ตอบ: บางแก้วป่วย
โดย arthit lungkuljinda - Friday, 13 June 2008, 05:27PM

ตอนนี้อายุ5ปีกว่าเกือบ6ปีแล้วครับ ถ้าพูดกันตามตรงเค้าก็นิ่งขึ้นและว่าง่ายขึ้นกว่าตอนเด็กเยอะแล้วครับ จัดสวนไว้ที่บ้านไม่ค่อยลุยและวุ่นวายกับต้นไม้เลยครับนอกจากมีงูหรือสัตว์เลื้อยคลานเข้ามาเขาก็จะเข้าไปแหวกดูบ้าง เรื่องเอาไปเดินนอกบ้านไม่ค่อยอยากเสี่ยงเพราะโครงสร้างเขาใหญ่แรงเยอะครับกลัวเอาไม่อยู่ ตอน6-7เดือนเคยหลุดไปกัดเพื่อนบ้านครั้งหนึ่งเนื่องจากแม่ผมปิดประตูไม่สนิท ดีที่คนถูกกัดไม่เป็นไรมากแค่เป็นรอยเขี้ยวช้ำๆ เวลามันป่วยผมจะสงสารมันมาก เนื่องจากเหตุผลที่บอกไว้นั่นแหละครับ กลัวว่าสักวันจะต้องเห็นมันจากเราไปอย่างทรมาน โดยที่เราเยียวยามันไม่ได้อะครับ ขนาดแม่ผมเคยโดนมันกัดแกดวยวายแทบตายจะให้ฆ่ามันทิ้งตอนนี้ยังตกหลุมรักมันเลยครับ ตอนป่วยนี่แกเรียกลูกทุกคำเลยครับเอาใจสารพัด เวลาอารมณ์ดีเจ้านี่ขี้ประจบมากครับ ในบ้านเค้ายอมให้ผมกับแม่จับตัวได้แค่สองคนครับนอกนั้นเข้าใกล้ไม่ได้ ชื่อเจ้า อับดุลครับสีขาว-น้ำตาล(พอดีมือใหม่ครับโพสรูปยังไม่เป็น)

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew