จำเป็นต้องทำเบอร์หูหรือป่าวครับ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 10 May 2008, 11:04PM

ซื้อลูกบางแก้วมา 2 ตัว มีใบเพ็ดฯ แต่ไม่ได้ทำเบอร์หู เพราะพี่เจ้าของฟาร์มบอกว่าเจ้าหน้าที่ยังไม่ว่าง ผมขับรถไปเกิบ 300 กม. และไม่มีเวลากลับไปอีก เลยต้องจำใจยอมครับ พี่เจ้าของก็ยังย้ำว่าไม่เป็นไร เพราะมีใบเพ็ดฯแล้ว

ขอความรู้หน่อยนะครับ

ตอบ: จำเป็นต้องทำเบอร์หูหรือป่าวครับ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 10 May 2008, 11:09PM

น้อง Puff ครับ

ตอบ: จำเป็นต้องทำเบอร์หูหรือป่าวครับ
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Saturday, 10 May 2008, 11:11PM

ตัวนี้น้อง Pie ครับ มีเบอร์ตัว แต่ยังไม่ได้ตอกเบอร์หูครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่าควรทำอย่างไร
โดย hudiny bangkaew - Saturday, 10 May 2008, 11:21PM

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคับ เพราะเดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่จะฝังไมโครชิพกัน แต่ถ้าจะมีปัญหา ก็น่าจะเรื่องไปลงทะเบียนตัว ที่ชมรมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทย เพราะถ้าคุณไม่ใช่คนในวงการประกวด เค้าอาจไม่รู้จัก หรือ ไม่มีเส้นสายอะไร ถ้าไปลงทะเบียนตัว แล้วเค้าไม่ให้ทำ คุณก็ต้องติดต่อ คอก/ฟาร์ม ที่คุณซื้อมา แต่ผมว่าคงไม่มีปัญหาอะไร เพราะยังไงก็น่าจะติดต่อกันได้ อย่างของผม เจ้าลูกเล็กของผม ก็ไม่ได้ตอกเบอร์หู
โดย อังคณา ดำริการเลิศ - Saturday, 10 May 2008, 11:39PM

ดิฉันคิดว่าควรจะพาน้องหมาไปสักเบอร์หูนะคะ เพราะถ้าไม่สัก จะไม่ทราบว่าใบเพ็ดดีกรีเป็นของน้องหมาตัวไหนค่ะ ยิ้ม

โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Sunday, 11 May 2008, 10:50AM
  ขอบคุณครับที่แนะนำ ไม่ทราบว่าสามารถไปทำที่ไหนได้ครับ หรือว่าต้องให้ที่ทางฟาร์มทำที่เดียว?
โดย กิตติศักดิ์ รัตนปกรณ์ - Sunday, 11 May 2008, 04:28PM
  p3และR1 ใช่ไหมครับน่ารักมาก
โดย อังคณา ดำริการเลิศ - Sunday, 11 May 2008, 04:56PM

น่าจะลองไปติดต่อที่ฟาร์มดูนะคะ. เพราะของดิฉัน ที่ฟาร์มเค้าจัดการให้เรียบร้อยเลยค่ะ ยังไงก็ขอให้โชคดีนะคะ

ปล.น้องหมาน่ารักทั้ง2ตัวเลยค่ะ ยิ้ม

โดย นายหาญไกร สีหาบัว - Sunday, 11 May 2008, 07:36PM

น้องไข่เจียวก็ไม่ได้ตอก ทะเบียนใบหู เพราะตอนรับมา ตัวเล็กเกินไป ได้เบอร์หูมานะ แต่ไม่ได้ตอก พอดีไม่ให้ความสำคัญเท่าไหร่ ตัวเองมั่นใจว่าแท้ก็พอแล้ว เพราะไปรับมาจากฟาร์มเอง แต่ก็ไม่ทราบว่าจะมีผล ตอนประกวดหรือไม่ เลี้ยงให้สุขภาพดี น่ารัก นิสัยดี ก็พอแล้ว
โดย วัชรนนท์ อารยางกูร - Monday, 12 May 2008, 11:41AM

ใช่ครับคุณกิตติศักดิ์ นี่แหล่ะครับ P3 (Pie) และ R1 (Puff) ตัวจริงเสียงจริง

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew