น้องร้อดดี้
โดย น้องนุช สุขโขมุด - Friday, 25 April 2008, 09:50AM

ความรู้สึกของน้องหมา

1.พูดคุยกับฉันบ้างถึงว่าฉันจะคุยด้วยไม่ได้แต่ก็รับรู้ถึงความรู้สึกของเธอ

2.อย่าตีฉันให้มากนักถึงแม้นว่าฉันจะตีตอบไม่ได้แต่ก็กัดหรือขว่านตอบกลัยได้

3.อย่ากักขังฉันมากนักเพราะเธอเองก็ยังมีแฟนมีการกินเลี้ยงเลยต้องการเพื่อนฝูงเหมือนกัน

4.อย่ารักฉันแต่ตอนยังเล็กๆพอแก่เฒ่ามาแล้วก็พูดว่าไม่อย่ากจะเห็นหน้า

ตอบ: น้องร้อดดี้
โดย โมโจ คนกำแพง - Friday, 25 April 2008, 11:27AM

ชาบชึ้ง...ตายดีกว่า

โดย pairoj toewiwat - Friday, 25 April 2008, 02:46PM

ซึ้งในคำคมมากเลยค่ะ น้องโมโจดูแล้วซึ้งมากเลยนะเนี่ย
โดย เอ สวัสดี - Friday, 25 April 2008, 03:01PM

เจ้าแก้ว : เจ้าของดุ ใช่ว่าจะไม่รัก....กลัวเสียหมาขอรับ

โดย hudiny bangkaew - Friday, 25 April 2008, 11:14PM
  การไปก๊อปสโลแกนบางเวปมาผมว่ามันไม่สมควรนะคับ  พี่ไตรสิทธิ์ ควรตรวจสอบดูหน่อยไม่ใช่ปล่อยปะละเลย  ถ้าอยากมาโปรโมตตัว  กรุณาบอกชื่อหน่อยละกันนะคับ  มาแบบนี้ผมว่าไม่แฟร์นะคับ  เดี๋ยวนี้  ไม่ต้องเวปมาสเตอร์หรอกคับ  คุณก็เช็คไอพีผมได้  ผมก็เช็คคุณได้  แม้กระทั่งการมาด่าคนตามร้านเน็ต  นึกหรือว่าไม่รู้  แต่เอาเหอะ มีหิริโอตับปะ   ให้อภัยกันไปยกโทษกันไปมาช่วยหมาเรื่องโรคกันก่อนเหอะ  คนอย่ามาทะเลาะกันมา  เดี๋ยวโรคหมามาติดคน  ยิ่งไข้หัดสุนัข  ถ้ามาติดคน  คราวนี้คุณจะไม่มีโอกาสมา  ย้ายที่ไปเรื่อยๆ  มาช่วยๆกันก่อนดีกว่า
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 26 April 2008, 06:02AM

คุณ hudiny  อย่าไปเที่ยวตำหนิคนอื่นในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องเลย

คำคมที่คุณว่า  มันมี 10 ข้อ ฝรั่งเขียนขึ้นมานานแล้ว   มีผู้ถ่ายทอดเป็นภาษาไทย   เคยเห็นในพันทิปนานแล้ว  ที่ชุมชนคนรักบางแก้วแห่งนี้  ก็เคยมีคนนำมาโพสต์ไว้   ที่กระทู้ 10 สิ่งที่สัตว์เลี้ยงต้องการจะบอกคุณ   ใครจะเอาไปเผยแพร่ต่อ   ก็เป็นเรื่องน่ายินดีทั้งนั้น

ต้องชมเจ้าของกระทู้ด้วยซ้ำว่า   ได้พยายามสร้างสรรค์ความรู้สึกที่ดีงามออกมา   ไม่ได้ไปก๊อปสโลแกนบางเวปมาอย่างที่คุณว่าเลย

พยายามมองโลกในด้านที่สวยงามเข้าไว้   แล้วคุณจะมีความสุขและทำให้ผู้ที่อยู่แวดล้อมคุณพลอยมีความสุขไปด้วย  แก้มแดง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew