แนะนำตัวเจ้าตัวแสบ
โดย pittchy Hotrakit - Saturday, 5 April 2008, 11:14PM

เจ้าตัวดีนี้ชื่อมาเฟีย ท่ะรู้ว่าเกเรตสมชื่อรึป่าว เป็นเพศเมีย อายุ 1ปี 3 เดือน ช่วงนี้เจ้าตัวดีสร้างปัญหามากขึ้นเรื่อยๆ เริ่มจากไปไล่กัดไก่คนงาน  ทะเลาะกับสุนัขตัวอื่นบ้างม่ะเลือกว่าตัวผู้รึตัวเมีย  ชอบพาลเวลาโมโห ที่สำคัญชอบแผดเสียงร้องดังมาก เวลาที่ไม่มีคนอยู่บ้าน (เพื่อนบ้านมาฟ้อง) ซึ่งปกติแล้วไม่เป็นนะค่ะ นี่ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้เอง อาจจะต้องส่งไปเข้าคอร์สอบรม แต่ก็คิดเป็นทางเลือกสุดท้าย ม่ะรู้จะทำยังไงดี ใครพอมีวิธีบ้างค่ะ ช่วยหน่อยเถอะ ม่ะอยากมีปัญหากับคนในหมู่บ้าน
ตอบ: แนะนำตัวเจ้าตัวแสบ
โดย hudiny bangkaew - Sunday, 6 April 2008, 02:20PM
  ขอดูรูปด้านอื่นๆหน่อยได้ไหมคับ  หน้ามอมๆแบบนี้โดนใจมากคับ ดูทีแรกนึกว่าตัวผู้  ไม่ทราบว่า  เป็น  ลูกเต้าเหล่าใครคับ  รบกวนแนะนำตัวให้ละเอียดหน่อยคับ  สีเข้มๆ  เดี๋ยวนี้หายาก  รบกวนด้วยนะคับ  ขอบคุณมากคับ
โดย leo ubon - Sunday, 6 April 2008, 04:31PM

ดูเข้ม หล่อดีจัง  อยู่แถบไหนคะเนี่ย

โดย pittchy Hotrakit - Sunday, 6 April 2008, 10:34PM

พอดีว่าหาใบเพ็ดม่ะเจออ่ะค่ะ แต่จำได้ว่ามาจากคอกแมกไม้ ที่พิษณุโลกค่ะ
โดย pittchy Hotrakit - Sunday, 6 April 2008, 10:35PM
  มาเฟียเป็นตัวเมียค่ะ
โดย pittchy Hotrakit - Sunday, 6 April 2008, 11:29PM

มีแต่รูปเขอะๆอ่ะค่ะ ม่ะมีรูปดีๆกะเค้าหรอก

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew