บางแก้วที่บ้านหวงบ้านมากมาย

เมื่อก่อนเลี้ยงบางแก้วไว้ 3 ตัว ทุกตัวค่อนข้างหวงบ้านมาก

ข้างบ้านก็เลี้ยงหมาไว้ ทุกวัน หมาข้างบ้านจะมาชวนบางแก้วที่บ้านทะเลาะกันเสียงดัง

ทำให้ข้างบ้านไม่พอใจ หาว่าบางแก้วบ้านเราไม่ดี

เป็นสาเหตุให้ข้างบ้านเอาปืนมายิง บางแก้วตัวแรก (สุดรักเลยคับตัวนี้) ตายไป เมื่อ 3 ปีก่อน ทุกวันนี้ข้างบ้านก็ยังต่อว่ามาเป็นระยะ ๆ ว่าบางแก้วบ้านเรา ส่งเสียงดัง

ผมก็เป็นคนที่รักสัตว์ ผมยังไม่เคยตีเคยว่า หมาของเขาเลย

การที่เขามายิงบางแก้วเราตายไป เมื่อเรื่องถึงตำรวจก็กลับกลายเป็นข้อหาที่น้อยนิดคือ ทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์ (บางแก้วก็มีชีวิตเหมือนกัน กลับตีมันเป็นแค่ทรัพย์สินเล็ก ๆ น้อย ๆ ของเรา) กฏหมายเฮงซวยแท้

บางครั้งผมยังอยากเอาปืนมายิงเขาให้รู้ถึงความเจ็บปวดที่บางแก้วได้รับมั่ง (บางแก้วผมโดนไป 4 นัด กระสุนฝังในปอด 2 นัด ทะลุ ไป 2 นัด ร่องรอยที่บ้านยังมีอยู่ทุกวันนี้)

คุณคิดว่าคนประเภทนี้ที่กล้าทำกับหมาได้ เป็นคนยังไง??

ตอบ: บางแก้วที่บ้านหวงบ้านมากมาย
โดย leo ubon - Tuesday, 29 April 2008, 08:58PM

ขนาดบ้านเรา หมาไม่เห่าเลย ยังโดนวางยาเลย อาจเปนเพราะไปเห่าซาเล้ง ปกติบางแก้วไม่ชอบเห่าค่ะ ตอนนี้คงเห่าไม่ได้ การวางยา เขาคงไม่เอาให้ตาย แต่ทำให้เราลำบาก หมาก็ไม่สบายใจและกาย เป็นเจ้าชายนิทรา

ตอบ: บางแก้วที่บ้านหวงบ้านมากมาย
โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Tuesday, 29 April 2008, 10:43PM

ขนาดยิงกันนี่ คงไม่ใช่คนปกติแล้ว หมาเราไม่ได้ไปกัดเค้าซะหน่อย

แล้วการถือปืนเที่ยวยิงหมาชาวบ้านนี่ไม่ผิดอะไรเลยเหรอ น่ากลัวนะไม่น่าอยู่ใกล้แล้วหละ คนจิตใจต่ำทรามขนาดนั้น

โดย prissana phanitsan - Thursday, 1 May 2008, 05:13PM

ตอบได้ว่า คนๆ นี้ เป็นคนที่ เลว กว่า สัตว์เดรัจฉาน เสียอีก แล้วทำไม ตำรวจถึงไม่ทำ อะไรเลยค่ะ  แจ้งข้อหา พยายามฆ่าไม่ได้เหรอ บอกว่า เขา จะมายิงเรา แต่หมามากันไว้ เลย โดนยิงแทน หรือไม่ก็ ร้องเรียนไปที่ องค์กรที่เขา รับดูแลเรื่องนี้ โดยตรง เชื่อดิ มันยิง ได้แล้ว ครั้ง หนึ่ง  มันก็ ต้องทำอีก สงสาร หมา ที่บ้าน คุณ นะ สงสารเจ้า ของด้วย

ปล. แต่ถ้ามันทำ หมาเราที่บ้าน มันคง ตายไปแล้วละ ไอ้คนที่ทำอะ (ไม่ได้ ส่งเสริมให้ไป ยิงเขาคืนนะ แค่พูดเพราะ ความรู้สึกส่วนตัว)

โดย SIRIPHONG LUADTAHAN - Thursday, 1 May 2008, 09:07PM

น่าสงสารทั้งหมาและเจ้าของเลยซักวันเวรกรรมจะตามทันไอ้คนที่มันยิงหมา

ขออย่าให้เกิดเหตุการณ์เลวร้ายกว่านี้อีกนะครับ