ส่งรูปแนะนำตัวชื่อเก้าครับ
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Wednesday, 23 April 2008, 07:36PM

อยู่ลำพูนเมื่อเช้าไม่ได้แนบรูปมาด้วย

ขอย่อรูปและขออภัยที่ต้องยุบกระทู้ไว้ด้วยกัน  เพราะหน้าแรกจะแสดงได้เพียง 10 กระทู้ที่มีการอัพเดท  ไม่อยากให้กระทู้คนอื่นตกไปเร็ว

(Edited by Pingpong (-_-)/ - พุธ, 23 เมษายน 2008, 07:36PM)

แนะนำตัวชื่อเก้าครับ
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Wednesday, 23 April 2008, 11:20AM
  ขอแนะนำตัวชื่อเก้าครับ  มาจากพิดโลก  ตอนนี้อยู่ลำพูน  อายุ 3 เดือน 17 วัน  ขอถามหน่อยครับ  ทำไมผมมีอาการหื่นแล้ว  เมื่อวานเกาะกะละมังสำเร็จไปหนึ่งรอบ  อยากถามว่าผมปกติหรือเปล่าครับ  แล้วเมื่อไหร่ผมถึงจะผสมพันธุ์ได้
ตอบ: แนะนำตัวชื่อเก้าครับ
โดย โมโจ คนกำแพง - Wednesday, 23 April 2008, 11:34AM

อันนี้ตอบไม่ได้แต่อยากดูรูป ส่งรูปมาดูบ้างสิครับบบ... จาก โมโจ 3เดือนครึ่งเหมือนกัน
เรื่องของเก้า
โดย กิตติเฉลิม วันมาละ - Wednesday, 23 April 2008, 05:39PM

ตอนเอามาอยู่ลำพูนใหม่ๆ มาเป็นคู่ วันดีคืนดีมันอิจฉากัน ยังเด็กอยู่แท้ๆ ไม่ถึง 3 เดือนเลย  ซัดกันนัวซะแย่เลย  เป็นแผลกันทั้งคู่  เลยตัดสินใจยกตัวเมียชื่อกี้ให้เค้าเอาไปเลี้ยง  ตอนนี้ผมก็คิดถึงมันเหมือนกันไม่อยากแยกกันเลย  แต่ก็ต้องทำใจแยก 
ตอบ: เรื่องของเก้า
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 23 April 2008, 07:56PM

ยินดีต้อนรับสู่ชุมชนคนรักบางแก้วครับ

อายุ 3 เดือนเอง  ไม่น่ากัดกันรุนแรง   จ่าฝูงต้องใช้วิธีปรามหน่อย

และอย่าให้มันแสดงความหื่นออกมา   โดยเฉพาะกับหน้าแข้งเรา

สังเกตุดู  หมาที่ชอบข่มหมาอื่น มักจะชอบขึ้นขี่หมาอื่น

โชคดีที่ด็อตเน็ตไม่มีนิสัยอย่างนั้น    แต่มัน 5 เดือนแล้ว  ยังซนไม่เลิก   ชอบคาบของมาโชว์   ชอบกระโดดลงแช่น้ำในอ่าง   ชอบเลียปากพี่ๆมัน

http://www.bangkaew.com/dotnet/

ตอบ: เรื่องของเก้า
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 23 April 2008, 08:19PM

ชอบเที่ยว