แนะนำตัว โมโจอีกครั้ง
โดย N S - Friday, 13 June 2008, 09:51AM

ตอนนี้โมโจอายุ 6 เดือนแล้ว ลองดูความหล่อกันซะก่อน (ดื้อสุด ๆ )
แนะนำตัวเพื่อนใหม่
โดย N S - Friday, 13 June 2008, 09:33AM

สวัสดีครับ ผมขอแนะนำตัวครับ

ผม เด็กชาย โมโจ ครับ ภาพนี้ตอนผมอายุ 4 เดือนครับ (ผมหล่อตั้งแต่เด็กเลย)

แนะนำตัวเพื่อนใหม่ อีกครั้ง
โดย N S - Friday, 13 June 2008, 09:37AM

ขอโทษครับ เมื่อกี้ยังไม่ได้แนบภาพ ผมแนบภาพให้ใหม่ครับ
ตอบ: แนะนำตัว โมโจอีกครั้ง
โดย pairoj toewiwat - Friday, 13 June 2008, 10:01AM

หล่อขึ้นแล้วนะน้องโมโจ ขนเริ่มหนาขึ้นแล้วใช่มั้ย อีกหน่อยขนจะเต็มแล้วหล่อเลยหล่ะ แต่ต้องใจเย็น ๆ ลองให้แม่ซื้อนมแพะมาให้กินดูสิ พี่ก็กินเหมือนกัน เหมือนขนเราจะหนาขึ้นอ่ะ แล้วนุ่มด้วยนะ
โดย ยูโร /2008 - Friday, 13 June 2008, 04:21PM

กินนมแพะแล้วขนสวยหรอครับ ยูโรจะได้กินมั่ง
โดย a a - Friday, 13 June 2008, 04:24PM

สงสัยโมโจกำลังอยู่ในช่วงยืดตัวเหมือนเจ้าคูก้าเลยหละ  ดูผอมๆ โซๆ 

โดย โมโจ คนกำแพง - Friday, 13 June 2008, 04:26PM

ชื่อเหมือนเราเลย โมโจ....แต่แม่ชอบเรียก "ลูกโม" อายุก็เท่ากัน
โดย โมโจ คนกำแพง - Friday, 13 June 2008, 04:33PM

ใครก็บอกป๋มหน้าตลก...เชอะไม่หล่อแต่เร้าใจ

จาก...โมโจ น้องพี่ตังจอมโหด

โดย pairoj toewiwat - Friday, 13 June 2008, 05:11PM

ไม่แน่ใจค่ะ ว่าให้กินนมแพะแล้วขนจะสวยจริงรึเปล่า แต่พี่ ๆ ที่รู้จักเค้าก็ให้กินนมแพะกันค่ะ บอกว่าขนจะสวยขึ้น อีกอย่างน้องโฟรคเค้าไม่ค่อยชอบกินนมชงของหมาค่ะ ก็เลยลองให้เค้ากินนมแพะดู เค้ากินได้ แล้วดูขนเค้าหนาขึ้น และก็นุมเป็นมันเงาด้วยค่ะ แต่ถ้าเป็นเรื่องวิชาการต้องรอให้ผู้รู้มาตอบนะคะ อันนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ
ปล. น้องโมโจน่ารักออก ใครว่าเราไม่หล่ออย่าไปสนใจเลยคับ พี่ยังโดนคนว่าพี่ไม่ใช่บางแก้วเลย แต่พี่ไม่สนใจหรอก แม่กะพ่อรักเราก็พอแล้วหล่ะ

โดย N S - Monday, 16 June 2008, 08:22AM

ดีใจมากเลยค่ะ โมโจมีเพื่อน ๆ แล้ว ขอบคุณทุกคนมาก ๆ นะค่ะ

แล้วนมแพะ นี่หาซื้อได้ที่ไหนล่ะ เผื่อจะได้เอาให้ โมโจลองกินดูบ้าง

ปล.กินนมแพะแล้วความดื้อจะลดลงบ้างไหมเนี่ย ขำ ๆ นะ

โดย pairoj toewiwat - Monday, 16 June 2008, 08:42AM
  ตามร้านขายอาหารสุนัขน่าจะมีขายนะคะ เพราะว่าของน้องโฟรคเราก็ซื้อมาจากร้านขายอาหารสุนัขแถว ๆ บ้าน มีหลายยี่ห้อเหมือนกันนะคะ อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบของเราค่ะ ยังไม่ต้องซื้อมามากนะคะ เอามาให้เค้าลองกินดูก่อน ถ้าหากเค้าชอบค่อยไปซื้อใหม่ ลองต่อรองราคาดูก็ได้นะคะ เพราะบางทีถ้าเราซื้อยกกล่อง รึว่ายกโหลเค้าก็จะลดราคาให้ด้วยค่ะ
ปล. น้องโฟรคกินนมแพะแล้วก็ดื้อเหมือนเดิม แต่ความน่ารักจะมากขึ้นค่ะ มีแต่คนชมว่า โอ้โห บางแก้วเหรอทำไมสวยจัง...(สงสัยเค้าคงไม่ค่อยรู้จักบางแก้ว)
โดย CATIEAR >> - Tuesday, 17 June 2008, 12:20AM

หวัดดีคับพี่โมโจและพี่โฟร์คสุดหล่อ !!   ผมเป็นคน(ตัว)หนึ่งที่ชอบกินนมเป็นประจำ  โดยเฉพาะตอนเช้าๆ..   แต่เป็นนมวัวนะคับ    อร่อยอย่าบอกใคร!!..    ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับว่ากินนมแล้วจะทำให้ขนสวยหรือป่าว  แต่ที่แน่ๆผมยังไม่เคยมีปัญหาเรื่องผิวหนังเลยคับ  ผมแข็งแรงขึ้นและวิ่งเล่นได้ทั้งวัน   จากที่เมื่อก่อนมี๊คิดว่าผมคงจะไม่โตกับเค้าแล้ว(กะแด้ง)   ก็เล่น 3 วันดี 4 วันไข้ ไม่ค่อยกินอาหาร ตัวก็เล็กๆผอมๆ   จนมี๊ลองให้กินนมเสริมดู  ก็เกิดติดใจขึ้นมาเลยให้กินมาตลอด  มารู้ตัวอีกทีตัวผมก็ยืดยาวเก้งก้าง  ดีใจสุดๆ  ไกล้เป็นหนุ่มแล้วคับ  อ่อนกว่าพี่โมโจแค่เดือนเดียวเอง อิ อิ..

ปล. มี๊ไม่ให้กินนมมาก  กลัวท้องเสีย..

โดย pairoj toewiwat - Tuesday, 17 June 2008, 07:54AM
  ตอนพี่เด็ก ๆ พ่อพี่ซื้อนมสำหรับหมามชงให้กิน แต่พี่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เลย เลี่ยกินแค่ 4-5 แผลบก็พอแล้ว แล้วก็จะไม่แตะอีกเลย แม่พี่ก็เลยให้ลองนมแพะดูแล้วพี่กินได้เยอะขึ้น แม่ก็เลยให้กินนมแพะมาตลอด ตอนเด็ก ๆ พี่เคยไม่สบายเป็นบอดบวมด้วยหล่ะ ก็เลยกลายเป็นหมาที่กินยาก และก็กินน้อย แต่ตอนนี้เริ่มกินเยอะขึ้นแล้วหล่ะ ช่วงนี้เริ่มเข้าหน้าฝนแล้ว น้อง ๆ อย่าเล่นน้ำฝนเยอะนะ เดี๋ยวจะไม่สบายเอา....

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew