุ์ สีและมาร์คกิ้งดี หน้าครอบแก้วไม่ทราบหน้าแบ่ง ตรงกลางขาวหรือเปล่า ?  โดยรวมสวยมาก ไม่ทราบว่าได้จากไหน พ่อแม่เค้าชื่อใด ?

โดย CATIEAR >> - Tuesday, 17 June 2008, 12:30PM

ขอบคุณมากค่ะ พี่ Patchara หนูหน้าแด่นค่ะ  ไม่สวยแต่น่ารัก พ่อหนูชื่อ ไทรทอง ปู่ชื่อ ซัยโจ  ค่ะ

ส่วนแม่เป็นสายของ วันใหม่ ค่ะ  ว่างๆหนูจะถ่ายรูปมาให้ดูใหม่นะค่ะ

โดย Natt S - Wednesday, 18 June 2008, 03:00PM

สวัสดี คะพี่สตางค์ น้องนีน่าคะ หนูสวยไหม พอจะเป็นเจ้าสาวได้ปล่าว แต่หนูอยู่ไกลพี่นิดหนึ่งนะ อยู่ลาดกระบังจ๊ะ ตอนนี้หนูเป็นสาวแล้วอายุ 1 ปี 5 เดือนจ๊ะ

วิจารณ์ลักษณะน้องนีน่าหน่อยนะคะ ว่าเป็นไง

โดย นัท ชัยวัง - Wednesday, 18 June 2008, 04:28PM

สวัสดีจ้า วันนี้ซินดี้อายุครบ 7 เดือนพอดีเลย อยู่ลาดกระบังเหมือนกันเลย ไม่ทราบอยู่สว่นไหนของ ลาดกระบัง จ๊ะ มีรูปมาอวดด้วย(ตอนไปเที่ยวสุโขทัย รูปนี้ถ่ายตอนอายุ 4 เดือนตอนนี้โตขึ้นมากแล้วจ้า) เป้งไงบ้าง กับความซน 

โดย นัท ชัยวัง - Wednesday, 18 June 2008, 04:19PM

สวยป่าวจ้า
โดย สุรัตน์ ฐติวรกุล - Wednesday, 18 June 2008, 05:50PM

สวัสดีครับน้องMIDORI,น้องนีน่า,น้องซินดี้ พี่สตางค์ยินดีที่รู้จักกับทุกๆท่านครับ มีเรื่องสนุกๆก็มาเล่าสู่กันฟ้งนะครับ อยากดูรูปตอนโตของน้องMIDORI คงจะสวยน่าดู แล้วอย่าลืมมาคุยกันนะครับยินดีมากครับ

โดย CATIEAR >> - Wednesday, 18 June 2008, 09:57PM

หวัดดีค่ะพี่ พี่สตางค์ พี่นีน่า พี่ซินดี้ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  ทุกคนน่ารักท่าทางใจดีทุกคนเลย  พี่ซินดี้คงจะซนน่าดูเนอะ มอมแมมเชียว!!   อยากเล่นด้วยคนจัง   แต่คงโดนไม้เรียวมี๊แน่ๆ  ตอนนี้หนูก็ซนไม่ต่างกับพี่เลย  เวลาเล่นไม่ค่อยสนใจใครวิ่งอย่างเดียว ไม่ยอมให้จับเข้ากรงง่ายๆ  มี้บ่นทุกวันเลยค่ะ   ก็เพราะหนูไม่ชอบอยู่นิ่งมี๊ก็เลยถ่ายรูปมาให้พี่ๆดูไม่ได้ซะที ไว้วันเสาร์นี้จะไปเที่ยวอีก   หนูจะลองอยู่นิ่งสักวิสองวิให้มี๊ถ่ายรูปมาอวดนะคะ ตอนนี้ดูหน้าเต็มๆตอนเด็กไปก่อนนะคะ  น่าชังมั้ยค่ะ!!.