มีภาพน้องหมามาให้ เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันคะ
โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 7 June 2008, 06:30PM

สวัสดีค่ะ..ทุกท่าน ตอนนี้พ่อมารวย และแม่ทองมี มีลูก 5ตัว

2ตัวเมีย และตัวผู้อีก3 ตัวค่ะ ตอนนี้อายุ 1เดือน กับ1วัน (เกิด6พค.51)และเริ่มเห่าแล้วค่ะ..เลยนำรูปมาให้ชมกัน..น่ารักไหมคะยักคิ้ว

มะหมาน่ารัก
โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 7 June 2008, 05:39PM

สวัสดีค่ะ..ทุกท่าน ตอนนี้พ่อมารวย และแม่ทองมี มีลูก 5ตัว

2ตัวเมีย และตัวผู้อีก3 ตัวค่ะ ตอนนี้อายุ 1เดือน กับ1วัน (เกิด6พค.51)และเริ่มเห่าแล้วค่ะ..เลยนำรูปมาให้ชมกัน..

ตอบ: มีภาพน้องหมามาให้ เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันคะ
โดย Paolo K - Saturday, 7 June 2008, 07:34PM

สวยดีครับ

เก็บไว้เลี้ยงเอง หรือจะแบ่งให้คนอื่นๆ ไปช่วยเลี้ยงครับ

ตอบ: มีภาพน้องหมามาให้ เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันคะ
โดย hudiny bangkaew - Saturday, 7 June 2008, 07:48PM
  น่ารักดีคับ อิจฉาจัง ไว้ใกล้ๆสิ้นปีให้ผสมมั้งดีกว่า *-* ผมชอบตัวที่2ด้านซ้าย ปากเค้าอ้วนๆดี กับตัวแรก ด้านขวา หมาขาวล้วน แต่มีหน้ากาก ก็สวยไปอีกแบบนะคับ ขอบอก
ตอบ: มะหมาน่ารัก
โดย sirirat chaiyakhal - Sunday, 8 June 2008, 07:21PM

สวัสดีค่ะ..ทุกท่าน ได้ชมภาพน้องหมา ทั้ง5แล้ว และขอบคุณ คุณhudiny และคุณpaolo k นะคะ..น้องๆลูกหมา ก็คงต้องแบ่งขายด้วยค่ะ สำหรับท่านที่สนใจ ก็พูดคุย

กันได้นะคะ ที่โทรฯ 089-1760388

..มาชมภาพ พ่อ และแม่ น้องหมากันนะคะ

โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 12 June 2008, 06:59PM

..เย้ๆๆวันนี้ น้องสี่(ตัวสีขาว นับจากซ้ายมือตัวที่4) หูตั้งทั้งสองข้างแล้ว

นับอายุ ได้38 วัน ก็งงๆเหมือนกัน ทำไมตั้งไวจัง (อาจเหมือนเด็กๆที่ทุกวันนี้

มีพัฒนาการเร็วก็เป็นได้) ก็น่ารักไปอีกแบบ ค่ะ

ส่วนตัวผู้ ตัวที่1 3 5 เห่าแล้วค่ะ เวลามีเสียอะไรแปลกๆหน่อย จะเห่าทันที

ดีใจค่ะ..เลยมาเล่าสู่ฟัง

โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 12 June 2008, 07:48PM

เอาภาพน้องสี่ อายุ 38 วัน หูตั้งวันนี้ มาให้ชมค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Sunday, 15 June 2008, 11:38AM

สวัสดีค่ะ..พี่ๆเพื่อนๆบางแก้วค่ะ น้องสี่มารายงานตัวค่ะ ตอนนี้น้องสี่

กับพี่น้องแข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้กะลังวิ่งซน กระโดด เหมือนน้องกบเลยค่ะ

ฟันน้ำนมของพวกเรา ขึ้นเต็มปากเลย ..ตอนนี้พวกเราก็เลยไม่ได้ดูดนม

แม่ทองมีแล้ว กลัวแม่ทองมีเจ็บค่ะ...แต่เราก็มีนมดื่มเยอะเลยนะคะ เดี๋ยว

น้องสี่ จะเรียกพวกเรามายืนเรียงแถว ถ่ายรูปกันค่ะ ..

โดย sirirat chaiyakhal - Sunday, 15 June 2008, 11:42AM

อ้า..ยืนเรียงแถวดีๆๆนะ..ยิ้มหน่อยนะ..เตรียมตัว..1 2 3 4 5 ..ถ่ายรูปแชะ..

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 17 June 2008, 10:13AM

สวัสดีค่ะ น้องสี่มารายงานตัวค่ะ..เพื่อนๆพี่ๆบางแก้วสบายดีนะคะ

ส่วนพวกเราสบายดีทั้งหมดเลยค่ะ..กะลังเดิน กะลังวิ่งกระโดดกัน

สนุกมากค่ะ..ขอบคุณแม่ๆ..ที่โทรเข้ามาถาม..ว่ามีตัวเมียยังมีใหม

มีค่ะ..น้องสี่ กับพี่สอง เป็นตัวเมียค่ะ..

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 17 June 2008, 10:23AM

..ตอนนี้น้องสี่ ..จาพาพี่ๆเพื่อนๆ..มาชมสมาชิกที่บ้าน

นี่เป็นภาพพี่สอง เป็นตัวเมีย เหมือนน้องสี่นี่หละค่ะ พี่สองหูตั้งวันนี้ค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 17 June 2008, 10:34AM

..แล้วนี่ก็เป็นอาหาร และนมบางส่วน ที่เราได้ทานกันวันละหลายมื้อค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 17 June 2008, 10:33AM

..นี่เป็นพี่สามค่ะ ..พี่สามเป็นตัวผู้ เมื่อเช้า แม่ชั่งน้ำหนัก ได้4กิโล2ขีดค่ะ

หูตั้ง1ข้างแล้ว..หล่อไปอีกแบบนะค๊า

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 17 June 2008, 10:43AM

น้องสี่แอบเห็น..พ่อมารวยนอนมอง นั่งมองลูกๆ อย่างเอ็นดู

พ่อจ๋า..ง่วงก็หลับบ้างนะคะ

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 17 June 2008, 10:51AM

ใกล้มื้อเที่ยงแล้ว เดี๋ยวน้องสี่กับพี่ๆเตรียมตัว ..ทานอาหารก่อนนะคะ

นี่เป็น อาหารและนม บางส่วนที่พวกเราทานอยู่ค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 18 June 2008, 09:33AM

สวัสดียามสายๆวันพุธ ค่ะ..น้องสี่พร้อมพี่ๆมารายงานตัวค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 18 June 2008, 09:47AM

อ้าว..นั่นใครน๊า..ดูชัดๆๆจิ  ..อ้อ ป้าโมจิค่ะ..สาวโสด

ลูกรักๆๆ ของแม่สิริรัฐค่ะ..น้องสี่เห็นป้าโม..ชอบเล่นบอล

มากเลยค่ะ...อบอุ่นดีจังนะคะ..นอกจากมีพวกเราบางแก้วแล้ว

ยังมีพุดเดิล อีก2สาวโสดน๊า

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 18 June 2008, 10:00AM

อ้า..ลูกๆของแม่ทองมีจ๊ะ นอนกันได้แล้วนะ..อย่าส่งเสียงดังลูก

ป้าๆๆ..เขากะลังนอนอยู่นะจ๊ะ..คุณแม่ก็จะของีบบ้าง เหนื่อยมา

หลายวันแล้วลูกเอ้ย

โดย pairoj toewiwat - Wednesday, 18 June 2008, 03:02PM
  ลูก ๆ ของพี่มารวยน่ารักกนทั้งนั้นเลย... ท่าทางจะอ้วนจ้ำม่ำกันด้วยนะเนี่ย...
โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 18 June 2008, 03:47PM

..ขอบคุณครับ คุณอาไพโรจน์ และพี่โฟรค ครับ ผมน้องสาม

เห็นจา..จ้ำม่ำที่สุดในบรรดา พี่น้องครับ..

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 18 June 2008, 04:01PM

..เย้ๆๆ ดีใจจังคร๊าบ อีกมะกี่วันเราก็จะทำวัคซีน กันแล้วคร๊าบ

โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 18 June 2008, 08:44PM
  ขอให้ได้บ้านใหม่ดีๆทุกตัวนะคับ  เจ้าตัวขาวล้วนนี่โตแล้วหน้าตาโดนใจจัง
โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 19 June 2008, 09:28AM

..ขอบคุณค่ะ คุณลุงhudiny พวกนู๋กะลัง รอบ้านใหม่อยู่ค่ะ

บ้านที่รัก และอบอุ่นค๊า..คุณลุงขา..น้องสี่(สีขาว)..น้องชอบถ่ายรูปค่ะ

ชอบสังเกตุเวลาใครทำอะไรด้วยค่ะ..ตอนนี้น้องอึเองเป็น ในถาดปูด้วย

กระดาษเองเป็นค่ะ..คุณแม่ยังมะได้สอนเลยนะคะ..บางครั้งนู๋ก็ทำตัวเหมือนผู้ใหญ่

นิ่งๆค่ะ..คุณลุงขา นู๋ตัวสีขาว มีหน้ากากหน้า และมีคิ้วตรงโคนหางด้วยค่ะ

แล้วนู๋จา..โพสท่าให้ดูนะคะ

โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 19 June 2008, 03:04PM

หวัดดียามบ่ายคร๊บบ.....คร๊าบผม..น้องห้าคราบ

น้องห้า..มะค่อย ออกกล้องเลย..เขินคร๊าบ..เอ้..ทำไมผมชื่อ

น้องห้า...แม่บอกว่า ผมออกมา ตัวสุดท้ายคร๊าบ..(น้องเล็กครับผม)

น้องเล็กแต่..เห่าเก่ง แถมขี้อ้อนครับ

..แม่คร๊าบ.. แม่ทองมีครับ ผมรักแม่คร๊าบ (จุ๊บบบๆๆๆ)

โดย sirirat chaiyakhal - Thursday, 19 June 2008, 03:17PM

..พ่อมารวยคร๊าบ น้องห้า รักพ่อคร๊าบ..พ่อจ๋า ยิ้มหน่อยน๊า..จ๊ะเอ๋

โดย ชัยรัตน์ หาญวิชัยกูล - Friday, 20 June 2008, 12:45AM

ถ้าให้จะขอบคุณมากๆเลยครับ

chairat17@hotmail.com เมลล์ผมนะครับ

โดย sirirat chaiyakhal - Friday, 20 June 2008, 02:08PM

..คร๊าบผม น้องห้า และพี่ๆทั้งหมด เมื่อบ่ายวานนี้(19มิย.)พวกเราได้ฉีด

วัคซีนรวม เรียบร้อยแล้วคร๊าบ...หลังจากได้นอนพักผ่อนกันเต็มที่

ผมน้องห้า กะพี่หนึ่ง ก็ขอออกมาเดินเล่นทักทาย พ่อแม่ และป้าๆๆ กันคร๊าบ

โดย sirirat chaiyakhal - Friday, 20 June 2008, 02:24PM

สวัสดีค่ะ ..พี่ๆเพื่อนบางแก้วจ๋า น้องสี่มาแล้วค๊า..

พี่สองจ๋า..เมื่อวานฉีดวัคซีน มะเจ็บเลยเนอะ..มะเห็นมีใครร้องเลย

..แต่พี่สองว่า..จิ๊ดหน่อยเดียว เหมือนมดกัดเลย..

พี่สองจ๋า..อีกมะกี่วันแล้ว นะ หากเราต้องจากกัน พี่สองจะคิดถึงน้องสี่

ใหมคะ..ได้ยินว่า พี่สองจาไปอยู่ใต้..โน่นแน่ ..น้องจ๋า..อย่าเพิ่งพูด

ตอนนี้เลย..พี่ก็มะอยากจาก พวกเราหรอกนะ...แต่พวกเราต่างก็มีหน้าที่

ต่างมีพ่อแม่ที่คอยเราอยู่...จาอยู่ที่ใหน หากใจเรารักกัน ..ก็มีความสุขแล้วหละ

นะจ๊ะ...(อิอิ ..น้องสี่ละเศร้า...จังค่ะ)

โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 21 June 2008, 09:19AM

..น้องสี่ ของพี่สอง..หันหน้ามาหน่อยจิ น้องกะลังคิดอาไรอยู่

อย่าคิดมากเลยนะ..พี่รักน้องเสมอ แต่...เราทุกตัว ต่างก็มีวิถีชีวิต

ที่ต้องดำเนินไปนะน้อง..ทำใจให้สบายยยยยยยยย...และทุกๆๆวัน

เราจาต้องทำชีวิต จิต ให้เป็นสุขนะน้องรัก

โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 21 June 2008, 09:32AM

..เมื่อคืนเราก็ได้ทานยาถ่ายพยาธิ กันทุกตัว..เมื่อเช้า น้องสี่คอยมอง

อยู่ มะเห็นมี พยาธิ กันเลยอะจิ....ฮ้า..น้องสี่สบายใจแล้วค่ะ น้องสี่

รักพี่ๆและรักน้องห้าด้วยนะ..

โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 21 June 2008, 03:18PM

สวัสดียามบ่าย วันเสาร์ค่ะ ..พี่หนึ่งขา ขอน้องสองอยู่

ใกล้ๆนะคะ...เอ้ น้องสองได้ยินแม่ชมพี่หนึ่งว่า โตขึ้นจา

รูปหล่อนะค๊า..จาคล้ายๆพ่อมารวยมากที่สุดเลย..แต่ตอนนี้

ยังดูหน้าตาตี๋ๆ...แม่ชอบเรียกพี่หนึ่ง ว่าตี๋น้อย เรื่อยเลย

โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 21 June 2008, 03:27PM

อูย..งี้พี่หนึ่งก็เขินแย่สิ  แต่ก็ชอบใจจัง ที่แม่เรียกตี๋น้อย เอ้ยยย

ขอให้น้องสอง ของพี่โชคดีนะ วันพรุ่งนี้แล้วสิ น้องสองก็จา..

ไปจากพวกเรา..น้องไปอยู่ถึงนราธิวาส เลยนะเนี่ย แต่..ครอบครัว

ใหม่ของน้อง ..เขาก็ใจดี รักบางแก้วอย่างพวกเรา ..พี่ดีใจด้วยนะ

โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 21 June 2008, 10:48PM

..ลูกสองเอย..ใหนมาหาแม่สิลูก ..ลูกสอง ถึงวันนี้ลูกของแม่

ก็อายุ47 วันแล้วนะ ลูกแม่กะลังน่ารักน่าชัง แข็งแรงดีมาก..

พรุ่งนี้แล้วสินะ  ลูกก็จะออกจากอ้อมอกแม่...ฮือ....

ลูกรู้ใว้ว่าแม่รักลูกเสมอ  ลูกจะไปอยู่ที่ใด แม่ก็จะยังรักและคิดถึง

ลูกของแม่นะจ๊ะ...เมื่อลูกไปอยู่กับแม่-พ่อ ครอบครัวใหม่

ขอให้ลูก เป็นหมาดี มีเมตตา ซื่อสัตย์เป็นที่ตั้ง ..ลูกแม่ดีอยู่แล้ว

ก็ขอให้ลูก..รักษาความดีนี้  ดุจเกลือรักษาความเค็ม นะลูกนะ

ท้ายนี้..ขอให้ลูกแม่ มีสุขทั้งกายและใจ ..อย่าลืม อยู่บ้านท่าน

ให้คุณท่านนะลูกรัก....แม่ทองมี

โดย sirirat chaiyakhal - Saturday, 21 June 2008, 10:55PM

..ขอบคุณค่ะแม่ ดึกแล้วแม่ก็พักผ่อนนะคะ..ลูกสองจา

ส่งข่าวมาเป็นระยะค่ะ..และลูกจะจำคำที่แม่สอนค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Sunday, 22 June 2008, 03:15PM

สวัสดีคร๊าบ พี่ๆบางแก้ว ผมน้องห้าคร๊าบ

ผมแอบฟังที่แม่ทองมี สอนพี่สอง..ผมละซึ้งคร๊าบ

พี่ๆนอนฟังจนหลับเลย...แม่คร๊าบ ผมรักแม่ และคิดถึง

พี่สองคร๊าบ ..

โดย sirirat chaiyakhal - Sunday, 22 June 2008, 03:24PM

สวัสดีค่ะแม่ทองมี พ่อมารวย และพี่ๆน้องๆ น้องสองส่งความคิด

ถึงมาหานะคะ...ตอนนี้น้องสอง อยู่กะแม่และครอบครัวใหม่แล้วค๊า..

ไม่ต้องเป็นห่วงน้องสองนะคะ ..น้องสองสบายดีค่ะ ..และแม่ใหม่ก็

น่ารักดีค่ะ...และน้องสองจาทำตามที่แม่ทองมีสอน นะคะ

โดย sirirat chaiyakhal - Monday, 23 June 2008, 02:01PM

..สวัสดีค่ะ ทุกท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมค่ะ

และขอขอบคุณทุกท่านที่สนใจ น้องหมาแล้วโทรเข้ามา

สอบถาม ตอนนี้น้องหมาที่คอก..ยังมีอยู่3ตัวค่ะ

มีตัวเมีย1ตัว และตัวผู้2ตัวค่ะ

แล้วจะนำภาพแต่ละตัวมาให้ชมต่อไป นับถึงวันนี้

น้องหมาของเราอายุได้ 49วันพอดีค่ะ..แต่น้องหมาสุขภาพ

ดี แข็งแรง ทำวัคซีน ถ่ายพยาธิ เรียบร้อย และมีใบพันธ์ประวัติ

เรียบร้อยทุกตัวค่ะ....หากท่านมองหาลูกสุนัขที่สุขภาพดี

น่ารักฯลฯ ..สนใจโทรคุย สอบถามได้ค่ะ..ที่คุณสิริรัฐ

โทรฯ 089-1760388 ..ขอบคุณค่ะ

....เพลินๆใจ สบายๆ..ไปกับเพลงบรรเลง สักเพลง เชิญค่ะ...

http://www.thaipoem.com/forever/ipage/song6186.html

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 24 June 2008, 07:12PM

..สวัสดีค่ะ ทุกท่านคะ นำภาพน้องๆที่ยังมี

มาให้ชมต่อค่ะ..เริ่มจากน้องห้า เพศผู้ค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 24 June 2008, 07:17PM

..นี่ก็เป็นน้องสี่ แสนซนแต่น่ารัก เพศเมียค่ะ
โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 24 June 2008, 07:21PM

และนี่ก็น้องหนึ่ง(ตี๋น้อย)ค่ะ..น่ารักปราดเปรียว เพศผู้ค่ะ
โดย sirirat chaiyakhal - Tuesday, 24 June 2008, 07:28PM

..ยามว่างของน้องๆ สบายๆ..และขอขอบคุณทุกท่าน

ที่โทรเข้ามาสอบถาม และที่ติดตามกระทู้ตลอดมานะคะ

และที่สุด ขอขอบคุณเจ้าหน้าที่เวป และทุกท่าน ด้วยค่ะ

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 2 July 2008, 02:11PM

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ระยะนี้ฝนค่อนข้างตกชุก..แทบทุกภาค ภาคกลางแถวนครปฐม พอบ่ายฝนตกแทบทุกวัน...สุขภาพของน้องหมาบางแก้ว ของท่านเป็นไงบ้างคะ..ส่วนลูกที่บ้านสบายดี ซนสนุกกันทุกตัวค่ะ..ชักเริ่มปะลองกำลังกันบ้างแล้วค่ะ..ถือเป็นธรรมชาติของสัตว์..วัดกำลัง ความเป็นจ่าฝูงเนาะ..มีภาพลูกๆมาให้ชมค่ะ เพิ่งถ่ายภาพวันนี้ค่ะ...

...น้องสาม และน้องสี่ค่ะ (จองแล้ว)

โดย sirirat chaiyakhal - Wednesday, 2 July 2008, 02:27PM

.เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นครั้งแรกของลูกๆที่ได้อาบน้ำ

วันที่6กค.นี้ ลูกๆอายุครบ2เดือนพอดีค่ะ

นี่ก็เป็นภาพน้องหนึ่ง ค่ะ เพศผู้ หูใกล้ตั้งแล้วค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew