น้ำหนักตัวของม๊ะหมา
โดย nion rasniyom - Thursday, 12 June 2008, 02:16PM

คืออยากจะทราบน่ะค่ะว่าปกติน้ำหนักตัวของม๊ะหมาจะต้องอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ถึงจะบอกได้ว่าอ้วนไปหรือผอมไป ซึ่งตอนนี้เจ้าตัวแสบที่บ้านอายุ 5 เดือนครึ่งหนัก 13 กิโล ไม่ทราบว่ามันผอมไปรึป่าว เนื่องจากไม่ค่อยเห็นแก่กินน่ะค่ะวันๆเอาแต่นอน เล่น เห่าชาวบ้านที่เดิน+ขี่รถผ่านหน้าบ้าน ให้อาหารไปก็กินไม่เคยหมดนอกจากหิวจัด พอเอาไปเที่ยวบ้านที่ต่างจังหวัดเค้าบอกว่ามันผอมไป ก็เลยไม่รู้ว่ามันผอมไปจริงรึป่าว ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

ปล.ในรูปรู้สึกว่าจะหิวจัดเพราะข้าวเช้าไม่ยอมกินเลยมากินเอาบ่ายก็เลยเหลือไม่กี่เม็ด

ตอบ: น้ำหนักตัวของม๊ะหมา
โดย a a - Thursday, 12 June 2008, 06:07PM
  เป็นคำถามที่อยากรู้เหมือนกันคูก้าตัวเมีย 6 เดือน หนัก 14 โล  อยากรู้มาตรฐานนำหนักบางแก้วเหมือนกันเลย  คูก้าออกแนวลำเตี้ย อกตูม เห็นมันก็ขำทุกที
โดย nion rasniyom - Thursday, 12 June 2008, 06:34PM

ลืมบอกไปค่ะว่าเจ้าตัวแสบ(หรือหมอนตัวแสบ) เป็นตัวเมียค่ะ ส่วนความสูงนี่วัดไม่ได้ค่ะเพราะไม่เคยอยู่นิ่งๆให้วัดเลย แบบว่าเป็นลูกสาวที่หวงเนื้อหวงตัวน่ะค่ะ
โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 12 June 2008, 07:14PM

สวัสดีค่ะ คุณnion คะ เรื่องน้ำหนักของบางแก้วเนี่ยค่ะ

น้ำหนัก เพศผู้หนัก 19-21 ก.ก.    เพศเมียหนัก 16-18 ก.ก.

ความสูง เพศผู้สูง  48-53 ซ.ม.   เพศเมียสูง    43-48 ซ.ม.

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew