สุดยอดเลยครับ พันธุ์บางแก้ว
โดย นินจา ตัวแสบ - Tuesday, 3 June 2008, 01:05PM

เหตุเนื่องจากผมพา sniper (ตัวในรูป) ไปปรับพฤติกรรมที่สวนสาธารณะเจอพิทบูลลายเสือครับกล้ามเป็นมัดตัวผู้ กับเยอรมันเชพเพริดตัวผู้ตัวเบิ้มครับ ตัวผมเองก็ไม่ได้กลัวมันหรอกแต่เจ้าเปอร์ มันเป็นตัวเมีย  โดนรุมแกล้ง  (ตามรังควานแบบหื่นๆ) ผมก็อยากให้เจ้าเปอร์หายกลัวก็เลยปล่อยโซ่ให้วิ่งเอง  โดนแกล้งจนรำคาญ มันก็งับสู้บ้าง แต่ตัวผู้ทั้งสองก็แบบหมาหยอกไก่ (หมา)  ประมาณ เกือบครึ่งชั่วโมง  แล้วผมก็หันไปเห็นบางแก้วตัวผู้สีขาวน้ำตาลค่อยๆเดินออกมาจากซอกบ้านพัก ค่อยๆเดินมา เจ้าพิทบูลกับเชฟเพิรดเห็นปุบ ผมก็ตกใจครับ  ไอ้สองตัวรีปวิ่งหางจุกตูดไปหมอบแทบเท้าครับ  (เหมือนบางแก้วพูดว่า  เฮ้ยทำอะไรกันว่ะ)  (สองตัวที่หมอบแทบเท้าตัวสั่น ตอบว่าปล่าวครับท่าน)  แล้วเจ้าบางแก้วก็เดินเลยแบบแทบจะข้ามหัวพิทบูลกับเชพเพริดเลยมาหน่อยเจ้าสองตัวพุ่งควับหายไปในซอกบ้านพักแบบสายฟ้าแลบ  แล้วเจ้าบางแก้วก็ค่อยๆเดินมาหาเจ้าเปอร์ของผม (แล้วพูดประมาณว่า เจ้าสองตัวนั่นทำอะไรหรือป่าวจ๊ะน้องสาว)  เจ้าเปอร์ตอบว่าไม่เป็นไรเจ้าค่ะท่าน แล้วมันก็ค่อยๆเดินกลับไปจากซอกที่ออกมา  มาดมันสุดยอดจริงๆบางแก้ว  ถ้ามีกล้องผมถ่ายวีดีโอไว้ทุกท่านคงเห็นภาพมากกว่านี้  มันคือหัวหน้าฝูงตัวจริงเสียงจริงเลย อยากให้ทุกท่านได้เห็นภาพจริง แต่คงได้แค่เล่าให้ฟัง  ภาพตอนวิ่งไปหมอบแทบเท้า  การเดินเก็กๆมาดเท่ห์ โอ้ย อยากให้ทุกท่านได้เห็นจริง  ใครมีประสบการณ์จ่าฝูงในหมากันเอง แบ่งปันกันครับ

ตอบ: สุดยอดเลยครับ พันธุ์บางแก้ว
โดย **NinjA BatMaN** - Tuesday, 3 June 2008, 10:11PM

สุดยอดจิงๆ เจ้าบางแก้ว ตัวเล็กกว่าแต่เป็นจ่าฝูงซะงั้น

ว่าแต่ว่ารู้ได้ไงว่ามันคุยอะไรกันอ่ะ อิอิ

ตอบ: สุดยอดเลยครับ พันธุ์บางแก้ว
โดย Tipparat Supat - Wednesday, 4 June 2008, 10:51AM
  สงสัยเจ้าบางแก้วตัวนี้คงเคยปะทะกำลังกับเจ้ายักษ์สองตัวมาก่อน แล้วปรากฏว่าชนะ เจ้าสองตัวก็เลยไม่กล้าแหย......กัดฟัน
โดย คมสัน จ้อยลี - Friday, 6 June 2008, 01:28PM
  อ่านแล้วเห็นภาพเลย สุดยอดมากครับ
โดย suwanna manasomboonpan - Tuesday, 1 July 2008, 07:10PM

อย่างนี้สิบางแก้วเห็นด้วย

โดย Mingkwun Sangapun - Monday, 7 July 2008, 02:58PM

บางแก้วบ้านใครก็ไม่รู้  เท่ๆ จริงๆ เลย -- ข้าวต้มมัดของที่บ้านไม่ค่อยจะได้เรื่องเลยค่ะ ไม่ดุ ไม่เห่าคน คนแปลกหน้ามาก็ดีใจ เชื่องจนน่าสงสัยเลยค่ะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew